ผู้เขียน หัวข้อ: Jimny เริ่มส่งมอบแล้ว  (อ่าน 7826 ครั้ง)

ออฟไลน์ SLuang

• Hero Member
Jimny เริ่มส่งมอบแล้ว
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2019, 20:55:18 »
ผิดกฏลบได้ครับ ไปอ่านเจอมาจาก
https://www.siamsport.co.th/auto/other/view/140348
แฟนพันธุ์แท้ 90 คันแรกในประเทศไทย กับราคา  1,650,000 บาท (AT) ราคา 1,550,000 บาท (MT)
(ขออนุญาตใช้รูปจากลิ้งค์ข้างต้นครับ)

จากคำถามคาใจชาวไทยของ RANGER RAPTOR  มาวันนี้คงได้คำตอบแล้ว

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: Jimny เริ่มส่งมอบแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2019, 21:27:16 »
สรุปคือ รถกลุ่มนี้แพงมีคนซื้ออยู่​แล้ว แพงไม่แพง​อยู่​ที่เงินเค้า
คนไม่ซื้อเรื่องของ... ประมาณ​นี้ครับสรุป ทั้ง Jimny, ทั้ง Raptor

หรือแบบแรงๆเลย "เงินกูมึง​อย่า​เสือกปากดีถ้าไม่มีตัง" ประมาณ​นี้เลยครับรถกลุ่ม​นี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2019, 23:04:46 »
งงนิดครับ ทำไมมี Raptor โผล่มากับ Jimny  :-\ แล้วเค้าถามอะไรกันตอนไหน เกี่ยวกันได้ยังไง ข่าวต้นทางก็ไม่มี Raptor

ปิดรับจองเดือน 4 ได้รถเดือน 7 ก็รอไม่นานนะครับ
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=70130.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2019, 23:08:04 โดย Nonlamer »

Nonlamer

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2019, 23:10:56 »
สรุปคือ รถกลุ่มนี้แพงมีคนซื้ออยู่​แล้ว แพงไม่แพง​อยู่​ที่เงินเค้า
คนไม่ซื้อเรื่องของ... ประมาณ​นี้ครับสรุป ทั้ง Jimny, ทั้ง Raptor

หรือแบบแรงๆเลย "เงินกูมึง​อย่า​เสือกปากดีถ้าไม่มีตัง" ประมาณ​นี้เลยครับรถกลุ่ม​นี้

อารมณ์มาเต็มเลยทีเดียว

มันคือตลาด Niche ครับ ตรงตัวไม่มีอะไรซับซ้อน คนซื้อไม่ได้ใช้เหตุผลในการใช้งานเป็นตัวเลือก แต่มองเป็นของสะสมมากกว่า
https://en.wikipedia.org/wiki/Niche_market

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2019, 23:14:38 โดย Nonlamer »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2019, 23:57:00 »
งงนิดครับ ทำไมมี Raptor โผล่มากับ Jimny  :-\ แล้วเค้าถามอะไรกันตอนไหน เกี่ยวกันได้ยังไง ข่าวต้นทางก็ไม่มี Raptor

ปิดรับจองเดือน 4 ได้รถเดือน 7 ก็รอไม่นานนะครับ
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=70130.0
ตัวคุณเองตอบไว้ชัดเจนแล้วครับ
และเมื่อเทียบตัวสินค้าสองตัวนี้ด้วยกันก็ยิ่งชัดเจนครับ

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2019, 01:05:57 »
เมืองนอกแรปเตอร์ก็ราคาพอๆกับไทยไม่ใช่เหรอครับ ส่วนจิมนี่แพงภาษีล้วนๆเลย

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2019, 01:35:24 »

Jimny  กับ  Raptor  คล้ายๆกันตรงที่ว่า  ตอนที่มีคนเอาราคาของรถสองรุ่นนี้มาลง  ก็จะมีแต่คนมาโพสท์ติเยอะแยะไปหมดว่า  ราคาแพงมาก  ไม่น่าจะมีคนซื้อ  มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้  อะไรทำนองนี้  แต่ผมอยู่ในเวปเบนซ์  เฟสเบนซ์ด้วย  ผมรู้ดี  รถบางรุ่นรู้ว่ารออีกสักปีราคาจะลดลงมาเป็นล้านก็ยังมีคนซื้อโดยไม่รอให้ราคาลดลงมาทั้งๆที่รอปีเดียวประหยัดเงินได้เป็นล้าน  มีคนท้วงไป  เขาก็บอกว่าซื้อก่อนได้ขับก่อน  หล่อก่อน  ถ้ารอเดี๋ยวไม่ได้ซื้อ  อะไรทำนองนี้  เพราะฉะนั้นเราจะเอาความคิดส่วนตัวของเราไปตัดสินคนอื่นไม่ได้  เพราะถ้าคิดด้วยเหตุผลล้วนๆรถซุปเปอร์คาร์คงขายไม่ได้

Nonlamer

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2019, 02:22:16 »

ตัวคุณเองตอบไว้ชัดเจนแล้วครับ
และเมื่อเทียบตัวสินค้าสองตัวนี้ด้วยกันก็ยิ่งชัดเจนครับ

ข่าวส่งมอบ Jimny เกี่ยวอะไรกับ Raptor ครับ ตอบตรงๆเลยดีกว่า ผมไม่รู้คำตอบครับ

Nonlamer

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2019, 02:32:35 »

Jimny  กับ  Raptor  คล้ายๆกันตรงที่ว่า  ตอนที่มีคนเอาราคาของรถสองรุ่นนี้มาลง  ก็จะมีแต่คนมาโพสท์ติเยอะแยะไปหมดว่า  ราคาแพงมาก  ไม่น่าจะมีคนซื้อ  มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้  อะไรทำนองนี้  แต่ผมอยู่ในเวปเบนซ์  เฟสเบนซ์ด้วย  ผมรู้ดี  รถบางรุ่นรู้ว่ารออีกสักปีราคาจะลดลงมาเป็นล้านก็ยังมีคนซื้อโดยไม่รอให้ราคาลดลงมาทั้งๆที่รอปีเดียวประหยัดเงินได้เป็นล้าน  มีคนท้วงไป  เขาก็บอกว่าซื้อก่อนได้ขับก่อน  หล่อก่อน  ถ้ารอเดี๋ยวไม่ได้ซื้อ  อะไรทำนองนี้  เพราะฉะนั้นเราจะเอาความคิดส่วนตัวของเราไปตัดสินคนอื่นไม่ได้  เพราะถ้าคิดด้วยเหตุผลล้วนๆรถซุปเปอร์คาร์คงขายไม่ได้

เข้าใจละครับ เก็บกดจากความเห็นคนอื่นนี่เองเลยมาระบาย ผมงงตั้งนานว่าข่าวส่งมอบ Jimny คันแรกมันไปเกี่ยวอะไรกับ Raptor เพราะต้นทางก็ไม่มีคำว่า Raptor สักคำ

แต่ผมว่าเลือกไปอยู่ในกลุ่มคุยดีๆกับคนที่เลือกเหมือนกันยังดีกว่ามาเปิดวอร์กันตรงนี้นะครับ คนอื่นเขาทำไม่ดีใส่ก็ไม่เห็นต้องทำตามเขาเลย

และผมก็นึกว่ามันจบไปตั้งแต่หัวข้อนี้ละ https://community.headlightmag.com/index.php?topic=70035.0 (หามาสดๆเลย เพราะจำได้ว่าเคยมีคนลงไว้เมื่อนานมาแล้ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2019, 02:35:00 โดย Nonlamer »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2019, 11:54:16 »
...........
........
........
ข่าวส่งมอบ Jimny เกี่ยวอะไรกับ Raptor ครับ ตอบตรงๆเลยดีกว่า ผมไม่รู้คำตอบครับ

คืออย่างนี้ครับ  การตั้งคำถามของคนไทยส่วนใหญ่ "ทำไมแพงจัง  จะขายใคร  มันคุ้มเหรอ?"
คำถาม 3 คำนี้ ยกเว้นกับกลุ่มแฟนพันธุ์แท้กับกลุ่มความชอบส่วนตัวออกไปได้เลย (กลุ่มนี้ไม่สนราคาอยู่แล้ว)  คนที่เข้าใจก็มีเยอะ คนไม่เข้าใจก็มีเยอะ
คำถามราคาแพงก็เกิดกับรถ Jimny เช่นเดียวกันว่าไม่มีคนซื้อ  พอเขาส่งมอบมันจึงตอบคำถามคนกลุ่มที่ไม่ยอมเข้าใจไงครับ 
คำตอบที่ว่าก็คือ เขาเอาไว้ขาย "กลุ่มแฟนพันธ์ุแท้ กับกลุ่มใจรัก"   จริงๆ แค่เปิดจอง 90 คัน และหมดลงในงานมอเตอร์โชว์ ก็ตอบได้แล้ว
เพียงแต่วันนี้มีข่าวส่งมอบกันเห็นๆ แค่นั้นเอง

คำถามนั้น  มันเกิดขึ้นกับ Ranger Raptor มาโดยตลอด เช่นกัน ยิ่งถ้าเราเอาเฉพาะสินค้าสองตัวนี้มาเปรียบเทียบกัน ก็ยิ่งเห็นชัดเจน  นี่เราพูดเฉพาะในเมืองไทยนะครับ

คุณ Nonlamer รู้คำตอบจากการขยายความจากผมแล้ว  ซึ่งก็เป็นไปตามเมนท์ของคุณเอง และคนอื่นๆ  หายคาใจแล้วนะครับ
ไม่มีเจตนาอื่นใดเลย  รถสองรุ่นนี้ ผมก็อยู่ในกลุ่มใจรักครับ  (แต่ยังไม่มีเงินเหลือพอในการจัดหา)

"จากคำถามคาใจชาวไทยของ RANGER RAPTOR  มาวันนี้คงได้คำตอบแล้ว"

ผมว่ามันชัดเจนในบรรทัดนี้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2019, 12:15:21 โดย SLuang »

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2019, 13:59:49 »
ตกลงjimny ยังมีขายมั้ยครับ.
มองไปมองมาสวยดี.
 ชอบตรงทรงแบบjeep wrangler sahara เลยแต่ถูกกว่าเยอะ
อยากมาไว้ขับไปทำงาน.นั่งคนเดียว ผมชอบซุกของไว้ในรถน่าจะเอื้อมหยิบง่ายดี
 ตอนนี้ขับraptorมา 7 เดือนเริ่มเบื่อแล้ว
ซื้อมายังไม่เคยไปลงoff road เลย😀😀😀

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2019, 14:30:22 »
ถ้าค่าตัวของมันไม่ใช่ปัญหาก็ซื้อไปเถอะครับ เป็นผมๆก็ซื้อ

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2019, 15:17:50 »
ถ้าคุณมองว่ามันแพง ใช่ครับ

มันไม่ได้เกิดมาเพื่อคุณ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

Nonlamer

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2019, 18:23:57 »
...........
........
........

คืออย่างนี้ครับ  การตั้งคำถามของคนไทยส่วนใหญ่ "ทำไมแพงจัง  จะขายใคร  มันคุ้มเหรอ?"
คำถาม 3 คำนี้ ยกเว้นกับกลุ่มแฟนพันธุ์แท้กับกลุ่มความชอบส่วนตัวออกไปได้เลย (กลุ่มนี้ไม่สนราคาอยู่แล้ว)  คนที่เข้าใจก็มีเยอะ คนไม่เข้าใจก็มีเยอะ
คำถามราคาแพงก็เกิดกับรถ Jimny เช่นเดียวกันว่าไม่มีคนซื้อ  พอเขาส่งมอบมันจึงตอบคำถามคนกลุ่มที่ไม่ยอมเข้าใจไงครับ 
คำตอบที่ว่าก็คือ เขาเอาไว้ขาย "กลุ่มแฟนพันธ์ุแท้ กับกลุ่มใจรัก"   จริงๆ แค่เปิดจอง 90 คัน และหมดลงในงานมอเตอร์โชว์ ก็ตอบได้แล้ว
เพียงแต่วันนี้มีข่าวส่งมอบกันเห็นๆ แค่นั้นเอง

คำถามนั้น  มันเกิดขึ้นกับ Ranger Raptor มาโดยตลอด เช่นกัน ยิ่งถ้าเราเอาเฉพาะสินค้าสองตัวนี้มาเปรียบเทียบกัน ก็ยิ่งเห็นชัดเจน  นี่เราพูดเฉพาะในเมืองไทยนะครับ

คุณ Nonlamer รู้คำตอบจากการขยายความจากผมแล้ว  ซึ่งก็เป็นไปตามเมนท์ของคุณเอง และคนอื่นๆ  หายคาใจแล้วนะครับ
ไม่มีเจตนาอื่นใดเลย  รถสองรุ่นนี้ ผมก็อยู่ในกลุ่มใจรักครับ  (แต่ยังไม่มีเงินเหลือพอในการจัดหา)

"จากคำถามคาใจชาวไทยของ RANGER RAPTOR  มาวันนี้คงได้คำตอบแล้ว"

ผมว่ามันชัดเจนในบรรทัดนี้นะครับ

หายคาใจแล้วครับ แต่นึกไม่ถึงว่าจะเก็บกดนานขนาดนี้ ถ้าจะชัดเล่นข่าวยอดจองกับจองหมดเร็วไปแบบก่อนหน้าแล้วแซะจะชัดเจนกว่าครับ เอาเรื่องส่งมอบรถได้เร็วมาแซะต่อผมว่าไม่เข้าท่า เหมือนย้ำคิดย้ำทำอะครับ อย่างที่โพสตอบคุณ Smith686 ไป สุดท้ายถ้าปล่อยเลยเถิดหัวข้อนี้ก็เหมือนมาเปิดวอร์ให้ด่าแซะกันไม่ต่างจากเวปต้องห้าม และมันจะเป็นภาค 3 ต่อจากหัวข้อก่อนหน้าเมื่อเดือน 4 ด้วย เรื่องพวกนี้จริงๆมันจบไปตั้งแต่หัวข้อนั้นแล้ว

จริงๆถ้าไม่มีบรรทัด Raptor ที่คุณลง ผมชื่นชมว่าเป็นหัวข้อดีๆที่มาแจ้งว่าส่งมอบรถได้เร็ว แต่มาแบบนี้ขอติไว้ครับ เจตนาแอบแซะดูน่าเกลียดไปหน่อยสำหรับผม

ปล. ผมเข้าใจว่าเป็น Niche และไม่ได้รู้สึกแย่กับ Jimny หรือ Raptor ลองดูที่ผมโพสตามหัวข้อ Jimny/Raptor เมื่อก่อนก็ได้ แต่ผมรู้สึกแย่กับพฤติกรรมชวนทะเลาะแบบนี้ครับ ล่วงเกินท่านใดขออภัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2019, 18:32:14 โดย Nonlamer »

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2019, 20:15:03 »
...........
........
........

หายคาใจแล้วครับ แต่นึกไม่ถึงว่าจะเก็บกดนานขนาดนี้ ถ้าจะชัดเล่นข่าวยอดจองกับจองหมดเร็วไปแบบก่อนหน้าแล้วแซะจะชัดเจนกว่าครับ เอาเรื่องส่งมอบรถได้เร็วมาแซะต่อผมว่าไม่เข้าท่า เหมือนย้ำคิดย้ำทำอะครับ อย่างที่โพสตอบคุณ Smith686 ไป สุดท้ายถ้าปล่อยเลยเถิดหัวข้อนี้ก็เหมือนมาเปิดวอร์ให้ด่าแซะกันไม่ต่างจากเวปต้องห้าม และมันจะเป็นภาค 3 ต่อจากหัวข้อก่อนหน้าเมื่อเดือน 4 ด้วย เรื่องพวกนี้จริงๆมันจบไปตั้งแต่หัวข้อนั้นแล้ว

จริงๆถ้าไม่มีบรรทัด Raptor ที่คุณลง ผมชื่นชมว่าเป็นหัวข้อดีๆที่มาแจ้งว่าส่งมอบรถได้เร็ว แต่มาแบบนี้ขอติไว้ครับ เจตนาแอบแซะดูน่าเกลียดไปหน่อยสำหรับผม

ปล. ผมเข้าใจว่าเป็น Niche และไม่ได้รู้สึกแย่กับ Jimny หรือ Raptor ลองดูที่ผมโพสตามหัวข้อ Jimny/Raptor เมื่อก่อนก็ได้ แต่ผมรู้สึกแย่กับพฤติกรรมชวนทะเลาะแบบนี้ครับ ล่วงเกินท่านใดขออภัย
ไม่มีตรงไหนชวนทะเลาะ  ทั้งสองตัวนี้มีเหมือนกันคือ ราคาที่คนมองว่าแพงไงครับ   และเข้าใจดีครับ เรนเจอร์ กับแรปเตอร์  เรียกแขกได้เสมอ  บังเอิญกระทู้นี้เรียกได้คนเดียว   ผมเองก็ใช้เรนเจอร์ครับ

Nonlamer

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 01:10:27 »
ไม่มีตรงไหนชวนทะเลาะ  ทั้งสองตัวนี้มีเหมือนกันคือ ราคาที่คนมองว่าแพงไงครับ   และเข้าใจดีครับ เรนเจอร์ กับแรปเตอร์  เรียกแขกได้เสมอ  บังเอิญกระทู้นี้เรียกได้คนเดียว   ผมเองก็ใช้เรนเจอร์ครับ

ผมไม่ใช่แขก ชัดนะครับ เป็นแค่คนซวยที่เข้ามานึกว่าหัวข้อปกติดีๆ แต่ดันแฝงด้วยเจตนาร้ายๆจากคนไม่หวังดี ลองอ่านคอมเมนต์เก่าๆผมได้ อย่ามาสาดโคลนใส่ผมครับ

และดูยังไงก็ชวนทะเลาะครับ เป้าหมายคือกลุ่มที่เคยบอกว่ารถพวกนี้แพง คุณก็เป็นคนบอกเองด้วยซ้ำต้องการชวนทะเลาะกับคนกลุ่มไหน และยังยืนยันด้วยว่าเรียกแขกมาได้ เจตนาชัดขนาดนี้ และแน่ใจเหรอว่าผมใช่กลุ่มคนที่คุณอยากเรียกมาเป็นแขก

ที่ผมติเพราะเจตนาการตั้งหัวข้อ ไม่เกี่ยวกับ Niche Car เลยแม้แต่น้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2019, 01:19:01 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 13:46:06 »
ผมประหลาดใจกลุ่มนี้มากกว่าครับ

ิตอนที่มี Defender ขายทำไมไม่ซื้อกัน

ตอนนั้นลุงผมไปถามซ์้อก่อนจะลาตลาดไป ส่วนลดเยอะอยู่นะครับ

รวมส่วนลดอาจจะแพงกว่าตัวนี้ซัก 8 แสน แต่มันดูดีกว่าเยอะเลยนะครับ   (อ้อเงิน 8 แสนคนกลุ่มนี้ไม่น่ามีปัญหา)
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 13:46:18 »
กราบขออภัยเพื่อนสมาชิกครับ
      ไม่มีเจตนาเป็นอื่นใด  แค่นำข่าวกับสิ่งที่ผมเองสนใจมาบอก  และหยอดท้ายลงไปตามนั้น (เพราะผมหลงรักทั้ง Jimny และ Ranger Raptor)   เพื่อนสมาชิกคนอื่นๆ เข้าใจสิ่งที่ผมสื่อตรงกัน เมนท์ในแนวเดียวกัน  เช่น คุณ Fly to dream  คุณ Smith686 และท่านอื่นๆ   มีแต่คุณ Nonlamer  ที่สงสัยในเจตนา   ผมอธิบายขยายความไป ใช้ภาษาที่สุภาพ (ผมไม่โต้ตอบ คำว่าผมเก็บกด เพื่อรักษามารยาท)  ยังกล่าวหาว่าผม สาดโคลนบ้าง เปิดวอร์ชวนทะเลาะบ้าง หาว่าผมเห็นคนอื่นทำไม่ดี ก็ทำตามเขาบ้าง   ผมยิ่งงงใหญ่   ผมก็เลยตอบโต้กลับไปย่างสุภาพว่า  "เรียกแขก" กับคุณ Nonlamer ไปเพียงเมนท์เดียว
      หากเพื่อนสมาชิกเห็นว่าผมส่อไปดังเช่นที่คุณ Nonlamer ว่ามาทั้งหมดจริง ผมก็ขอประนมมือกราบขออภัยเพื่อนสมาชิกครับ และเรียนแอดมินด้วยความเคารพ หากเห็นว่าเนื้อหากระทู้ชวนทะเลาะ สร้างความแตกแยกจริง  ผิดกฎก็ลบได้เลยครับ
      ผมต้องมาอธิบายยาวเหยียดก็เพื่อเคลียร์ตนเองเพียงเท่านี้ครับ ไม่มีประโยชน์อันใดที่จะต้องมาต่อความยาวสาวความยืด    ขอ จบ. ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2019, 13:48:18 โดย SLuang »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 16:13:33 »
ขายดีกว่าที่คิด  ::) ::) ::) ::)

Nonlamer

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 16:31:05 »
เนื้อหาส่งมอบรถเร็ว จริงๆมันไม่น่าโยงมาถึงการตอกกลับไปยังกลุ่มคนที่มีความเห็นว่า "ราคาแพงมาก  ไม่น่าจะมีคนซื้อ  มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้" เลยจริงๆครับ ผมเองก็มองเป็นเรื่องดีที่มีการนำรถเข้ามาส่งมอบได้เร็ว เพราะข่าวนี้ก็มีเนื้อหาแค่นี้จริงๆ

แต่ติดใจที่บรรทัดสุดท้าย ตอนแรกผมไม่เข้าใจว่าทำไมถึงเกี่ยวโยงกัน และงงสับสนกับข้อความสุดท้ายมากเลยถาม พอได้คำตอบก็พยายามไปค้นหา เจอหัวข้อเมื่อ 3 เดือนที่แล้วเป็นแบบดังว่า และก็ติดใจว่านี่มัน 3 เดือนผ่านมาละนะ ทำไมยังดูเหมือนต้องการโต้ตอบกลุ่มคนข้างต้นแบบจงใจไปได้ทั้งๆที่เนื้อข่าวก็ไม่เกี่ยวอะไรสักนิดแม้แต่น้อย เลยติไปว่าผมคิดว่าการตั้งหัวข้อแบบนี้ไม่ดีนะ ขอติที่ตัวบุคคลคือผู้ตั้งหัวข้อ

ต่อมาโดนกล่าวว่าผมเป็นแขก ซึ่งเป็นกลุ่มข้างต้นซะงั้น ราวกับจะดึงผมเข้าไปในกลุ่มเป้าหมายที่ต้องการจะโต้ตอบ ผมเลยห้ามว่าอย่าสาดโคลนใส่ผม

มีเจตนาแค่นี้จริงๆ ต้องการหยุดการทะเลาะก่อนที่จะบานปลาย เห็นว่าเวลาล่วงเลยมานานพอแล้วและมีการโต้ตอบกันไปหมดแล้วไม่น่าขุดมาเปิดประเด็นอีก
ถ้าทำให้เข้าใจผิดก็ขออภัย จบเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 02:49:37 »
ผมประหลาดใจกลุ่มนี้มากกว่าครับ

ิตอนที่มี Defender ขายทำไมไม่ซื้อกัน

ตอนนั้นลุงผมไปถามซ์้อก่อนจะลาตลาดไป ส่วนลดเยอะอยู่นะครับ

รวมส่วนลดอาจจะแพงกว่าตัวนี้ซัก 8 แสน แต่มันดูดีกว่าเยอะเลยนะครับ   (อ้อเงิน 8 แสนคนกลุ่มนี้ไม่น่ามีปัญหา)
  Defender  ราคามันเท่าไหร่    ผมว่ามันแพงมากกว่าเยอะนะครับ  สาเหตุที่คนไม่ค่อยเล่นกันเพราะมันมีราคาสูงมาก  ๆ  และเป็นรถเฉพาะด้านเฉพาะกลุ่มมาก  ๆ  ขับก็ยากด้วย     ถ้าไม่รวยแบบเงินเหลือ  ๆ ใช้ทั้งชาติก็ไม่หมด  หาคนซื้อยากพอสมควร

ออฟไลน์ Olympuspen

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 09:01:41 »
Jimny เริ่มส่งมอบแล้ว .....มาเกี่ยวกับ Ranger Raptor ซะอย่างงั้น ? รถมันไปคนละทางเลยน่ะ

ออฟไลน์ bankiesdluffy

• Full Member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 12:31:05 »
จบประเด็นกันไปก็ดีแล้วครับ

ผมมาตอนตลาดวาย
พยายามจะเข้าใจว่ามันเกี่ยวกับ Raptor ยังไงอยู่ดี
...