ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดกล้องหน้ารถ เบนซ์แก้วติดเบรก พุ่งชนกระจายทั้งถนน คว่ำหลายตลบ เจ็บเกลื่อน!  (อ่าน 10226 ครั้ง)

ออฟไลน์ Smith686

• Hero Member
เป็นเหตุการณ์สะเทือนใจ ซึ่งเกิดขึ้นบนถนนงามวงศ์วาน โดยมีผู้ได้รับบาดเจ็บถึง 8 คน และเสียชีวิต 1 คน เมื่อวันที่ 28 พ.ค. ที่ผ่านมา โดยมีสาเหตุมาจากคนขับรถเบนซ์เกิดทำแก้วน้ำเก็บความเย็นหล่นลงพื้นกลิ้งไปติดตรงแป้นเบรก ทำให้คนขับเบรกรถไม่ได้พุ่งชนรถคันอื่นๆบนถนน ทั้งนี้ เบนซ์ สีดำ สภาพด้านหน้าพังยับเยิน รถเก๋งโตโยต้าถูกชนด้านท้ายพังยับเยิน รถกระบะอีซูซุถูกชนด้านท้ายยุบ และรถจักรยานยนต์ ถูกชนกระจัดกระจายขวางถนน

โดยพบว่ามีการเผยแพร่คลิปจากกล้องหน้ารถที่อยู่ในเหตุการณ์ โดยจะเห็นได้ว่า รถเบนซ์พุ่งมาด้วยความเร็วสูงและชนท้ายรถกระบะที่อยู่เลนขวาสุด แรงชนทำให้รถกระบะนั้นพลิกคว่ำหลายตลบ และกลายเป็นภาพสะเทือนใจเมื่อหนูน้อยวัย 2 ขวบ กระเด็นออกมานอกตัวรถ

คนขับเบนซ์คันหรูอ้างว่า ได้เอื้อมลงไปเก็บแก้วที่ตกอยู่และค้างตรงเบรก ทำให้ควบคุมรถตัวเองไว้ไม่ได้และพุ่งชน แต่เขาก็ต้องควบคุมรถให้เบี่ยงไปทางซ้าย เพื่อป้องกันไม่ให้เกิดเหตุบานปลายไปมากกว่านี้  อย่างไรก็ตาม หนึ่งในผู้บาดเจ็บที่นั่งโดยสารมากับรถยนต์โตโยต้าได้เสียชีวิตลง 1 ราย สรุปเหตุการณ์ครั้งนี้มีรถยนต์เสียหาย 3 คัน รถจักรยานยนต์ 1 คัน มีผู้บาดเจ็บ 8 คน และเสียชีวิต 1 คน https://www.khaosod.co.th/special-stories/news_2566121

ล่าสุด เว็บไซต์ จส.100 รายงานว่า คุณแอ้ม ซึ่งเป็นแม่ของ ดญ.ดาริน อายุ 7 เดือน ที่ปรากฏตามคลิป เปิดเผยว่า ในวันเกิดเหตุตายายพาหลานไปหาพี่สาวในเมือง และกำลังขับรถกลับบ้านย่านไทรน้อย เมื่อมาถึงจุดเกิดเหตุถูกรถเก๋งเบนซ์ชนเข้าอย่างจังจากด้านหลัง ตัวรถปิคอัพตีลังกาหลายตลบ

“ขณะนี้อาการของทุกคนดีขึ้นแล้ว พ้นขีดอันตราย ถามตอบได้ทุกคน โดยน้องดารินมีบาดแผลถลอกภายนอก แต่แพทย์ยังเป็นห่วงเรื่องสมอง เพราะเป็นเด็กเล็กไม่สามารถทำซีทีสแกนได้ จึงยังต้องอยู่ รพ. รอดูอาการไปเรื่อยๆก่อน ,ส่วนคุณตา เป็นคนขับ แขนขวาหัก เส้นเอ็นขาด ผ่าตัดไปแล้วครั้งหนึ่ง และล่าสุดยังพบว่านิ้วซ้ายหักละเอียดอีกด้วย ,ส่วนคุณยาย อาการหนักที่สุด ศีรษะมีแผลฉกรรจ์เปิดด้านหน้าถึงด้านหลัง ต้องเย็บแผล และทำซีทีสแกนพบว่ามีเลือดคั่งในสมอง ล่าสุดอาการดีขึ้นแล้ว ออกจากห้องไอซียูมาห้องปกติได้แล้ว”

“คุณตาเล่าว่า ตอนนั้นหลานง่วง ยายเลยอุ้มนั่งอยู่แคปหลัง จากนั้นได้ยินเสียงตึ้งจากด้านหลัง เหตุเกิดเร็วมาก รถก็ตีลังกาไปหลายตลบ หลานกระเด็นไปที่พื้น และเห็นอีกทีก็หลุดไปอยู่นอกรถแล้ว ต้องขอบคุณพลเมืองดีที่ช่วยนำส่งรพ.อย่างรวดเร็ว ตอนนี้ขอบคุณทุกกำลังใจอย่างมาก สำคัญกับสภาพจิตใจครอบครัวจริงๆ”

“สำหรับคู่กรณีคนขับรถเก๋งเบนซ์นั้น ยังไม่ได้มีการติดต่อมาแต่อย่างใด ยังไม่เคยคุยกันโดยตรง แต่ครอบครัวก็ได้ทนายที่รู้จักกันช่วยติดตามให้อยู่ โทรศัพท์ไปมีญาติคู่กรณีรับสาย บอกว่าให้คุยกับประกันเลย ค่ารักษาพยาบาลในเบื้องต้นประกันของรถดำเนินการให้หมด แต่โดยส่วนตัวห่วงเรื่องค่าใช้จ่ายที่จะตามมาหลังจากนี้ เพราะดูแล้วมีทั้งเรื่องเกี่ยวกับสมองและความพิการไปตลอด”

“ตนกับสามีมีอาชีพเป็นพนักงานบริษัททั่วไป ให้คุณพ่อกับคุณแม่ช่วยเลี้ยงลูก คุณพ่อเป็นข้าราชการเกษียณอายุ คุณแม่ไม่ได้ทำงานแล้ว ตอนนี้เลยกลายเป็นว่าตนกับสามีต้องสลับกันมาดูแลทั้ง 3 คน” https://www.khaosod.co.th/special-stories/news_2569900

ออฟไลน์ TORA

• Full Member
เบนซ์ขับรถเลวสุดๆ เห็นเด็กตกลงมาแล้วสงสารมากๆ
แก้กฎหมายเถอะ มีเด็กต้องนั่ง carseat เท่านั้น
บังคับเหมือนคาดเข็มขัดนิรภัย

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
เคสนี้โดยส่วนตัวไม่เชื่อว่าแก้วติด
เพราะมีไฟเบรคขึ้น ถ้าแก้วติดจริง
เหยียบเบรคได้แค่ไหนก็ต้องเหยียบค้างไว้แบบนั้น
แรงเบรคไม่พอค่อยว่ากัน

แต่นี่เหมือนถอนเบรคมาเหยียบคันเร่งกะหนีแล้วนะ  :-\ :-\ :-\
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ toonze

ชนขนาดนั้นแต่รถยังมีแรงไหลยังกะเร่งเครื่อง

ออฟไลน์ mick

เหมือนจะซื่งแล้วไม่พ้น ชนแล้วหนีมากกว่านะ เเต่ไม่ว่ายังไง ก็เอาให้หนักเลยทำลายชีวิตคนอื่นแบบนี่

มาดูหลายๆรอบ หลังจากชนแล้วมันวิ่งไปเร็วกว่าเดิมอีก ถ้าไม่เร่งเครื่องรถไม่ไปเร็วแบบนั้นต่อแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2019, 00:05:36 โดย mick »

ออฟไลน์ redsun

ชนแล้วเร่งเครื่องไปไกลเลย
เบรกติดก็ต้องชะลอนะ ไม่ใช่พุ่งเร็วกว่าเดิม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รีบเข้านึกว่ากล้องหน้ารถเบ้น

PKS8

• บุคคลทั่วไป
เบนซ์ขับรถเลวสุดๆ เห็นเด็กตกลงมาแล้วสงสารมากๆ
แก้กฎหมายเถอะ มีเด็กต้องนั่ง carseat เท่านั้น
บังคับเหมือนคาดเข็มขัดนิรภัย

ผมไปรับลูกประจำที่โรงเรียน ไม่น่าเชื่อจริงๆครับ จะรถแพง รถถูก รถตู้หรู รถสปอร์ตรคาแพง ผู้ปกครองไม่ติด Car Seat ให้ลูกเยอะมากครับ ให้นั่งเบาะผู้ใหญ่ไปเลย หรือให้นั่งตักผู้ใหญ่ เอาง่ายเข้าว่าเลย

ออฟไลน์ Pegasus7700

นั่นชิ😅😅😅😅
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าจะอ้างว่ามีอะไรขัดเบรค แล้วเบ๊นซ์ไม่มีเบรคมือรึ ?
แล้วแก้วน้ำที่ว่าไหลไปเบรคนะมีจริงไหม ? เบรคมีรอยขัดจริงไหม ? ช่องมันพอเข้าไปขัดจริงๆได้ไหม ?
รถระดับเบ็นช์ มีอะไรขัดเบรค ถ้าคนขับพยายามจะกดมันไม่มีระบบตัดกำลังเครื่องยนต์เหรอ ?
แล้วให้การเท็จ ควรโดนโทษอะไรบ้าง ?

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
คนขับรถเบนส จริงๆแล้วไม่ใช่เจ้าของรถ แต่เป็นแค่คนขับรถให้เจ้านาย รถคันที่ชนก้เป็นของเจ้านาย ถือว่าซวยซ้ำซ้อนหลายต่อมาก
1. ไหนจะโดนเจ้านายด่าเพราะทำรถเสียหาย
2. ชดใช้ความผิดที่ทำคนเสียชีวิต
3.ชดใช้ความเสียหายแก่ผู้บาดเจ็บ
ก้ถือเปนบทเรียนครั้งใหญ่ของเขาเอง เพราะเป็นผู้ก่อกรรมเองก้ต้องรับกรรมไป

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
คนขับรถเบนส จริงๆแล้วไม่ใช่เจ้าของรถ แต่เป็นแค่คนขับรถให้เจ้านาย รถคันที่ชนก้เป็นของเจ้านาย ถือว่าซวยซ้ำซ้อนหลายต่อมาก
1. ไหนจะโดนเจ้านายด่าเพราะทำรถเสียหาย
2. ชดใช้ความผิดที่ทำคนเสียชีวิต
3.ชดใช้ความเสียหายแก่ผู้บาดเจ็บ
ก้ถือเปนบทเรียนครั้งใหญ่ของเขาเอง เพราะเป็นผู้ก่อกรรมเองก้ต้องรับกรรมไป

เจ้านายเป็นคนขับ ชอบซิ่งหรือไม่ก็เมา ชนแล้วหนี ถึงบ้านแล้วจ้างลูกน้องรับผิดแทน แต่งเรื่องแก้วน้ำ อันนี้เป็นสัณณิษฐานอีกมุมนึง ไม่ได้ปรักปรำใครนะครับ

ขอตัวไปดู the clip camry ต่อก่อนครับ  อิอิอิ

ออฟไลน์ kiwiwi

เรื่องเก้าอี้นิรภัยสำหรับเด็ก มี2ข้ออ้างที่คนเค้าไม่ติดกัน...

1.สำหรับคนมีรายได้น้อย... รังแกคนจน
2.สำหรับคนมีฐานะ... ลูกชั้นเป็นลูกเทพ บังคับไม่ได้

เอิ่มมมม ผมจำได้เลย ครั้งแรกลูกสาวผมร้องตั้งแต่กรุงเทพยันปากช่อง มีแวะดื่มนมเป็นพักๆ ก็ไม่เห็นตายนิ ตอนนี้นางก็ 10ขวบแล้ว

ลูกคนที่3ของผมไปขอเทพชื่อดังแห่งเมืองชลให้มาเกิดเป็นเด็กชาย ก็บังคับได้ตามปกติ

ผมว่า ทุกอย่างอยู่ที่สำนึกนี่แหละ

ออฟไลน์ kiwiwi

เจ้านายเป็นคนขับ ชอบซิ่งหรือไม่ก็เมา ชนแล้วหนี ถึงบ้านแล้วจ้างลูกน้องรับผิดแทน แต่งเรื่องแก้วน้ำ อันนี้เป็นสัณณิษฐานอีกมุมนึง ไม่ได้ปรักปรำใครนะครับ

ขอตัวไปดู the clip camry ต่อก่อนครับ  อิอิอิ

ตอนชนวีออส ยังขับต่อได้ถึงบ้านเหรอครับ วีออสนี่ยับถึงเบาะเลยนี่ครับ

ออฟไลน์ Newhang

ออฟไลน์ axister

เค้าจอดรึเปล่าครับไม่ได้กลับบ้าน hood มันยู่เข้ามาขนาดนั้นคงต้องขับไม่ได้

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
นั่นชิ😅😅😅😅

นั่นสิ 
จนท.ตำรวจที่เก๋าหน่อยจะเก็บหลักฐานจากกล้องหน้าคันที่ชนด้วย (ถ้ามี)
เอาไว้ป้องกันเหตุที่หลักฐานอาจจะถูกทำลายจากผู้ไม่หวังดี
เพราะข้อมูลในรถคันก่อเหตุเป็นหลักฐานสำคัญที่บ่งชี้สาเหตุการเกิดเหตุได้เป็นอย่างดี
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ดูข่าวนาทีที่ 1.54 มีภาพคนขับรถเบนซ์ใส่เสื้อแขนยาวสีขาวนั่งอยู่ข้างทางด้วยครับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

เห็นมีข่าวสำนักนึง รายงานว่า ได้มีการค้นหาในรถเเล้ว ไม่มีใครเจอ เเก้วน้ำใบที่กล่าว อ้างนะครับ เลยไม่ทราบว่ามีจริงมั้ย

Re: เปิดกล้องหน้ารถ เบนซ์แก้วติดเบรก
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2019, 14:50:32 »
เห็นมีข่าวสำนักนึง รายงานว่า ได้มีการค้นหาในรถเเล้ว ไม่มีใครเจอ เเก้วน้ำใบที่กล่าว อ้างนะครับ เลยไม่ทราบว่ามีจริงมั้ย

เรื่องแก้วน้ำน่าจะเป็นข้อแก้ครับ  อ่านเจอข่าวจากผู้เห็นเหตุการณ์  รถเบนซ์คันนี้ขับแข่งมากับรถปิกอัพที่อยู่เลนติดกัน  พอมาเจอรถปิกอัพดันหน้าขวางอยู่จะหลบเข้าซ้ายแต่ไม่ทันเลยชนรถคันข้างหน้า  อีกอย่างถ้าหลบเข้าซ้ายคงชนกับรถปิกอัพที่แข่งกันมาครับ

ออฟไลน์ Beats

• Full Member
เรื่องเบรคมันคือการเบี่ยงประเด็นชัดๆ

ถ้าไม่ขับมาเร็วขนาดนั้นตั้งแต่แรก ขับมาเท่ากับคันอื่นๆเขาในคลิป ต่อให้เบรคไม่ได้เลย ก็ยังไม่พังยับกันถึงขนาดนี้หรอก

ออฟไลน์ AgentMolder

มีแก้ว ไม่มีแก้ว ความผิดเท่ากันอยู่ดีนะครับ

จากคลิปเห็นชัดว่าคนขับ CLS ซิ่งมาอย่างเร็ว เจอกระบะลุงขับช้า (แต่จริงๆ จราจรมันช้าๆกันมาตั้งแต่คันหน้าแล้วไม่ได้โล่ง) แล้ว CLS จะมุดออกซ้าย เร่งเครื่องเต็มตรีน แต่ไม่พ้น ชนแล้วตกใจ เร่งเครื่องแทนที่จะเบรค ไปชนคันอื่นอีก

จริงๆผมอยากให้สัมคนในรถอื่นๆที่เกิดเหตุด้วย แต่ข่าวเล่นแต่ลุงกระบะกับเด็ก

ออฟไลน์ CarameLon

กำลังสงสัยว่าเบนส์นี้ไปผืนเบรคแอสซิสหรือไม่ ซึ่งมันทำให้ออกซ้ายไม่พ้น
แต่ชนแล้วทำไมเร่งเครื่องต่อ ??
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ warez

อยากอ้างอะไรก็อ้าง ค้นข้อมูลหน่อยเดียวก็เห็นหมดละ
อย่าไปเชื่อคนง่ายๆครับ เป็นคนขับรถที่ VIP จริงๆมีระดับ ที่ปรึกษานายก ประธานกรรมการธนาคารดังมาอวยพรวันเกิดด้วย
https://www.thaipr.net/general/874431

ออฟไลน์ Krongbun

;) ชนแล้วพุ่งไปอย่างไวเลย แหม่