ผู้เขียน หัวข้อ: อยากซื้อ bmw e32 มา วาง 3uz รุ่นนี้มีอนาคตไหมครับอะไหล่พอหาได้ไหม  (อ่าน 3810 ครั้ง)

ออฟไลน์ ball1424

• Newbie
  • *
ผมชอบรูปทรง ของรถสไตล์นี้ครับ เห็นว่าตอนนี้ราคาไม่แพงมาก
อยากจะซื้อมาวาง 3uz 6 สปีด
 เก็บงานช่วงล่างระบบเบรค
 พร้อมโหลดอีกนิดหน่อย
สีดำเงาๆเตี้ยเล็กน้อย ใส่แม็ก BBS
 มีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ อะไหล่หาง่ายไหม
เครื่องเดิมเป็น V8 อยู่แล้ว ต้องแปลงอะไรมากไหมครับ
มีรถอยู่แล้ว 2 คัน คันนี้กะไว้เป็นสำรองขับเล่น
ขอความเห็นทุกท่านด้วยครับ

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
e32รถน้อยอะไหล่เริ่มหายาก
เพิ่มงบมาเล่นe38ดีกว่าครับ
เปลี่ยนช่วงล่างถุงลมเป็นโช๊คสปริงโหลดธรรมดาก็ไม่มีอะไรจุกจิกแล้ว
โดยรวมจุกจิกน้อยกว่าw140ครับ

ออฟไลน์ samaklen

อะไหล่หลายชิ้นใช้ร่วมกับ e34 ได้
ถ้าได้รถสภาพดี จัดได้เลยครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ถ้าชอบบอดี้นี้ก็เล่นได้เลยครับ

ไม่ต้องไปหา 3UZ มาหรอกเอาเครื่อง  M30 เนี่ยละวาง

แต่เพิ่มงบได้ไปเล่น E38  ดีกว่าครับสวยกว่าจมเลย
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ recycleman

ถ้าจะทำเก็บเอาไว้ขับเล่นเครื่องเดิมๆดีกว่าครับ

ออฟไลน์ The_Wizard

• Full Member
ส่วนตัวผมชอบ E32 จาก James Bond Tomorrow Never Dies นี่แหละ อย่างเท่ห์

หากวางจบ เนียนๆ ก็ดีนะครับ ได้รถสมรรถนะดีเยี่ยม พละกำลังเหลือเฟือ คันใหญ่วิ่งทางไกลดี จับติดแก๊สก็จะกินจุน้อยลงบ้าง ถ้าไม่ได้ใช้ทุกวันก็โอเค แต่อะไหล่ตัวถังคงหายากแล้วตามอายุ แต่มันก็ต้องการการดูแลเอาใจใส่มากหน่อย หากพร้อม ก็ลุยครับ