ผู้เขียน หัวข้อ: A class sedan  (อ่าน 3765 ครั้ง)

ออฟไลน์ keng

• Sr. Member
A class sedan
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 13:45:01 »
ได้ข่าวมาว่า MB THAILAND กำลังจะเปิดตัว A class sedan ในเดือน สิงหาคม 62

น่าจะเป็นรุ่น A 200 เครื่อง 1,332 cc turbo 163 แรงม้า เกียร์ 7 สปีด

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
Re: A class sedan
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 13:49:36 »
ราคามาต่ำกว่า cla หรือแทน cla ละขยับ claขึ้นครับนิ

หน้ามันเป็น cls เลยแต่มองข้างๆละอ้วนตันมาก

ถ้าเปิดมาราคาเท่า cla นิเสียใจเลย รอ cla อยู่ :'(

ออฟไลน์ keng

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 13:57:59 »
ราคามาต่ำกว่า cla หรือแทน cla ละขยับ claขึ้นครับนิ

หน้ามันเป็น cls เลยแต่มองข้างๆละอ้วนตันมาก

ถ้าเปิดมาราคาเท่า cla นิเสียใจเลย รอ cla อยู่ :'(

ผมเดาว่า ราคาน่าจะต่ำกว่า CLA ปัจจุบันนะครับ

ส่วนหุ่น A class sedan ด้วยเป็นรถไซส์เล็ก ความยาวมีจำกัด

ห้องโดยสารพยายามออกแบบให้โปร่งที่สุดเลยออกมาอ้วนตันอย่างช่วยไม่ได้  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2019, 13:59:36 โดย keng »

ออฟไลน์ Mmoshimoshii

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 14:09:39 »
เท่าที่ทราบมา จะมาแทน cla แล่วตัว cla จะมีแต่ amg ครับ

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 14:30:20 »

ผมเดาว่า ราคาน่าจะต่ำกว่า CLA ปัจจุบันนะครับ

ส่วนหุ่น A class sedan ด้วยเป็นรถไซส์เล็ก ความยาวมีจำกัด

ห้องโดยสารพยายามออกแบบให้โปร่งที่สุดเลยออกมาอ้วนตันอย่างช่วยไม่ได้  ;D

แบบนี้น่าจะมี 1.x ให้เห็นสินะครับ ตัวเริ่มต้น affordable mercedes ที่แท้ทรู คงเห็นน้องดาวมากขึ้นไปอีก

รถ saloon สั้นเน้นด้านหลัง อ้วนไปหมดทุกยี่ห้อเลย audi a3l, 1series sedan ตายหมด เห็นแต่ mz2 ที่ดูรอด

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 18:05:22 »
ผมก็กำลังคิดเรื่องราคาเปิด เพราะ CLA Urban เริ่มก็แค่ 2.2 ล้านเองนะ ถ้า A class มา ต้องเปิดต่ำกว่า CLA เพราะรถมัน class ต่ำกว่า แต่ผมคิดว่า MBTH ไม่น่าให้รถตัวเองต่ำสองล้านแน่ๆ เพราะมันไปชน D-seg ญี่ปุ่น ซึ่งจริงๆ (D-seg ญี่ปุ่น การขับขี่ ระบบต่างๆมันดีกว่าเยอะ เมื่อเทียบกับ A หรือแม้แต่ C class)

แล้วมันจะวางราคาระดับไหนหว่า

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2019, 09:32:23 »
เป็นไปได้ว่ามาแทน cla ตัวล่างนะครับ อาจจะเปิดราคา 2.19 อะไรแบบนั้น