ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 29 กรกฎาคม 2019  (อ่าน 2582 ครั้ง)

ออฟไลน์ DR!VE by J!MMY

• Global Moderator
  • Full Member
พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง

4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122

2. Webboard ที่กระทู้นี้

3. Facebook Fanpage : https://web.facebook.com/183837595058799/posts/2126562230786316/

FM 105.0 MHz.

(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)

บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ

" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2019, 12:22:27 โดย DR!VE by J!MMY »

ออฟไลน์ jayjung

• Newbie
  • *
camry 2019 HVP

จอดติดเครื่องแล้วเข้าเกียร์ S ที่หน้าจอขึ้น S4
จากนั้นเข้า D วิ่งความเร็วประมาณ 30-40 km/h แล้วเข้า S ก็ขึ้น S4 เหมือนกัน
แสดงว่ารถออกตัวด้วยเกียร์ 4    ส่วน1, 2, 3 วิ่งปกติไม่ได้ใช้เลย ใช่ไหมครับ
(ตอนรถวิ่ง ลืม ดูว่าใช่มอเตอร์ หรือเครื่อง)
และ ถ้ายกรถให้ล้อลอยขึ้นนานๆ โช๊คอัพ จะพังเหมือนรุ่นก่อนๆไหมครับ

ออฟไลน์ SpiRious

ยาริส 1.2 LPG รถ 2 ปี 90,000 กม. ขับรถเร็ว

ใช้น้ำมันเครื่องเบอร์ 20 ไม่มีการขาดหาย ควรเปลี่ยนไปใช้เบอร์ 30 มั้ยครับ เห็นว่าปกป้องได้ดีกว่า
2014 - Fortuner 2.7
2017 - Yaris 1.2 (swap engine 1nz-mt)
2021 - Crv 2.4 AWD

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
สัญชาติรถวัดจากอะไรครับ เช่น ทำไมMGบอกว่าเป็นรถจีน แต่Volvoยังเป็นสวีเดน
ไหนจะ PSA (peugeot Citroen) อีก
jaguar landrover ทำไมไม่เป็นรถอินเดีย

วัดจาก % การถือหุ้น , แนวทางการบริหาร หรือว่า อคติล้วนๆครับ

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• Jr. Member
  • **
รบกวนช่วยเลือกระหว่าง lexus ux กับ bmw x1 ดีเซล ตัวทอปทั้งคู่ การใช้งาน 90%ภรรยาใช้ขับบนทางด่วนไปกลับปากเกร็ดกับจุฬาฯความเร็วไม่เกิน100km/h เน้นประหยัดน้ำมัน ใช้ยาว10ปีครับ

ออฟไลน์ padeenaja

• Newbie
  • *
มาเซอร์ราติ เลวานเต้ เป็นรถที่สามารถใช้ในชีวิตประจำวันได้ไหมครับ มีปัญหาจุกจิกอะไรบ้างไหมครับ สำหรับแบรนด์นี้

ออฟไลน์ NIKE

สวัสดีครับพี่จิมมี่และทีมงานทุกท่านครับ รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ

ทำไมในปัจจุบันรถยนต์รุ่นใหม่ๆ ถึงไม่มีช่องแอร์ที่เป่าระหว่างขาคนขับมาให้ครับ ที่อยู่ใต้คอพวงมาลัยนะครับ
แล้วปัจจุบันมีรถรุ่นไหนที่ยังมีช่องแอร์เป่าระหว่างขาอยู่บ้างครับ เห็นรถรุ่นเก่าๆของ Toyota มีมาให้ครับ
แต่ Camry ตัวปัจจุบันก็เป็นแบบเป่าลมเย็นออกจากเบาะแล้วนะครับ  ขอบคุณมากครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2019, 14:22:18 โดย NIKE »

ออฟไลน์ IVORY

• **
ซิตี้ ใหม่ จะเปิดตัวช่วงเดือนไหนหรอครับ   ทันที่ซิตี้ใหม่แจ๊ซใหม่ มาปุ้บ บรีโอ้-บรีโอ้อเมซ ในบ้านเราจะถูกยุติเลยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ PZ_29

• Newbie
  • *
เป็นนักศึกษาครับ หาซื้อรถมือสองคันแรก ระหว่าง Camry 2.4Q Accord 2.4EL Teana 2.3JS  อยากทราบว่าอะไหล่หรือค่าซ่อมบำรุงรักษา ตัวไหนไม่จุกจิกหรือจบกว่า เเล้วนิสัยของรถเเต่ละรุ่น เป็นอย่างไรบ้างครับ ตัวไหนน่าซื้ออยู่ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Tonnam92

• **
สวัสดีครับอยากสอบถามว่า Wish / Innova(รุ่นแรก) สามารถทำช่วงล่างให้นั่งสบายแบบรถ D segment ได้ไหมครับ?
ชอบเบาะแถว 2 ของตัวรถที่แยกอิสระและความอเนกประสงค์ แต่อยากได้ความนุ่มนวลนั่งสบายแบบรถเก๋งครับ

ขอบคุณครับ
1997 Toyota Exsior 1.6 GXI Sold
2003 BMW 323i Sold
2011 Toyota Camry 2.0 G
2015 Toyota Altis 1.6 G Sold
2016 Honda Civic 1.5 TB RS Sold
2017 Toyota Camry 2.0 G
2009 Toyota Wish 2.0 Q ST3

ออฟไลน์ natthapolk

• Newbie
  • *
สวัสดีครับทุกๆท่าน

พอดีว่าน้าสนใจจะซื้อรถ Honda CRV (7 ที่นั่ง) โดยวันจันทร์นี้จะไป Test Drive ครับ ขอสอบถามว่ารถรุ่นนี้ตอนไปดูรถและ Test ต้องสังเกตุจุดไหนเป็นพิเศษมั้ยครับ และโฉมปัจจุบันนี้มีปัญหาประจำรุ่นอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ armallstar

• **
มีแผนจะออกรถกระบะ all new isuzu ปลายปีนี้(ถ้ามาตามที่พี่ๆสรุปกัน) เวลามีรถใหม่ all new เราควรจะรอดูดีเฟกอะไร ไหมครับ หรือค่ายนี้ไม่ต้องห่วง (อยากได้เครื่องใหม่จาก 3.0 ถ้ามา)

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ top

• **
สนใจจะซื้อBMW m2 มือ2 ใช้มาแล้ว3ปีเหลือbsi2ปี อยากทราบว่ารุ่นนี้ต้องดูแลหรือมีข้อระวังอะไรเป็นพิเศษไหมครับ ถ้าหมดbsiแล้วค่าใช้จ่ายในการดูแลจะสูงมากไหมครับ ขอบคุณครับ