ผู้เขียน หัวข้อ: ++ benz GLA จะต่อประกันชั้น 1 ปีที่ 2 วิริยะประกัน แจ้งราคามา 51000 แพงมั้ยครับ  (อ่าน 6799 ครั้ง)

ออฟไลน์ yimkung

• Jr. Member
  • **
พอดีใช้ benz gla 200 จะต่อประกันรถชั้น 1 เป็นปีที่ 2 โดยติดต่อวิริยะ โดยตรง แจ้งมาว่า เสนอแพ็เกจเดิม เบนซ์ protection ที่คลอบคลุมล้อแม็กซ์-ยาง 100% เหมือนกับปีแรกที่ benz leasing บังคับปีแรก เสนอราคามา 51000 ถือว่าแพงมั้ยครับ หรือไม่เอา benz protection เอาแบบชั้น 1 ธรรมดา เพื่อนทำประกันชั้น 1 ราคาเท่าไหร่กันบ้างครับ

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
ถ้าล้อใหญ่ ยางแก้มต่ำ มีประกันล้อ/ยางเอาไว้เหมือนเดิมก็ดีนะ ถ้าอยากลดทุนประกันแล้วขับแค่ 2 คนก็ระบุชื่อผู้ขับขี่ไปเลย ติดกล้องหน้ารถก็ลดไปอีก 5%
แต่วิริยะ เจ้านี้คิดราคาแพงมากอยู่แล้ว ไม่งั้นต้องลองหาตัวแทนอื่น แต่ตรวจสอบเงื่อนไขกรมธรรม์ให้ชัดเจนว่าเหมือนหรือต่างกันอย่างไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2019, 15:11:59 โดย Stp »
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ chaithawat

ราคาก็ราวๆนี้หละครับสำหรับเจ้านี้ แลกกับบริการดีรวดเร็ว เลือกเป็นซ่อมอู่กับเขาก้อได้เพราะประหยัดไปบ้างอู่เขาซ่อมงานดีมากๆเผลอๆดีกว่า0ด้วยซ้ำ รถผมเคยเข้า0รออะไหล่สองเดือนแต่เอาออกมาซ่อมอู่เขาแค่สองวีคเสร็จ อะไหล่เปลี่ยนให้หมดทุกชิ้นขนาดตะขอเกี่ยวฝากระโปรงเบี้ยวดัดได้ก็จับเปลี่ยนให้หมด

ออฟไลน์ Odrecranon

• Sr. Member
ขอวิริยะประมาณนี้ครับ

ผมเปลี่ยนมาใช้ของ AXA คลอมคลุมยางและล้อเหมือนกัน
เลือกแบบเสียค่า Deduct 5000 จะถูกลงมาอีก อันนี้แล้วแค่คน
โชคดีผมไม่เคยเคลมประกันเลย เลือกแบบ Deduct ประหยัดเงินไปพอควรครับ

ออฟไลน์ tnp_super

เบี้ยแพงหรือไม่ต้องดูความคุ้มครองประกอบด้วยครับ ถ้าเราคิดว่าพอใจกับแพคเกจที่เคยใช้แล้วแต่คิดว่าแพงไป ก็หาส่วนลดเพิ่ม เช่น
 1.ขับคนเดียวหรือแค่สองคนเป็นหลักก็ระบุชื่อผู้ขับขี่ ก็จะได้ส่วนลดเพิ่ม 10-20% ตามช่วงอายุ
 2.ติดตั้งกล้อง cctv หน้ารถก็จะได้ส่วนลดเพิ่มอีก 5%
 3.ซื้อค่าเสียหายส่วนแรก(Deduct) ตั้งแต่ 1-5 พันบาท
 4.ลองติดต่อสอบถามสำนักงานตัวแทนหรือนายหน้าของวิริยะ แล้วเอาแพคเกจนี้คุยกับเขาเพื่อขอส่วนลดเพิ่มเติม ลองดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2019, 13:24:57 โดย tnp_super »

ออฟไลน์ zgmx9900

• Full Member
วิริยะ ไม่ว่าจะรถยี่ห้อไหนซ่อมห้าง ราคาแพงอยู่แล้ว ข้อดีก็ซ่อมห้างในเครือมีเยอะมาก

ออฟไลน์ DriveOnly

ทุนประกันเท่าไหร่ครับ และเคยเคลมหนักมาก่อนไหมครับ ผมว่าสูง  gla ปีที่ 2 ทุนน่าจะอยู่ 1.5 ล้าน เบี้ยประกันไม่ควรเกิน 4 หมื่น

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
แพงมาก >:( ผมก็วิริยะสามคันสี่หมื่นต้นๆ รวมกันยังไม่เท่าคุณคันเดียว แต่ผมเป็นชั้น1 ที่ได้เบี้ยประวัติดีทั้งสามคันไม่เคยเครม 8) มีแค่โดนชนท้ายเป็นฝ่ายถูกคันนึง

ย้ายหนีโลด ;D

ออฟไลน์ Annethekop

• Jr. Member
  • **
ทุนประกันเท่าไหร่ครับ และเคยเคลมหนักมาก่อนไหมครับ ผมว่าสูง  gla ปีที่ 2 ทุนน่าจะอยู่ 1.5 ล้าน เบี้ยประกันไม่ควรเกิน 4 หมื่น

จำได้ว่าตอนต่อประกันปีที่2 ราคาไม่เกินสี่หมื่น แต่...ปีแรกไม่เคยเคลมเลย

ขึ้นอยู่กับว่า จขกท. เคยมีเคลมไหม ทำไมค่าเบี้ยถึงพุ่งทะลุ 5 หมื่นได้??
1999 - BMW 318i (E36)
2013 - BMW 116i (F20)
2016 - MB GLA200 Urban
2019 - MB C200 Coupe'
What is next???