ผู้เขียน หัวข้อ: รถจยย.แต่งซิ่งจำนวนมาก ถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจจับที่สนามแข่งรถ  (อ่าน 6241 ครั้ง)

ออฟไลน์ Smith686

• Hero Member
จากกรณีทีมีคลิปเด็กแว้น ปิดถนนแข่งในกลางกรุงเทพบนถนนพระราม 4 ต่อมา ผบ.ตร. ได้ออกมากำชับให้ เจ้าหน้าที่ตำรวจ ทั่วทั้งประเทศ เข้มงวดกวนขัน จับกุมเด็กแว้นที่ออกมาซิ่งจยย.บนถนน สร้างความเดือดร้อนรำคาญให้กับชาวบ้าน มีการทำลายท่อแต่งจยย. ที่สร้างเสียงดังรบกวน มีการจับกุมพร้อมเชิญผู้ปกครองของด็กแว้น มาพูดคุยทำความเข้าใจ และคาดโทษว่าจะถูกดำเนินคดี ตามที่เสนอไปแล้วนั้น

ล่าสุดพบว่า มีผู้ใช้เฟซบุ๊กรายหนึ่ง ออกมาโพสต์ภาพ รถจยย.แต่งซิ่งจำนวนมาก ถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจจับที่สนามแข่งรถ พร้อมกับระบุข้อความว่า “หนึ่งเดียวในประเทศไทย ในสนามยังจับ ที่ส่วนบุคคลแท้ๆ ทำไมถึงจับ ไม่ใช่ถนนหลวงจับได้หรือ ถ้าบนถนนผมจะไม่พูดเลย แยกแยะกันบ้างนะครับ ช่างเค้าไปแข่ง ไม่ใช่เพื่อความสนุกหรือไม่ได้แข่งกันเพื่อคึกคะนอง

ทีมช่างแต่ละทีมที่มาแข่ง เพื่อจะสร้างผลงาน หางานเพื่ออาชีพ เพื่ออยู่รอด เพื่อเลี้ยงปากท้อง อาชีพไม่สุจริตพอหรือ ตอนนี้เปรียบเทียบง่ายๆ  รถกับยา อยู่ยากพอกันครับ ทุกชีวิตต้องดิ้นรนครับ อย่าให้อาชีพที่สุจริตไม่มีที่ยืนเลยครับ”

https://www.khaosod.co.th/special-stories/news_2710808

ออฟไลน์ bravo

เห็นมีคนมาโพสท์ว่า
รถบางคันที่โดนจับ เพราะไม่มีเอกสารการครอบครอง
เท็จจริงประการใด ผมก็ไม่ทราบนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2019, 19:37:16 โดย bravo »

ออฟไลน์ CarameLon

จับข้อหาอะไรไม่เห็นบอก   8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Fly to dream

รถมาแบบนั้นเค้าจับเอกสาร​ครอบครอง​แน่นอน ไม่มีก็จับถูกแล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เพื่อความเป็นธรรม

รอจับหน้าทางออกก็ได้นะ อิอิ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ขึ้นกับว่าโดนจับด้วยข้อหาอะไรครับ

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
ทุกวงการสำคัญที่คนบังคับใช้นี่หละครับ
ถ้าอลุ่มอล่วยพวกนี้เพื่อให้เกิดชุมชนที่ถูกต้อง
ไม่ไปก่อความเดือดร้อนให้สังคม ก็น่าจะยอม
หรือว่ามีอะไรที่แอบแฝงอยู่ รอดูกันต่อไปครับ  :o
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
ก่อนถึงสนาม แว้นกันมาหรือเปล่า

ออฟไลน์ MUK

ถ้าเขาแข่งเฉพาะที่สนามจริงก็ไม่ควรจับ แต่ก็ต้องเข้าใจว่ารถมีที่มาที่ไป ซึ่งทุกฝ่ายก็ต้องทำความเข้าใจกัน ตจว ยังมีให้จับอีกเยอะ

ออฟไลน์ Tien.W

ต้องฟังความทั้งสองฝ่ายครับ

เกิดเป็นรถผิดกฎหมาย แสดงที่มา หรือ การครอบครองไม่ได้ ก็สมควรนะ

ออฟไลน์ S6

หลงเข้าใจมาตั้งนานว่า รถในสนาม ไม่ได้มาวิ่งบนถนนสาธารณะ ไม่ต้องมีเอกสาร

ออฟไลน์ the kit

ในสนามแข่ง แม้แต่เป็นพื้นที่ส่วนบุคคล
เจ้าหน้าที่ก็สามารถขอตรวจสอบได้ ถ้ามีข้อสงสัยว่ารถคันนั้น นำเข้า หรือครอบครองโดยผิดกฎหมาย
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ก่อนถึงสนาม แว้นกันมาหรือเปล่า

อาจจะเป็นอย่างนั้นก็ได้ครับ แว้นไปแว้นกลับ

ไม่อย่างนั้นตำรวจบุรีรัมย์คงจับรถ super GT กันหมดแล้ว

ผิดกฏหมายทุกคัน 55555

หรือถ้าจะจับยาเสพติด ก็คงมี ปปส ไปด้วย

ซึ่งเรายังไม่ทราบรายละเอียดครับ

ออฟไลน์ burst

• Full Member
คิดว่าจับเรื่องเอกสารครอบครองนี่แหละครับ เพราะในสนามจะแต่งรถยังไงก็ได้ จริงๆไม่ต้องมีทะเบียนด้วยซ้ำเพราะว่าไม่ได้วิ่งในถนนหลวง
แต่ถ้ายืนยันไม่ได้ว่าเป็นเจ้าของรถ มันก็ควรโดนยึดไม่ใช่เหรอครับ ขโมยมา หรือไม่ก็นำเข้าผิดกฎหมายอะไรซักอย่างแน่ๆ
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi

ออฟไลน์ SM.

น่าจะมีอะไรไม่ถูกต้องแหละครับ

รถแข่ง ก็ไม่ควรมาขับถนน ต้องขึ้นรถบรรทุกขนมาอะไรแบบนั้น

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ผมว่าแปลกๆอยู่นะ ข้อหาอะไรไม่เห็นคนโพสพูดถึงเลย เหมือนพยายามทำให้ดูดราม่า