ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูรถคันในคลิปหน่อยครับ ที่รายการในญี่ปุ่น  (อ่าน 2713 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
รถเท็กซี่คันในคลิปนี่กีปีแล้วหรอครับ เอามาวิ่งบนถนนที่ญี่ปุ่น ได้หรอครับ ผมคิดว่าคลิปนี้น่าจะปัจจุบันนะ พอดีเห็น honda jazz ปี 2000

https://www.facebook.com/KrobkruengJAPAN/videos/609961066183847/UzpfSTU3ODQ3NDU0MjMzNTA3OToxMTc3MjI1MDYyNDYwMDIx/

ออฟไลน์ Jacob

• Hero Member
ไม่ได้สนใจรถเลย แต่ทึ่งกับการปฏิบัติหน้าที่ของตำรวจ
ปล. คนถ่ายคลิปก็ขยันขับตามไม่แพ้กัน หรือจัดฉากหว่า ตำรวจอะไรจะมาเฝ้าตรงนั้นพอดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2019, 10:10:30 โดย Jacob »

ออฟไลน์ j@ckie

• Jr. Member
  • **
เคยโดนมาเหมือนกันครับ เลี้ยวซ้ายไม่เห็นคนข้ามถนน มีรถตำรวจอยู่ฝั่งตรงกันข้ามพอดี โดนปรับขั้นต่ำ 7,000 เยน

ออฟไลน์ hack3rb43

• **
Toyota crown หรือป่าวครับ เคยไปนู้น แต่ไม่เคยนั่งหน้าตาแบบนี้ เคยแต่นั่งคันสีดำที่กล้องแพนไป ถึงจะเก่า แต่ก็ยังโอเค

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ชื่นชมตำรวจญี่ปุ่นที่ปฏิบัติหน้าที่ และผู้ออกกฏที่คำนึงถึงผู้ใช้บริการรถแท็กซี่ครับ ยอดเยี่ยมน่าเอาเยี่ยงอย่าง  :D

ไปญี่ปุ่นเห็นแท็กซี่ทรงสี่เหลี่ยมดูอนุรักษ์นิยมแบบนี้ทุกคันเลยครับ แต่เป็นสีดำ น่าจะปกติของบ้านเค้ามั้งครับ

ออฟไลน์ Mr.DoZR

• **
Nissan Cedric รุ่นสำหรับทำ Taxi ในญี่ปุ่นครับ ถึงรถจะดูเก่า แต่จริงๆ เพิ่งเลิกผลิตไปตอนประมาณปี 2014 นี่เองครับ

คู่แข่งก็จะมี Toyota Crown Comfort ที่หน้าตาพอๆ กัน ตัวนี้เพิ่งเลิกขายไปเมื่อ 2 ก่อน มี JPN Taxi มาแทน

ออฟไลน์ tvm

ตามท่านบนเลยครับ
น่าชื่นชม ตร. ญป. มากที่ขับตามจนส่งผู้โดยสาร

ออฟไลน์ madboy

ไม่เก่ามากครับ ตามที่ท่านบนๆบอก เพิ่งเลิกกันไปไม่กี่ปรที่ผ่านมาเองครับ  :D

ออฟไลน์ SM.

ดีครับ ดูเป็นระเบียบดี

ออฟไลน์ civic666

• Full Member
ตำรวจของเค้าจะแอบคอยจับรถผิดจริงๆ ไม่ใช่เดินวนหาข้อผิด

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member
Re: ช่วยดูรถคันในคลิปหน่อยครับ ที่รายการในญี่ปุ่น
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2019, 16:56:30 »
Toyota Crown ญี่ปุ่นก็ยังมีใช้อยู่ปกติ รุ่นใหม่ก็มี รถก็ยังสภาพดี แถมขับสุภาพมาก
ต่างจากที่ ฮ่องกง ก็ Toyota Crown แต่สภาพโทรมมาก แถมขับแย่มากด้วย