ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้าเบรค brembo เกรดรถบ้าน เป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 4765 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
ที่ร้านมีเสนอผ้าเบรค brembo
ผมเข้าใจว่าเป็นเกรดรถบ้าน ไม่ใข่ของรถซิ่ง
สำหรับ benz w211 คู่หน้าสามพันต้นๆ
ราคาพอๆกับของเทียบมียี่ห้อ

คุณภาพเป็นไงบ้างครับ มีใครลองใช้ไปแล้วบ้าง

ออฟไลน์ samaklen

Re: ผ้าเบรค brembo เกรดรถบ้าน เป็นยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 11:08:45 »
มีสามเกรด
semi met
non metalic
ceramic
เป็นตัวไหนครับ
ราคาที่เสนอมา แอบแพงครับ

ออฟไลน์ Sit: )

Re: ผ้าเบรค brembo เกรดรถบ้าน เป็นยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 12:27:24 »
มีสามเกรด
semi met
non metalic
ceramic
เป็นตัวไหนครับ
ราคาที่เสนอมา แอบแพงครับ

ร้านไม่ได้ระบุมาให้ครับ
ขอบคุณที่บอกมา เดี๋ยวต้องถามต่อ
ราคาพร้อมติดตั้งครับ

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 20:49:08 »
เคยลอง brembo low metalic กับ H1
จับดี เบรคจะหัวทิ่มหน่อย ต้องคุมเท้าดีๆ แต่เอาอยู่ครับ
แต่ด้วยรถหนัก 2 ตันกว่าๆ ซัดมา 150 เบรค 2 ที หน้าไหม้จ้า

โดยรวมถ้ารถไม่หนัก และชอบหยุดรถได้ดีกับราคาแค่นี้ผมว่าคุ้มครับ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2019, 09:56:31 »
ใช้กับเฟียสต้าอยู่ในตอนนี้เลยครับ ตัวล่างสุด
ช่วงแรกยังปรับตัวกับมันไม่ได้ เบรกเหมือนจะไม่อยู่ แต่มันกลับอยู่แฮะ (แบบงงเลยอ่ะ)
แต่ขอเสียสำคัญคือ ฝุ่นเยอะมาก สีออกแดงด้วย ล้อหน้ากับหลังสีล้อต่างกันโดยสิ้นเชิง

ถ้าจะเปล่ยนคงเพราะเรื่องฝุ่นนี่แหละ นอกนั้น แฮปปี้กับมันดี

ออฟไลน์ Champman20

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2019, 17:31:00 »
ผมใช้ SEMI กับ E60 หน้า,หลังครับ. เทียบกับของศูนย์ ฝุ่นน้อยกว่าแบบสุดๆ มีเสียงตอนเลียเบรค(คนขายแจ้งแล้ว แต่ผมรับได้) การเบรคผมไม่เห็นความต่างเรื่องระยะ,ความมั่นใจ อาจจะเพราะผมขับแบบปรกติ 120-140 (ไม่เบรคแรง) แต่สิ่งที่ผมชอบคือฝุ่นแทบจะไม่มี และ ราคาที่ต่างกับของศูนย์เยอะมากๆ