ผู้เขียน หัวข้อ: 😉 รบกวนช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยค่ะ รถสำหรับอาชีพเซลล์  (อ่าน 13683 ครั้ง)

ออฟไลน์ sexysecret

• Jr. Member
  • **
ไม่แน่ใจว่าเพิ่งเริ่มทำงาน หรือเปลี่ยนโซนการขาย
แต่ไม่ว่าแบบไหน อาจใช้เวลาซักพักกว่ารายได้จะนิ่ง(มีลูกค้าประจำ + ขายเก่งขึ้น) ครับ
ผมว่าอย่างน้อย 6 เดือนครับ ถึงจะเริ่มเข้าที่ เริ่มประมาณรายได้ได้แม่นขึ้น และได้รู้ว่าวิ่งจริงๆรถเดิมมันไม่โอเคเพราะอะไร
เราอยากได้รถอะไรที่มันตอบโจทย์ หลังจากการใช้งานจริงมาซักพัก
ถึงตอนนั้นค่อยเลือก ค่อยตัดสินใจอีกทีครับ
ดังนั้นแนะนำให้ใช้คันเดิมไปก่อนครับ ใจจริงอยากให้ใช้ไปซัก 1 ปีก่อนนะ ค่อยเลือกซื้อคันใหม่ครับ

แต่ถ้าจะไม่รอนานขนาดนั้น อย่างน้อยก็รอให้ Altis ใหม่ออก แล้วซื้อ Altis มือสองครับ เพราะราคารุ่นเก่าจะลงมาอีกหน่อยนึง