ผู้เขียน หัวข้อ: สีรถของมาสด้า หาอู่นอกทำได้มั๊ย  (อ่าน 6012 ครั้ง)

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member
สีรถของมาสด้า หาอู่นอกทำได้มั๊ย
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 19:02:51 »
ชอบสีแดงและสีเทา ของมาสด้ามาก ไม่ทราบว่าอู่นอกจะสามารถทำให้เหมือนได้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: สีรถของมาสด้า หาอู่นอกทำได้มั๊ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 19:21:10 »
ทำได้ครับแต่เลือกหน่อย  แต่ผมแนะนำที่ของศูนย์นะเห็นมาสด้ามาทำสีเยอะมาก รวมตั้งเจ้าตลาดด้วย แต่เป็นศูนย์ฟอร์ดอ้อมใหญ่เชื่อมั้ยล่ะ  ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
Re: สีรถของมาสด้า หาอู่นอกทำได้มั๊ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 19:45:18 »
เคลมเหรอครับ หรือจะกลับสีรถจ่ายเองครับ เพราะดูแล้ว 2สีนี้สวยมาก ผมก็ชอบ แต่ถ้าฝีมือไม่ถึงกลัวออกมาแล้วรับไม่ได้ 😄
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Doctorer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 20:06:13 »
ผมทำร้านแถวๆศรีนครินทร์เนียนอยู่ครับ

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 20:29:51 »
พี่ชายผมเอาmazda3 2015 สีแดงไปใช้ต่างจังหวัด เคลมกันชนหลังกับอู่นอก บอกขี้เกียจเอาเข้าศูนย์
ใช้ยังไม่ทันครบปีสีลอก สีโป้วหลุดออกมาเป็นแผ่นเลยครับเลยได้เคลมอีกรอบนึง

ออนไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 22:15:04 »
ศูนย์มาสด้า มีแผนกซ่อมสี ไม่กี่แห่งเองครับ ส่วนมาก ส่งเข้าศูนย์พวกก็เอาไปซ่อมอู่ข้างนอกอยู่ดี

สีเทาไม่ยาก

แต่ สีแดง ยากหน่อย แต่ไม่ยากเกินความสามารถอู่หรอกครับ

ออฟไลน์ shogun

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 22:53:24 »
ทำได้ครับแต่เลือกหน่อย  แต่ผมแนะนำที่ของศูนย์นะเห็นมาสด้ามาทำสีเยอะมาก รวมตั้งเจ้าตลาดด้วย แต่เป็นศูนย์ฟอร์ดอ้อมใหญ่เชื่อมั้ยล่ะ  ;D
อาจไม่ตรงคำถามของ จขกท. เท่าไหร่...ที่ฟอร์ดอ้อมใหญ่มีรถมาสด้ามาทำเยอะ อาจเพราะบ้านนี้เขานี้มีหลายโชว์รูมหลายยี่ห้อครับ มาสด้าคือหนึ่งในนั้น (ผมรู้เพราะเขาเป็นญาติผมเอง)

ออฟไลน์ iamwutdy

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 23:07:07 »
ทำได้ครับ ผมเปลี่ยนจากสีขาวเป็นสีแดง mazda มาแล้ว สีสวยกว่าศูนย์ทำครับ

ออฟไลน์ Magl

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 23:17:00 »
เอาตรงๆศูนย์ทำยังไม่รู้จะเหมือนเดิมไหม มาสด้าไม่ค่อยทำสี เมื่อก่อนไม่มีอู่ทำสีด้วยพ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2019, 00:05:58 »
สีแดงทำใจครับ ทำให้เหมือนยาก แต่สีมันสวยจริงๆอ่ะไอโซลเลดคลิสตัล

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2019, 03:20:37 »
อาจไม่ตรงคำถามของ จขกท. เท่าไหร่...ที่ฟอร์ดอ้อมใหญ่มีรถมาสด้ามาทำเยอะ อาจเพราะบ้านนี้เขานี้มีหลายโชว์รูมหลายยี่ห้อครับ มาสด้าคือหนึ่งในนั้น (ผมรู้เพราะเขาเป็นญาติผมเอง)

ฝากชมเจ้าของด้วยนะครับ ทำดี​จริงๆ​ผมยอมขับรถไปเข้าที่นั่นตลอด ทั้งที่อยู่​ในกรุงเทพฯ​
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย