ผู้เขียน หัวข้อ: Burmester ใน Benz กับใน Porsche  (อ่าน 8211 ครั้ง)

ออฟไลน์ jickoP

• Full Member
Burmester ใน Benz กับใน Porsche
« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2019, 22:56:26 »
รบกวนสอบถามพี่น้องสมาชิกที่ใช้อยู่ หรือเคยฟังมาหน่อยครับ ว่าคุณภาพเสียง Burmester ที่เป็นออปชั่นของ Porsche แตกต่าง ดีกว่า หรือแย่กว่า Burmester ที่ติดมาใน Benz มั้ยครับ  กำลังคิดอยู่ว่าจะเอาแค่ Bose ดีหรือยอมจ่ายเพิ่มอีกหน่อยเอา Burmester ดีครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
Re: Burmester ใน Benz กับใน Porsche
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 00:45:24 »
ไม่เคยฟังใน porsche ซะด้วยสิ เคยฟังแต่ใน Benz c class เสียงดี ได้ไปไม่ต้องทำอะไรต่อ แต่... แค่มันยังใสสู้ hk ใน bmw ไม่ได้ และไม่ต้องไปเทียบถึง  bw ในวอลโว่

ส่วน bose เคยฟังใน cx5 ไม่ได้เรื่องเลย แต่ในเทียน่า เสียงดีระดับเดียวกับ hifi ของ bmw

ออฟไลน์ paulmoderndog

Re: Burmester ใน Benz กับใน Porsche
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 00:46:15 »
คงตามราคาครับ

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 01:25:34 »
ชุดใน Porsche ดีกว่าใน Benz C-Class พอสมควรเลยครับ แต่ถ้าเป็นตัวที่ติดมาในรถสปอร์ต 911 Cayman หรือ Boxster ไปเจอเสียงรบกวนจากยางกับเครื่องยนต์เวลาขับก็ไม่ได้ดีไปกว่า Bose มาก (ผมมี Bose เวลาขับ 100 กว่าๆขึ้นไปก็แทบฟังไม่รู้เรื่องแล้วครับ)
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ yingsuk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 08:06:34 »
Burmester ใน991.2 ทีใช้อยู่ เสียงดีกว่า bose ขณะจอดนิ่งๆ หรือ ขับไม่เร็วคับ แต่ถ้าวิ่งเร็วปกติจะปิดเครื่องเสียงคับ แต่คิดว่า คงไม่ต่างกันมาก เวลาขับเร็วคับ
ถ้าเทียบกับ burmester ใน MB ของ porsche เสียงดีกว่ามากคับ

ออนไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 08:49:56 »
bose เคยฟังทั้งใน 370Z แล้วก็ใน Teana J32 สเปคออสเตเลีย

ลากเพื่อน ที่เล่นเครื่องเสียง หยิบแผ่นไปลองด้วยนะ ลองไล่ปรับ eq หมดแล้ว

ความเห็นตรงกันคือ Bostwick ใน pulsar ผม เสียงดีกว่าเยอะครับ

พอมุดดูตูดลำโพงหลัง ก็เจอ made in ประเทศเพื่อนบ้านแถบๆนี้แหละ เลยไม่แปลกใจกับคุณภาพเสียงครับ ขายแค่ตรายี่ห้อหน้าลำโพงแค่นั้นแหละ

ออฟไลน์ bmmac

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 09:02:08 »
ปานนี้แล้ว mark ใน lexus ls430 จะเป็นยังไงบ้านนะ
ใครรู้ช่วยบอกที

ออฟไลน์ joe560-4

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 10:34:00 »
ผมใช้ตัว 991.1 s ครับ มีออฟชั่น Burmester ครับ เสียงดีมากๆเลยนะครับ แต่ก็ตามหลายท่านว่าพอตอนวิ่งก็ไม่ค่อยได้ฟังเพลงแล้วครับ เสียงเครื่อง+ท่อ เร้าใจกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 11:52:16 »
เห็นร้านเครื่องเสียงเจ้านึงแกะลำโพง Burmester ของ Benz ออกมาโชว์แล้วอึ้งไปเหมือนกัน สภาพดูธรรมดามากไม่แปลกใจร้านลงทุนทำลำโพง OEM มาแข่งด้วย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Arnan_td

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 13:54:54 »
นึกถึง cx5 bose เลย เอาโลโก้ออก ดอกลำโพงนี่เอาโลโก้มาแปะเพื่อแค่หรูจริงๆ

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 14:41:49 »
รู้แต่รถตัวเอง w218 เสียงไม่สมกับเป็นharman kardon เลย แต่ย้อนเวลากับไปได้ผมเลือกตัวธรรมดา ครับ เอาตังไปอัพเกจอย่างอื่น
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 19:58:24 »
ถ้าจำไม่ผิด จขกท เหมือนจะซื้อpanamera ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง  burmasterไปเลยครับ เสียงในw222ดีกว่ารถที่ทำเครื่องเสียงเป็นแสน ฟังaudophileแล้วโคตรเพราะ  อันนี้คลิบที่อัดมาตอนยังไม่burn

แต่ถ้าเป็น991 cayman ก็boseตามความเห็นบนๆเลยครับ

ออฟไลน์ jickoP

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2019, 21:16:56 »
ขอบพระคุณทุกท่านครับ  ::)

ออฟไลน์ ttcl

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 00:13:23 »
ถ้าจำไม่ผิด จขกท เหมือนจะซื้อpanamera ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง  burmasterไปเลยครับ เสียงในw222ดีกว่ารถที่ทำเครื่องเสียงเป็นแสน ฟังaudophileแล้วโคตรเพราะ  อันนี้คลิบที่อัดมาตอนยังไม่burn

แต่ถ้าเป็น991 cayman ก็boseตามความเห็นบนๆเลยครับ

เครื่องเสียงดีๆ บวกกับฟังในรถที่เก็บเสียงจากภายนอกดีๆแบบ s class นี่เพราะมากๆ

อันนี้นอกเรื่องครับ
เห็นมีคลิปขับใน nurburgring ด้วย น่าสนุกดี คงพบรถแรงๆที่ไม่ค่อยได้เห็นในไทยหลายคัน (ถ้าผมได้ไปคงเดินวนดูรถอยู่แถวลานจอดนั่นล่ะ 55)
รู้สึกในเว็บนี้ยังไม่เคยมีใครรีวิวขั้นตอน+ประสบการณ์การขับใน green hell เลยครับคุณหมอโก้  :)
(อยากอ่านครับ  :) )