ผู้เขียน หัวข้อ: ความคืบหน้า เชฟโรเลต ครูซ  (อ่าน 6482 ครั้ง)

ออฟไลน์ pichaiok

• Newbie
  • *
ความคืบหน้า เชฟโรเลต ครูซ
« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 10:31:09 »
1.รบกวนถามผู้รู้ครับ  เชฟโรเลต ครูซ หลังจากเปิดตัวแล้ว ประมาณ ปลายปีนี้ นับไปอีกประมาณกี่เดือนครับ ถึงจะมีออกรุ่นที่ติด ngv ครับ
2.มีความเป็นไปได้ไม้ครับว่า จะติดจากไลต์ ผลิตโรงงานเลยแบบ altis cng 
3. เพื่อนใช้ optra  cng อยู่ บอกว่าช่วงล่างรุ่้นนี้ค่อนข้างแปราะบาง ไม่ค่อยแข็งแรง ไม่ว่าจะเป็นลูกหมาก โช๊คอัพ เสียเร็วแล้ว ครูซ จะมีการปรับปรุงให้แข็งแรงขึ้นหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ความคืบหน้า เชฟโรเลต ครูซ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 11:54:48 »
ทุกคำถาม คงตอบได้คำเดียวจริงๆครับว่า
ยังไม่ทราบเลยว่า Chevy จะเอายังไง? กับ ตลาด CNG ของตน

ออฟไลน์ น้าเดช

• Full Member
  • my step on the earth
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 16:11:29 »
1.รบกวนถามผู้รู้ครับ  เชฟโรเลต ครูซ หลังจากเปิดตัวแล้ว ประมาณ ปลายปีนี้ นับไปอีกประมาณกี่เดือนครับ ถึงจะมีออกรุ่นที่ติด ngv ครับ
2.มีความเป็นไปได้ไม้ครับว่า จะติดจากไลต์ ผลิตโรงงานเลยแบบ altis cng 
3. เพื่อนใช้ optra  cng อยู่ บอกว่าช่วงล่างรุ่้นนี้ค่อนข้างแปราะบาง ไม่ค่อยแข็งแรง ไม่ว่าจะเป็นลูกหมาก โช๊คอัพ เสียเร็วแล้ว ครูซ จะมีการปรับปรุงให้แข็งแรงขึ้นหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

ขอเพิ่มเติมกับคำถามนี้ครับ
เรื่องของช่วงล่าง เชฟโรเล็ต ครูซ ผมว่าคงไม่น่าจะมีปัญหาเท่าไหร่เท่าที่สังเกตุอยู่ที่เวียตนาม ซึ่งมีใช้กันอยู่พอสมควร ยังไม่พบปัญหานี้ครับ โดยสภาพพื้นถนนในเวียดนามค่อนข้างจะแย่กว่าที่บ้านเรามาก อีกทั้งวัฒนธรรมการเติมลงยางแข็ง ล้วนแต่เป็นตัวบันทอน ช่วงล่างทั้งนั้น มันก็ยังทนอยู่ได้ (รวมถึงรุ่นอื่นของเชฟด้วยนะครับ) เลยมองว่าถ้าผ่านที่เวียดนามไปได้เมืองไทยไม่น่าจะเป็นปัญหาครับ
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ obiwan001

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 20:43:30 »
หง่ะ CNG เค้าไม่เอา เค้าจะรอ Diesel อ่าาาาาาาาาาาาาาาาา  ;D

แล้วตัว Diesel ระหว่าง focus ใหม่ กับ cruze เนี่ยใครจะมาก่อนกันน้า อิอิ

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 12:36:08 »
CNG ต้องรอดูว่าจะเอายังไงต่อไป คาดว่าน่าจะมี แต่ก็คงจะใข้งนอกติดเหมือน Optra

ส่วนช่วงล่างมันเปลี่ยนจากแบบอิสระ 4 ล้อใน Optra เป็นแบบคานบิดในด้านหลังที่ชินส่วนน้อยกว่าก็น่าจะแข็งแรงกว่าเดิม

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 14:19:52 »
ครูซดีเซลจะออกมาตอนสิ้นปีนี้เลยไม่ใช่หรือ แต่ใช้เครื่องตัวเดียวกับแคป

ตอนแรกผมดูจากรูปก็ว่าสวยดีน่ะ

แต่พอไปเห็นตัวจริงที่ออสฯ แล้วเปลี่ยนใจเลย

ผมว่ามันเล็กมากเลยน่ะ ดูเผินๆ ดูเล็กกว่า อัลติสอีก

และดูด้านหน้าก็สวยดี แต่พอดูด้านข้างไล่ไปถึงด้านหลัง ดูยังไม่สมบูรณ์อย่างไรไม่รู้

โดยส่วนตัวเห็นแล้ว เปลี่ยนใจเลย