ผู้เขียน หัวข้อ: // เตรียมขายในไทย All NEW Peugeot 3008 อาจเคาะราคา 1,4xx,000 บาท โดย MGC-ASIA //  (อ่าน 18210 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Peugeot กลับมาแล้ว ! เตรียมเปิดตัว All NEW 3008 : Compact SUV
เบนซิน 1.6 เทอร์โบ 167 แรงม้า คู่แข่ง CR-V, CX-5, Forester, X-Trail
โดยผู้แทนจำหน่ายรายใหม่ MGC-ASIA !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/peugeot-thailand-mgc-asia-coming-back/

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
สวยทั้งในและนอก ราคาดีเลย

ออฟไลน์ iamwutdy

สวยดีครับ ราคาดี มันเป็นรถยุโรปที่เอื้อมถึงง่ยสุด

แต่จากประวัติเดิม ที่ผู้จัดจำหน่ายเดิมสร้างชื่อมาอย่างยาวนาน + คนใกล้ตัวใช้ ก็คิดเยอะเหมือนกันว่าจะซื้อดีมั้ย มันคงต้องรอดูแบบยาว ๆ

ออฟไลน์ SLuang

เด่นทุกด้านจริงๆ หน้าตายุคใหม่ เครื่อง 1.6 T แรงบิดสูงช่วงรอบกว้างมาก  เกียร์ AT ไม่ใช่ CVT เหลือเรื่องเดียวคือ 0 ยริการ  ราคา CR-V  CX-5  PPV ต้องมองค้อน  โดยส่วนตัวกลุ่ม SUB SUV   มี ZS EV มาแทรกความอยากซื้อ นาทีนี้ ตัวนี้แล้วครับ  ราคาไขว่คว้าได้  สวยงามมาก

ออฟไลน์ SM.

เอา SUV มาก่อนเลยหรอครับ ถือว่าเป็นรถดีมากๆคันนึงเลย จากที่ดูรีวิวมา รถก็สวยด้วย

แต่ส่วนตัว ผมว่าค่ายนี้ตัวรถเก๋ง ออกแบบได้สวยกว่า

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
หน้าตาประหลาด แต่ราคาดีอ่ะพี่น้อง  :-*
หวังว่าคงไม่อะไหล่แพงแบบ ยนตกิจ

ออฟไลน์ jumpon77

อย่างน้อยสาวกรถฝรั่งเศษแบบผมจะได้ดีใจกันสักทีครับแต่ราคามาแนวนี้อาจจะมาเอาตัวนี้ก็ได้ครับ :)
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Hakosuka

เปลี่ยนผู้แทนจำหน่ายมาค่อยน่าสนใจหน่อย

ออฟไลน์ Tak

• Full Member
น่าสนใจมากครับ รอดูสเปค

ออฟไลน์ bmmac

มันจะรอด 2 ปี แรกรึเปล่า
อาจจะขายได้เรื่อยๆ ไม่เปรี้ยงป้างอะไร
เหมือนอารมณ์ ซีตรอง คันที่น่ารัก d3 หรืออะไร
สำหรับคนรักจริง คงไม่ลังเล

ออฟไลน์ The_Wizard

ราคานี้คือราคาที่ควรจะเป็นครับ เพราะนำเข้าจากมาเลเซีย ได้สิทธิพิเศษทางภาษี นับว่าเป็นเรื่องดีที่ผู้บริโภคจะได้มีตัวเลือกมากขึ้นในตลาด แอบหวังว่ารถฝรั่งเศสจะกลับมานิยมในไทยอีกครั้ง ก็หวังว่าตัวแทนจำหน่ายใหม่จะสามารถกอบกู้ภาพลักษณ์ขึ้นมาได้ครับ และแอบหวังจะได้เห็นรุ่นอื่นๆ อย่าง 208 308 508 รวมถึงซีตรองที่เป็นที่นิยมในต่างประเทศด้วยเช่นกัน (รวมถึง Opel ซึ่งตอนนี้อยู่ใต้ชายคา PSA group ด้วย จะเป็นไปได้มั้ยนะ)

ขอบอกเล่าประสบการณ์นิดนึง ส่วนตัวผมใช้ 408 1.6 turbo เป็นเครื่องตัวเดียวกับ 3008 ใหม่นี้ อาจจะมีข้อแตกต่างเพียงเล็กน้อย บอกได้เลยว่าเป็นรถที่ขับดีมากคันนึง เห็นเครื่องความจุแค่นี้ แต่ในความเป็นจริงมันมีเรี่ยวแรงเหลือเฟือ ความประหยัดถือว่าใช้ได้
เรื่องการซ่อมบำรุงถ้าเป็นตัวแทนเก่า บอกได้เลยว่า "จุก" แต่โชคดีที่ผมทราบแหล่งอะไหล่ทั้งในและต่างประเทศ (Aliexpress) มีอะไหล่เปอร์โยมากมายคุณภาพเทียบเท่าของแท้ (บางอย่างก็คือของแท้นั่นแหละ) ในราคาประหยัด จึงค่อนข้างสบายใจที่จะใช้เป็นรถ Daily use ครับ ปัญหาประจำรุ่น มีเหมือนกันในล็อตแรกๆ แต่ก็สามารถแก้ไขได้หมด

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
ตัวแทนจำหน่ายเก่า เปิดราคา่ไว้ซะ 555 ก็ว่านะภาษีบ้านเรา.....

หายไปล้านนึง หวังว่าจะมีบริการที่ดี ทำยอดขายดี ทำให้เอาตัวอื่นมาขายอยากได้ 508
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ polwath

เปอโยต์ช่วงหลังนี้ ทรงรถและแนวการออกแบบดีขึ้นมาก แม้ว่าได้รับอานิสงส์การนำเข้าทั้งคันใน ASEAN ก็ตามที แต่ชื่อเสียก็มีเยอะพอสมควร หวังว่าจะกลับมาขายได้ และขอให้ผู้นำเข้าสนใจเรื่องบริการหลังการขายและศูนย์บริการที่ดีด้วยนะครับ อย่าให้เน่าแบบยนตรกิจ ตัวแทนเก่านะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2019, 12:36:17 โดย polwath »

ออฟไลน์ CJ.

สวยแปลกตา และราคาดูดีมากครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Imgenesis

• Jr. Member
  • **
ราคาดีมาก อยากให้เอา 508 เข้ามาด้วย  :-*
#2016 C Coupe Edition 1
#2020 530e MSport

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ว้าวกว่า 3008 ก็คันในดิสเพลย์รูปนี่หละครับ อิจมากกกกก
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ CarameLon

ทำราคานี้ได้จริงในไทยคือดีมากครับ
แต่ไม่รู้ศูนย์เปอโยมีช่างเชี่ยวชาญที่แก้ปัญหาจบอยู่เยอะแค่ไหน
คนทั่วไปจะซื้อใช้คงเป็นห่วงเรื่องจำนวนศูนย์ซ่อมยังน้อยไป
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ silentblue

• Newbie
  • *
จะมาเมื่อไรหรอครับเนี่ย
เล็งฟอเรสเตอร์ไว้ ถึงกับชะงักทีเดียว

ออฟไลน์ XyteBlaster

พึ่งซื้อ CRV ไป .. สงสัยต้องปีหน้าครับ

ออฟไลน์ mongolias

สวยดีแฮะ แต่ภายในถ้าเปลี่ยนเป็นหนังแท้ทั้งเบาะ จะดูดีกว่าหนังสลับผ้า

PKS8

• บุคคลทั่วไป
เลื่อนลงมาเจอประกอบมาเลย์ หมดความน่าสนใจลงไปเยอะ

ออฟไลน์ CJ.

ว้าวกว่า 3008 ก็คันในดิสเพลย์รูปนี่หละครับ อิจมากกกกก

ซื้อคันนี้แล้วชีวิตนี้ไม่ซื้อรถอีกแล้วครับ  ::)
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ mandize

ขนาดอะไหล่มาสด้า นำเข้าจากญี่ปุ่น ยังแพง
แล้วเจ้านี้ อะไหล่นำเข้าจากฝรั่งเศษ จะไม่แพงกว่า มาสด้าหรอ

ออฟไลน์ No Trespassing

ขอแอบแซวหน่อย

คอนโซลหน้าจะละลายเหมือน 405 หรือเปล่าครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Simplify

• **
เปอโยต์ประเทศไทย มีแผนเปิดตัวในประเทศไทยด้วยเอสยูวี 2 รุ่นหลัก คือ เปอโยต์ 3008 และเปอโยต์ 5008 ตามด้วยรถยนต์อีก 6 รุ่นใหม่ ภายในสองปีข้างหน้า โดยเปอโยต์ 5008 จะเปิดตัวสู่สาธารณะชนเป็นครั้งแรกในงาน BIG Motor Sale ระหว่างวันที่ 16-25 สิงหาคมนี้ ที่ศูนย์ประชุม ไบเทค บางนา

ที่มา : https://www.prachachat.net/motoring/news-350553

ออฟไลน์ Oatsenal1

ขนาดอะไหล่มาสด้า นำเข้าจากญี่ปุ่น ยังแพง
แล้วเจ้านี้ อะไหล่นำเข้าจากฝรั่งเศษ จะไม่แพงกว่า มาสด้าหรอ

ทำไมอะไหล่ต้องนำเข้าจากฝรั่งเศสครับ ในเมื่อนำเข้าจากมาเลย์ได้

ออฟไลน์ Boogboeg

• **
ราคานี้คือราคาที่ควรจะเป็นครับ เพราะนำเข้าจากมาเลเซีย ได้สิทธิพิเศษทางภาษี นับว่าเป็นเรื่องดีที่ผู้บริโภคจะได้มีตัวเลือกมากขึ้นในตลาด แอบหวังว่ารถฝรั่งเศสจะกลับมานิยมในไทยอีกครั้ง ก็หวังว่าตัวแทนจำหน่ายใหม่จะสามารถกอบกู้ภาพลักษณ์ขึ้นมาได้ครับ และแอบหวังจะได้เห็นรุ่นอื่นๆ อย่าง 208 308 508 รวมถึงซีตรองที่เป็นที่นิยมในต่างประเทศด้วยเช่นกัน (รวมถึง Opel ซึ่งตอนนี้อยู่ใต้ชายคา PSA group ด้วย จะเป็นไปได้มั้ยนะ)

ขอบอกเล่าประสบการณ์นิดนึง ส่วนตัวผมใช้ 408 1.6 turbo เป็นเครื่องตัวเดียวกับ 3008 ใหม่นี้ อาจจะมีข้อแตกต่างเพียงเล็กน้อย บอกได้เลยว่าเป็นรถที่ขับดีมากคันนึง เห็นเครื่องความจุแค่นี้ แต่ในความเป็นจริงมันมีเรี่ยวแรงเหลือเฟือ ความประหยัดถือว่าใช้ได้
เรื่องการซ่อมบำรุงถ้าเป็นตัวแทนเก่า บอกได้เลยว่า "จุก" แต่โชคดีที่ผมทราบแหล่งอะไหล่ทั้งในและต่างประเทศ (Aliexpress) มีอะไหล่เปอร์โยมากมายคุณภาพเทียบเท่าของแท้ (บางอย่างก็คือของแท้นั่นแหละ) ในราคาประหยัด จึงค่อนข้างสบายใจที่จะใช้เป็นรถ Daily use ครับ ปัญหาประจำรุ่น มีเหมือนกันในล็อตแรกๆ แต่ก็สามารถแก้ไขได้หมด

แนะนำที่ซื้ออะไหล่ด้วยครับ จะได้กล้าใช้

ออฟไลน์ กมณโลจน์

• **
  • ไปเรื่อยๆ
ถ้าราคาจริงแบบนี้ ตลาดกระจุยแน่นอน ผมนี่คนนึงแหละที่สนใจ

ออฟไลน์ ttcz25

• purple M240i
มีถุงลมข้างสำหรับเบาะหลังด้วย

ออฟไลน์ Headman

อย่างน้อยสาวกรถฝรั่งเศษแบบผมจะได้ดีใจกันสักทีครับแต่ราคามาแนวนี้อาจจะมาเอาตัวนี้ก็ได้ครับ :)

อ่าววว สวัสดีคุณจุมพล ไม่ได้เจอกันนานเลยนะครับ พอดีผมไม่ค่อยได้เล่นเว็บบอร์ดนะครับ ดีใจที่ยังเห็นความเคลื่อนไหวอยู่นะครับ ^^

ตอนนี้มีรถแล้วกี่คันน่ะครับ เห็นว่าจะซื้อหลายคันเลย Xm ก็จะมี Xantia ก็จะเอา Peugeot อีกหลายรุ่นก็โทรไปถามเขามาตลอดนี่ครับ เอ๊ะ หรือว่าซื้อไปแล้ว ไหนลองเอารถที่ซื้อไปแล้วมาดูหน่อยไหมครับ นี่ก็มาอีกกระทู้นึงแล้วเนอะ จะเอาอะ อะ อะ จะเอา อะ แหม่ มีคนเขาหลังไมค์มาถามผมเรื่องพฤติกรรมโทรไปถามคนโน่นนี่นั่นไปทั่วเลย....แต่สุดท้ายก็ไม่เอา...ผมยังพอเห็นแก่มิตรภาพดีๆ ระหว่างเราที่น่าจะยังเหลืออยู่นะครับ แหม่

อย่าทำตัวเป็นเด็กน้อย อย่างได้รถเขาไปทั่ว แต่ไม่เอาซักคันเลยครับ นี่ได้ไปลองรถคนอื่นเขาแบบ เอาให้มันพังไปข้างนึงเลยหรือเปล่าด้วยหรือเปล่าเนี่ย สงสารเจ้าของรถเหล่านั้นเขานะครับ ว่าไหม?

เวลาจะพิมพ์อะไร ได้โปรด....คิดซักนิดนะครับ คนไม่มีเงิน เขาไม่ได้ว่าอะไรเลยครับ คนที่ไม่มีเงินแต่มีใจมา แค่นั้นก็พอครับ แต่นี้อะไรกัน....ใจก็ไม่มี จะมาเกาะกระแสรถหายากเพื่อให้ตัวเองดูรวยแบบนั้นหรอครับ??

ผมไม่นักเลงคีย์บอร์ดหรอกครับ แต่จะมาเตือนเฉยๆ ว่าพฤติกรรมแบบนี้ มันไม่น่ารักเอาซะเลย อย่าให้ผมเอาเรื่องเก่าขึ้นมาเล่านะครับ

ขอบพระคุณพื้นที่ใน Headlight mag ด้วยครับ ที่ให้ผมมาโพสตรงนี้ซักหน่อย ยังไง เพื่อนๆ สมาชิก ระวังคนนี้ไว้หน่อยก็ดีนะครับ เอาแน่เอานอนไม่ได้ซักอย่างเดียวครับ ^^

สำหรับ 3008 แล้วนั้น รถสวยมากๆ เลยครับ แต่ประกอบมาเล......คุณภาพจะเป็นอย่างไร อาจจะต้องติดตามกันต่อไปเนอะ

ผมคงนั่งรอ Citroen ต่อไป หวังว่าเขาจะเอาเข้ามาด้วย...มั้งนะครับ ฮ่าๆๆๆ
เรารักจ่าโท :))))