ผู้เขียน หัวข้อ: accord,camry,teana เทียบกับfortuner,pajero,mux ขับอะไรดูหรูกว่ากันครับ  (อ่าน 11781 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
Re: accord,camry,teana เทียบกับfortuner,pajero,mux ขับอะไรดูหรูกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 08:30:58 »
ไม่เคยมอง ppv ว่ามีความหรูตรงไหนเลยครับ

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
Re: accord,camry,teana เทียบกับfortuner,pajero,mux ขับอะไรดูหรูกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 09:04:45 »
ต้องดูว่าถามใครมากกว่า ถาม3คนก็ได้คำตอบไม่เหมือนกัน
ถ้าถามผม ไม่ดูหรูทั้งคู่อะ ดูเป็นรถใช้งานทั้งคู่

ออฟไลน์ the kit

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 09:14:55 »
ราคารถที่ว่ามา ทั้งหมดอยู่ในช่วงราคาเดียวกัน

จขกท.เน้นให้สาวมอง...
มองว่าหรู..
มองว่าเป็นคนลุยๆ..
มองว่าเป็นคนใช้เงินเป็น..

มันต้องขึ้นว่า "สาวเจ้า" เป็นคนประเภทไหน ภูมิหลัง การศึกษาเป็นไง

เธอหรือคุณ ต้องการอะไร "จากกันและกัน" มากกว่า

ขับรถแค่ "ล้านต้น" หรือไม่ถึงล้าน แต่มี "อัฐ" พร้อม pay เต็มกระเป๋า
"สาวเจ้า" อาจจะชอบมากกว่าขับคันละล้านแปด แค่โชว์หรูแต่ไม่พร้อม pay ก็เป็นได้!!
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ nottii77

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 09:32:25 »
ผมว่าเอาที่เราชอบ ขับสบาย และสบายใจดีกว่าครับ  อย่างผมขับเก๋งไปเจอแฟนครั้งแรก เอา Nissan J32 2.5 ไป แฟนก็ไม่ได้สนใจ รู้แค่ว่ารถนั่งสบายดี แค่นั้น

ต่อมาเอา X3 20d ไปรับ แฟนก็เฉยๆ แต่เป็นเพื่อนๆผู้ชายของเค้าที่สนใจมากกว่า

สรุปแล้ว แฟนผมไม่ได้สนใจรถเลยสักนิด ขอแค่ไม่พาไปเสียกลางทางเท่านั้นพอ

ขออภัยที่เห็นต่างครับ

ออฟไลน์ cutimango

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 09:42:35 »
ผมมองว่า Fortuner TRD กับ Camry หรือ Accord Hybrid ดู premium อยู่ครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 09:43:40 »
Camry ครับ พอจบเลย แต่ FTN นี่ก้หรูมากแล้วนะ pjs ใหม่ที่เปิดตัว ก็ดีมาก แต่ถ้าให้เลือกคง Camry แน่นอนครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 10:19:07 »
ส่วนตัวนะครับ

ความ "หรู" ผมมองที่ "อัตลักษณ์" ของรถคันนั้นๆ ครับ

ราคาอาจจะประกอบ แต่ไม่ใช่ทั้งหมด

เพราะบางทีรถถูกกว่า อาจจะดู "หรูกว่า" รถที่แพงกว่าก็เยอะครับ อันนี้ผมว่าบางท่านน่าจะเข้าใจความหมาย

แต่สำหรับ กลุ่ม accord,camry,teana เทียบกับ fortuner,pajero,mux ถ้าเทียบกัน ผมว่าพอๆ กัน แค่รถคันละแนวแค่นั้นเอง

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 10:46:05 »
อะไรก็ได้ขอรุ่นท๊อป สีดำ

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 10:50:00 »
สาวมหาลัย สาว xx ผมว่าต้องรถเก๋ง

ถ้าสาวลุย สาวเพื่อนพาเที่ยว PPV ครับ

ปล. ผมว่ามันไม่ได้ดูหรูต่างกัน  แต่ PPV จะดูป๋ากว่า family man มากกว่า

ออฟไลน์ Pat.Lee

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 10:56:02 »
จากโจทย์ระดับรถมันใกล้เคียงกันมาก อยู่ที่ความเห็นส่วนตัวส่วนบุคคลแล้วหละ ส่วนตัวผมมองว่ามันพอๆ กันไม่ได้แตกต่างกันเลยครับ

ออฟไลน์ Sympho

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 11:30:00 »
SUV ที่มาจากกระบะ มันไม่เชิงว่าหรูหละมั้งครับ ออกแบบมาเน้นลุยด้วย ความหรูมันก็ลดทอนลงไป

ส่วน เก๋ง D-seg รถนั่งของคนมีเงิน ซืมันก็เน้นหรูอยู่แล้วหละ

ส่วนตัวผมเฉยๆ เพราะรู้ราคา

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 12:12:56 »
วัสดุภายในD seg มันดูสู้ PPV บ้านเราไม่ได้ครับ ภายนอกยังพอถูไถ

คนไม่ค่อยมีตังเน้นPPVคุ้มกว่า 

คนขับDอาจไม่ค่อยคิดมากเรื่องตัง

สรุป ซื้อรถเป็นล้านไว้ใช้ในระยะยาวได้ ไม่ว่าใครจะมองยังไงก็คือมีตังอยู่ดีครับ

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 12:29:02 »
ถ้าจะแอ๊วสาวก็ต้องรถเก๋งสิครับ ppv ภาพลักษณ์มันแบบว่า มีเมียแล้ว,มีครอบครัว แล้ว ไรงี้อ่ะ
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 13:15:04 »
ทำไมผมไม่รู้สึกว่า all new camry accord มันหรูนะ ทั้ง ๆ ที่ราคาตัวท๊อปก็จะไปแตะ 2 ล้านอยู่แล้ว
ผมกลับมองว่า มันก็หรูไม่ได้ต่างกับ teana 2.0 mc ตัวที่ลากขายปัจจุบัน ถ้าออกป้ายแดงมาก็ระดับเดียวกัน

และพวก ppv คุณต้องดูลองดูนะเพราะมันอึดอัดอยู่ ไม่ได้ใหญ่เหมือนภายนอก
หลายรุุ่น leg room ไม่สบาย เช่น everest  /  pajero sport

ผมว่าอย่ามองที่ความหรูเลย เอาใช้แล้วคุ้มค่า สบายใจสุดดีกว่านะครับ  8)

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 13:17:06 »
Benz BMW คูเป้มือสองเลยครับ
ได้หรู + คนตัวใหญ่นั่งสบายพร้อมๆกัน

ยิงนกนัดเดียวได้ 2 ตัวเลย

เคยเห็นเค้าแชร์ๆ กันในเฟสว่าแท้ที่จริงแล้ว รถคูเป้ออกแบบมาให้คนตัวสูงใหญ่ ไม่รู้จริงหรือเปล่า

แต่ของผม 170/70 รถอะไรก็ขับได้สบายเลย

ส่วนเรื่องภาพลักษณ์ ถ้าคนในกรุงเทพ คงต้องเก๋ง
ส่วนตจว........

คุณเชื่อมั๊ย บนเขา บนดอย ppv อย่าง everest คันละล้านเจ็ดหรูสู้ vios คันละ 6แสนไม่ได้ คือ อย่างงง

ญาติผมที่เป็นเจ้าของสวนทุเรียน มี ppv สองคัน rapter อีกคัน แต่ต้องห้อย vios ไว้ในบ้าน

เคยถามแก แกบอกว่าเวลาขับรถไปงานสวด งานบวช งานขึ้นบ้านใหม่ คนตจว.ด้วยกันจะไม่ค่อยสน ppv ทั้งๆที่แพงกว่า 3 เท่า

แต่ต้องเป็นเก๋งเท่านั้น??? แล้วจริงนะครับ แถบนั้นนี่ มี city vios พรึบเลย ทั้งๆที่หน้าฝนแทบใช้การอะไรไม่ได้เลย แต่ก็ยังซื้อติดบ้านไว้ ผมงี้ งงมากมาย

เคยขับ Odyssey ขึ้นไป โดนนินทาว่าโง่อีก ซื้อรถประหลาดมาใช้งาน ง้ออออ เอากับความคิดพวกเค้าสิ นานาจิต​ตัง​จริงๆครับ ความคิดคนเรา 555

ออฟไลน์ khai72

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 14:01:27 »
ในความรู้สึกผม ..

Accord , Camry , Teana ดูหรูกว่า ดูเป็นคนสังคมเมืองกว่า
พวก Fortuner , Pajero , Mu-X  ดูเหมือนเศรษฐีต่างจังหวัดครับ
ตามนี้ครับ
คิดเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 16:05:04 »
เอาแค่ตัวอย่างที่ จขกท. เสนอมานะครับ ไม่รวมรถยุโรป ซึ่งมันหรูกว่าแน่อยู่แล้วในสังคมไทย

ยังไงรถซีดานก็ "ดูดี" ใช้คำว่า ดูดี นะ ไม่ใช่หรู ในสายตาผู้หญิงอยู่แล้วครับ เท่าที่ผมรู้จักมาไม่มี ผญ. คนไหนมอง PPV ที่ยกตัวอย่างมาว่าหรูเลยนะครับ
แม้แต่ SUV ระดับ X3 GLC ผญ. ทั่วๆไป ก็ไม่ได้มองว่าหรูเลยครับ เพราะ ผญ. ทั่วๆไปมองว่า PPV SUV คือรถใช้งานในครอบครัว คนขับต้องมีเมีย ลูกแล้ว อันี้เป็นภาพลักษณ์แรกเลย ดังนั้น สาวๆไม่สนใจแน่นอน ต่อให้ Cayenne เลยเอ้า ผญ. ก็มองว่ามีลูก มีครอบครัวครับ ดังนั้น จบเห่ในวัตถุประสงค์ จขกท. แน่นอน

ผญ.ส่วนใหญ่มองซีดานว่าเรียบ หรู ดูดีเสมอครับ ดังนั้นผมชี้ไปที่ Camry Accord เลยครับ ส่วน Teana นี่ดูเป็นรถ ผบห. คนแก่ไปนะ

ปล.น้อง ผญ. คนนึงที่ผมรู้จักขับ CHR ครั้งนึงไปกินข้าวกัน ผมเอา Camry HVP ตัวใหม่ผมรับไปด้วยกัน น้องบอกโอ้โห เป็นบุญก้นที่ได้นั่ง Camry ผมก็ยังงง น้อง นี่ Camry นะ ไม่ใช่แลมโบ

ออฟไลน์ คนขับรถ

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 16:23:08 »
ถ้าจะแอ๊วสาวก็ต้องรถเก๋งสิครับ ppv ภาพลักษณ์มันแบบว่า มีเมียแล้ว,มีครอบครัว แล้ว ไรงี้อ่ะ

อ้าวววววววว อย่างงี้สงสัยจะต้อง(โดนบังคับ)เปลี่ยนไปขับ SUV/PPV กันเป็นแถวเลยสิครับ ในบอร์ดนี้อ่ะ น่าจะมีคนรักครอบครัวเยอะเลย :) :D ;D คนขับซีดาน D seg. อย่าได้น้อยใจไปนะที่เค้าว่าเจ้าชู้อ่ะ  ::) :-X หยอกๆ

ออฟไลน์ youngbear

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 16:46:51 »
 8) 8) 8) ......เอาสมรรถนะ Pajero Sport ส่วน " หรูๆ " คุณต้องหลับตานึกเอาเอง ชอบต่างกันทุกคน  :-X

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 18:23:03 »
" ภาพลักษณ์ในตาสาวๆ "
สาวๆในเมือง ยกให้เก๋ง D seg

แต่เชื่อมั๊ยว่า ในสายตาสาวๆ (บางกลุ่ม) ซีวิคดูดี ดูเร้าใจ สาวจะกรี๊ดมากกว่าแอคคอร์ด นะครับ

ออฟไลน์ Odd_yim

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 20:48:05 »
ดูดีมีตังค์ สำหรับผมขับคันไหนก็ได้ไปห้างแล้วได้จอดที่พิเศษสำหรับสมาชิกต่าง ๆ ครับ แต่ถ้าเอา 2 กลุ่มนี้ ผมว่าสาว ๆ จะชอบนั่ง D-seg มากกว่านะ

ออฟไลน์ Seatar

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 07:58:54 »
ตามข้อมูลที่ให้มาไม่ได้เจาะจงมือหนึ่งหรือมือสอง ผมว่าออกมือสองพวก Benz E classหรือ BMW serie 5จะดูหรูกว่าd segmentและppv ญี่ปุ่นนะครับ ...เวลาขับตามท้องถนนส่วนมากเค้าไม่สงสัยหรอกว่ามือหนึ่งหรือมือสอง ดูลวงๆว่าE class serie5 อีกอย่างไม่อึดอัดสำหรับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ...

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 09:34:30 »
Fortuner คร้าบ อยู่ยั้งยืนยง

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 18:14:10 »
เน้นให้คนอื่นดูหรู ไป E-Class โฉมก่อน มือสอง จบแบบไม่ต้องเถียงเรื่องภาพลักษณ์ให้เหนื่อยครับ