ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเพื่อนๆครับ ล้อ Lenso ที่ผลิตให้TRD อย่างลาย TR-06 ขอบ 15 วิธีผลิตเป็น..  (อ่าน 3770 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

• Full Member
แบบ Flow Forming เป็นล้อเบาแล้วรึเปล่าครับ ท่านใดพอมีข้อมูลรบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ใช่ครับ flow forming เป็นล้อเบา แต่ราคาถูกครับ

ผมเคยใช้ venom zero 15 นิ้ว

เบามากครับเค้าเคลมว่า เพียง 4.8 กก. เท่านั้น

ตอนนี้อยากได้วงใหม่ใส่รถใหม่ แต่หา 5 รู 100 ยากมาก ๆ ครับ

ออฟไลน์ burst

แรงบันดาลใจจาก BBS CI-R (19 นิ้วราคา 140,000)
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi

ออฟไลน์ whoami

• Hero Member
ผมสนใจ TR-06 อยู่เหมือนกันเหมาะกับ eco car มากๆ

แต่ไม่รู้ข้อมูลเรื่องน้ำหนักล้อเลยครับ

ผมว่า การแจงสเปคล้อต่อไปในอนาคต น่าจะบอกเรื่องน้ำหนักไว้ด้วยนะครับ ผมว่ามันเป็นข้อมูลที่สำคัญและมีผลกับสมรรถนะในการขับขี่มากเลยนะครับ รวมไปถึง ยางด้วย หาข้อมูลเกี่ยวกับน้ำหนักยากจริงๆ ครับ ขอบคุณสำหรับความเห็นของทุกท่านครับผม

ออฟไลน์ arnuparbl

ผมสนใจ TR-06 อยู่เหมือนกันเหมาะกับ eco car มากๆ

แต่ไม่รู้ข้อมูลเรื่องน้ำหนักล้อเลยครับ

จัดมาเมื่อต้นเดือนครับ น่าจะล้อ casting ธรรมดาเนี่ยครับ เคยหลังไมค์ถามไปทางเพจ lenso เค้าตอบว่า 6.5 ก.ก.ครับ
ผมก็ไม่ได้จับชั่งน้ำหนักตอนเปลี่ยนครับ

จัดมาเมื่อต้นเดือนครับ น่าจะล้อ casting ธรรมดาเนี่ยครับ เคยหลังไมค์ถามไปทางเพจ lenso เค้าตอบว่า 6.5 ก.ก.ครับ
ผมก็ไม่ได้จับชั่งน้ำหนักตอนเปลี่ยนครับ

ขอบคุณมากๆครับสำหรับข้อมูล สรุปว่าเป็นล้อ Casting ธรรมดานี่เอง งั้นคงต้องกลับไปมอง cosmis turismo อีกครั้ง แต่ยังไงใช้โตโยต้าก็ยังอยากได้โลโก้ TRD ติดที่ล้อ ทำใจลำบากเลยครับ