ผู้เขียน หัวข้อ: คิดเหมือนผมไหม แค่เปลี่ยนล้อใหม่ รถก็จะดูใหม่ไปทั้งคัน  (อ่าน 8850 ครั้ง)

ออฟไลน์ spn

• Hero Member
เห็นด้วยครับ march 2010 ล้อกระทะมา 7 ปี เปลี่ยนใส่แม็กปัดเงาขอบ 15 ทีเดียว มีแต่คนมอง เพื่อนถามกันทุกคน ล้อเดิมๆสีขาวนี่เลอะแปบเดียวก็ดูเก่า แต่ล้อใหม่ เงาวั๊บ ทั้งกลางวัน กลางคืน
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ rtong

ดุแค่ Yaris,Ativ ล้อลายเดิม  แค่ปัดเงาสวยคนละเรื่องเลย

ออฟไลน์ redsun

ล้างรถแบบดีๆ ละเอียดๆหน่อยก็ดูใหม่ขึ้นแล้วครับ

ส่วนการเปลี่ยนล้อจากเดิมเป็นล้อแต่ง
บางคันล้อเดิมสวย ก็จะมีแม็กไม่กี่ลายที่ดีกว่าเดิม
บางคันล้อเดิมเชย เปลี่ยนแม็กที่สวยๆก็ดูดีขึ้นครับ

การจัดฟิตเม้นของรถคันนั้นๆก็สำคัญ
แม็กที่มาลงต้องเข้ากันและเสริมกันครับ

แต่ก่อนเคยขยันจัด ล้างแม็กทั้งนอกทั้งในทั้ง 4 วง
(ุถ้าสะอาดกว่านี้ก็ถอดล้อแล้ว) มันดูสวยและเท่มาก
แต่เหนื่อยเกินไปตอนนี้ไม่ทำแล้วครับ
ปัจจุบันออกแนวดูแลสุขภาพรถให้พร้อมใช้มากกว่าครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ล้อเดิมทำสีใหม่ก็เปลี่ยนไปคนละคันจริงๆครับ  แต่ตอนช่วงล้ออยู่ร้านสลับเอาล้อกระทะมาใส่ทั้ง 4 วิ่งยิ่งเท่  ;D ;D ;D
ผมโดนไปอาทิตย์นึงตอนนั้น วิ่งล้อกระทะหน้าไม่กว้าง  ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ CarameLon

แม๊ก+ยางใหม่ ไม่ได้ทำให้รถดูใหม่ครับ
ความสะอาดทั้งภายในและภายนอกเท่านั้นที่จะชนะทุกสิ่ง
ถ้าคุณเข้าสู่ด้านมืด เฮ้ย สายขัดที่แท้ทรูแล้วคุณจะถอนตัวลำบากครับ
น้ำยาขัดเคลือบ สเปรย์ดีเทล แว๊กคานูบร้า ผ้าไมโคร มันจะเต็มบ้านคุณเลย
แล้วว่างเป็นเมื่อไหร่ต้องมองรถว่ามีฝุ่นเกาะไหม ว่าแล้วก็ไปเช็ดๆ เจอรอยแล้วก็เอาเครื่องขัดมาปั่นๆ
ขัดจบมีแถมล้างรถทั้งคันต่อ เช็ดแห้งแล้วก็ลงแว๊ก แล้วก็วนลูปไปเรื่อยๆ
รถคุณก็จะดูใหม่ตลอดเวลา แน่นอน  8) 8) 8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ผมเห็นด้วยนะ​  เวลาหน้าฝนแบบนี้ผมล้างแค่​ โครเมียม​รอบคัน​ กรีดกระจกแล้วก็ล้อ​

ลายล้อผมว่า​  พวกของญี่ปุ่นนับรุ่นที่สวยดีกว่า​
ลายแย่สุดของวีออสเห็บหมา

ยุโรปที่แย่สุดคงใช้​ cayenne. ตัวล่างโคตรไม่สวย
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เห็นต่างคับ ล้างให้สะอาดทั้งคันก็ดูใหม่ได้ ไม่ต้องเปลี่ยนล้อ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ไม่ครับ

เจ้าของรถคิดไปเองครับ
ต้องไปถามคนที่ไม่ใช่เจ้าของ หรือ ไม่ได้ขับประจำ
ว่ารถใหม่ขึ้นไหมครับ

ถ้าเทียบกับคน
สีรถ เหมือน เสื้อผ้า  ขัดให้ดี เอาให้แว๊บ ก็เหมือนเสื้อผ้า สะอาด ใหม่
ล้อรถ เหมือน รองเท้า ล้างให้ดี แว๊คให้ดำ ก็เหมือนรองเท้า สะอาด ใหม่
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด