ผู้เขียน หัวข้อ: รถคันแรก March กับ Mirage รบกวนของความคิดเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 8550 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankyunjar

• Newbie
  • *
อยากขอความคิดเห็นครับ

Nissan march e cvt
 กับ
Mitsubishi mirage glx cvt

ตัวไหนน่าซื้อกว่ากันครับ ใช้รถตัวอำเภอ ขับเข้าเมืองซื้อของเดือนละครั้ง
จริงๆอยากได้รถ ตค-พย นี้ หรือควรรอรุ่นใหม่?

เห็นในกลุ่ม มาร์ช มีปัญหาเกียร์ ปัญหาจุกจิกเยอะพอตัว
แต่เงินดาวน์กับผ่อนสบายกระเป๋าสุดๆ แต่ก็กลัวเหนื่อยตอนหลัง3ปีหมดประกันตัวรถ

ส่วนมิราจ เห็นบ่นกันช่วงล่างไม่ดี ห้องโดยสารไม่เก็บเสียง เรื่องเครื่องยนต์อันนี้ไม่รู้ครับ
แต่ประกันตัวรถ5ปีดีขึ้นมาหน่อย

เงื่อนไขซื้อรถคันแรก กะว่าจะใช้5ปีครับ
ที่ไปดูๆมา ด้วยงบดาวน์ไม่เกิน2หมื่นและผ่อนไม่เกิน6500ไหวแค่นี้ครับ
ส่วนยี่ห้ออื่น รุ่นอื่น ค่างวดสูงไม่ไหวครับ

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
Re: รถคันแรก March กับ Mirage รบกวนของความคิดเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 11:14:04 »
ขอแนะนำให้ไปmazda 2 ตัวล่างสุดครับจากการ ที่บ้านมีมาร์ช  มาร์ชเล็กกระทัดรัดดี แต่การขับขี่ค่อนข้างโคลงเคลงมาก   ประหยัดน้ำมันดีหากขับไม่เกินร้อย รอบเครื่องไม่เกินสองพัน  เกียร์มาร์ชกับมิราจเป็นตัวเดียวกันแต่ต่างกันในการเซ็ตติ้งสมองเกียร์ แต่การเซ็ตติ้งเกียร์ของมาร์ชนี้น่ารำคาญมาก น่าเบื่อ รอบขึ้นแต่ความเร็วไปขยับ และมาร์ชก็อืดกว่ามิราจพอควรครับ ส่วนการขับให้ถนมเกียร์นั้นทรมานเท้ามาก เพราะต้อองเลี้ยงรอบไม่ให้สูงเกินไปถ้าให้ดีไม่ควรเกิน2000-2500 และควรถ่ายน้ำมันเกียร์ที่ระยะ20000 กม. โดยค่าใช้จ่ายจะประมาณ2000บาทครับ และเมื่อหมดระยะเวลาการรับประกันก็ควรติด oilเกียร์  เพราะว่าcvtทั้งมาร์ชและมิราจ แม้กระทั่งยาริสหรือบริโอ้ แจ๊ส ก็ไม่มีออยล์เกียร์   การใช้ความเร็วที่เกิน100กม./ชั่วโมงขึ้นไป น้ำมันเกียร์ะร้อนและเสื่อมสภาพทำให้สูญเสียคุณสมบัติกการล่อหลื่นและปกป้องสายพานเกียร์ครับ และอีกอย่างมาร์ชปีกนกออกแบบไม่ดีทำให้บูชปีกนกช่วงล่างฉีกขาดได้ง่าย

ออฟไลน์ Dubee

Re: รถคันแรก March กับ Mirage รบกวนของความคิดเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 11:30:48 »
ไม่น่าเล่นทั้งคู่ โดยเฉพาะมาร์ช โฉมนี้เมืองนอกตกรุ่นไปแล้ว ในประเทศจะเปลี่ยนโฉมเร็วๆนี้ ถ้ารอได้ก็รอครับ
ส่วนมิราจ ผมเคยขับช่วงล่ามไม่น่าไว้วางใจเทาไหร่ โหว่งๆพิกลครับ

ส่วนตัวถ้าให้เล่นในกลุ่มอีโคคาร์ เท่าที่ลองขับมาแล้วไปวัดไปวาได้คือสวิฟท์ใหม่ กับยารีสครับ ลองไปขับสองตัวนี่ก่อน

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 11:32:24 »
ถ้ามีให้เลือกแค่มาร์ช กับ มิราจ ผมคงไปมิราจล่ะครับแค่ระบบความปลอดภัยก็มากกว่าแล้ว

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 12:19:24 »
March กับ mirage ที่ลองมา ผมว่า mirage ขับดีกว่านะ น้ำหนักพวงมาลัยดีกว่าครับ

เก็บเสียงนี่ ทำใจครับ

ออฟไลน์ diow87

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 12:43:06 »
เอาตามความรุสึกที่ได้ใช้งานทั้งสองคันนะครับ (ที่บ้านมีทั้งสองคัน)
- นิสสันมาร์ช อัตราเร่งช่วงต้น ตอบสนองเท้าดี กลางๆก็เฉยๆไม่มีไร เลย 100 ขึ้นไปเหยียบขึ้นยากหน่อย ตามสไตล์ eco car
  อุปกรณ์ก็ตามในคลับ มีแผงรังผึ้งหม้อน้ำ ลูกปืนล้อ ที่เสียบ่อยๆ ส่วนคอมแอร์กับเกียร์ ถ้าหมั่นดูแลรักษา อายุการใช้งานมันก็นานครับ (ผมเป็นคนที่ไม่ซื้ออาหารที่มีไอร้อนขึ้นรถ คอมแอร์ใช้งานมาแสนกว่าโลแล้ว ยังไม่เคยต้องทำอะไรทั้งนั้น เข้าศูนย์เปลี่ยนกรองตามระยะแค่นั้น)
- มิราจ ออกตัวจะรุสึกตื้อที่เท้าหน่อย เหมือนกดไปแล้วต้องรอนิด แต่พอรถเริ่มวิ่งได้แล้ว เวลากดเพิ่มจะตอบสนองได้ดี พอๆกันกับมาร์ช  ถ้าความเร็วเลย 100 จะพุ่งได้มากกว่ามาร์ช
  อุปกรณ์ก็ไม่มีอะไรมากครับ ใช้งานมายังไม่เจอเสียสักอย่าง รถครบ 7 ปีแล้วแสนกว่าโล เข้าศูนย์ปรกติอย่างเดียว ส่วนเสียงเข้ารถก็ดังพอสมควรครับ แต่ถ้าเทียบกับมาร์ชก็แค่ดังกว่านิดหน่อย

สรุปโดยรวมสั้นๆ ผมเชียร์ไปทางมิราจนะ ภายในไม่หนีกันเท่าไร เข้าศูนย์ถ้าบำรุงรักษา มิราจถูกกว่านิดหน่อย

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 12:52:28 »
March กับ mirage ที่ลองมา ผมว่า mirage ขับดีกว่านะ น้ำหนักพวงมาลัยดีกว่าครับ

เก็บเสียงนี่ ทำใจครับ
ผมก็คิดเหมือนพี่ครับ  มาร์ช พวงมาลัยไม่คมเท่ามิราจ  แต่ก็รู้สึกว่าดีกว่าพวกพวงมาลัยเพาเวอร์โคโรล่า ตูดเป็ดหรือไฮทอร์คครับ

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 12:56:09 »
ไม่น่าเล่นทั้งคู่ โดยเฉพาะมาร์ช โฉมนี้เมืองนอกตกรุ่นไปแล้ว ในประเทศจะเปลี่ยนโฉมเร็วๆนี้ ถ้ารอได้ก็รอครับ
ส่วนมิราจ ผมเคยขับช่วงล่ามไม่น่าไว้วางใจเทาไหร่ โหว่งๆพิกลครับ

ส่วนตัวถ้าให้เล่นในกลุ่มอีโคคาร์ เท่าที่ลองขับมาแล้วไปวัดไปวาได้คือสวิฟท์ใหม่ กับยารีสครับ ลองไปขับสองตัวนี่ก่อน

เชื่อไหมครับ รถที่เราบอก ช่วงล่างโหวงๆ ไม่ดี
มันทำเวลา สนามแขาแข่งดี กว่ารถที่บอก แรง และ ช่วงล่างโครตดีอีก

ผมสังเกต คนไทย ชอบรถหนักๆ เวลา เจอรถเบา พุ่งๆ จะหวิวๆ และ ชอบวัดช่วงล่างกันที่ความเร็วสูงๆ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 13:00:06 »
สัมผัสอย่างใกล้ชิดทั้งคู่   มาร์ช 6  ปี มิราจ 7 ปี

สำหรับผมมาร์ชดีกว่า คือวัสดุภายในดูดีกว่า เก็บเสียงได้ดีกว่า เบาะหลังนั่งแล้วรับกับขามากกว่านิดนึง กับพวงมาลัยที่น้ำหนักดีกว่านิดเดียว 

ผมเปลี่ยนยางทั้งคู่มาใช้  185/55/15  สรุปช่วงล่างมิราจดีกว่าครับ

ยิ่งตัวหลังปี 2017 มามีการใส่เหล็กกันโคลงมาให้ด้วย ผมไปเทสมาดีกว่า
ถ้าออกมาเดิมจากโรงงานเลย  ตอนนี้มิราจดีกว่ามาร์ชครับ 

เครื่องกับเกียร์มิราจตอบสนองได้ดีกว่า

ใช้ระยะยาวจะเห็นชัดเรื่องอะไหล่  มิราจวิ่งเยอะกว่าแต่อะไหล่เปลี่ยนน้อยกว่าครับ ไม่จุกจิกเลย

ส่วนที่ผมขัดใจทั้งคือเสียงรบกวนจากภายนอก มันแย่ทั้งคู่   ผมเอามิราจไปแแด้มป์พื้น กับ ไฟวอล มาเงียบขึ้นเยอะใช้ได้เลยครับ

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 13:15:01 »
จากผมที่ใช้มาร์ชทุกวันกับเคยนั่งแอดเทรก ผมมีความรู้สึกส่วนตัวว่ามิตซูทำรถอะไรไก่กาจัง ข้างในก็เหวอๆยังไงชอบกล ก้องแก้่งๆ ส่วนอาการ oil นั้นผมไม่ทราบอาการจริงๆ เพราะผมใช้ปกติทุกวันก็ยังไม่มีปัญหาอะไร แถมแสนโลกว่าแล้ว ลากน้ำมันเกียร์ 4 หมื่นโลบวก ถ้าเป็นรถป้ายแดงคันแรก จขกท ไม่ควรเอาทั้งคู่อะเพราะมันเก่าแล้ว ไปเอายาริสดีกว่า หนีให้ไกลจากมาสด้า 2 อย่าเห็นแค่ส่วนลดถูก... พอดีผมอยู่ในคลับมาสด้า 2 ปัญหา i-stop และแบตหมดบ่อยมันแย่จริงๆอะ แถมกล่อง i eloop ก็ราคาไม่น่าขำเลยด้วย รถที่ระบบไฟฟ้าเยอะๆ ไม่ดีทั้งนั้นแหละ รถใช้งาน จะเอาไฟฟ้าไปเยอะเยะทำไมกัน

หากโล้นซ่อมบำรุงง่าย ผมแนะนำมาร์ชครับ ซ่อมง่ายสไตล์นิสสัน ช่างรู้รถเยอะ เพราะรถมัน 10 ปีแล้ว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 13:45:35 »
ขอบคุณสมาชิกทุกคนมากครับ

ถ้าซื้อตอนนี้คงได้แค่2รุ่นนี้เพราะโปรโมชั่นดีที่สุด

เห็นในกลุ่มบ่นว่าหลังหมดประกันมีปัญหากันเยอะ เลยเริ่มคิดหนัก

แล้วในข่าวปลายปีจะมีรถเปิดตัวใหม่หลายรุ่นมาก

คงต้องกลับมาคิดให้ดีๆอีกทีล่ะครับ

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 14:27:45 »
ซื้อมือสองสิครับ ปีใหม่ๆสองแสนกว่าใช้ไปห้าปีขาดทุนไม่ถึงแสน

ออฟไลน์ nicsjerry

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 16:39:23 »
ถ้างบขนาดนี้ ส่วนตัวชอบมิราจ แต่ถ้าขยับขึ้นไปอีกนิดเป็น MZ2 เบนซิล ตัวล่าง ก็น่าจะจบ ส่วนพวกภายในค่อยมาแต่งทีหลัง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 16:46:14 »
ถ้างบขนาดนี้ ส่วนตัวชอบมิราจ แต่ถ้าขยับขึ้นไปอีกนิดเป็น MZ2 เบนซิล ตัวล่าง ก็น่าจะจบ ส่วนพวกภายในค่อยมาแต่งทีหลัง

ศูนย์มาสด้าที่อำเภอผม เล็กพอๆกับร้านฟาสฟู๊ต กลัวว่ารถเสียแล้วจะต้องขึ้นยานแม่ไปศูนย์ในตัวจังหวัดอ่าสิครับ

เห็นในกลุ่มบ่นกันเรื่องศูนย์บริการ ก็เลยไม่ได้เลือกอ่าครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 17:20:54 »
แนะนำ บริโอ้ จะโกรธมั้ยเนี่ย

มันขับดีกว่าทั้งสองตัวบนที่ว่ามาเลย
อีกทั้งห้องโดยสารกว้างมากๆ เรื่องจุกจิกไม่มีเลย
ขาดแต่ความหรูหรา

เทียบแล้วตอนนี้ส่วนลดหักลบ 60,000 ผมว่าน่าเล่นครับ

(จะเชียร์ Mazda2 ตัวเริ่ม 6AT แต่มันก็โล้นๆเหมือนกัน ค่าแรงแพงด้วย)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 17:42:16 »
แนะนำ บริโอ้ จะโกรธมั้ยเนี่ย

มันขับดีกว่าทั้งสองตัวบนที่ว่ามาเลย
อีกทั้งห้องโดยสารกว้างมากๆ เรื่องจุกจิกไม่มีเลย
ขาดแต่ความหรูหรา

เทียบแล้วตอนนี้ส่วนลดหักลบ 60,000 ผมว่าน่าเล่นครับ

(จะเชียร์ Mazda2 ตัวเริ่ม 6AT แต่มันก็โล้นๆเหมือนกัน ค่าแรงแพงด้วย)

ผมขอแค่ปัญหาน้อยๆ ผ่อนได้สบายๆก็เลยเลือก2ตัวนี้ก่อน

บริโอ้เหมือนจะค่างวดแพงนะครับ

มาร์ช eดาวน์29000ผ่อน5998x84เดือน
มาร์ช eดาวน์18000ผ่อน4568x12เดือน 6568x72เดือน
มิราจ glxดาวน์0ผ่อน6700x84เดือน
Mz2 stdดาวน์39000 ผ่อน6900x84เดือน
ยาริส Jดาวน์38000 ผ่อน8300x84เดือน
สวิฟ glดาวน์22000 ผ่อน7262x84เดือน

ออฟไลน์ SRY

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 18:08:45 »
ขอบคุณสมาชิกทุกคนมากครับ

ถ้าซื้อตอนนี้คงได้แค่2รุ่นนี้เพราะโปรโมชั่นดีที่สุด

เห็นในกลุ่มบ่นว่าหลังหมดประกันมีปัญหากันเยอะ เลยเริ่มคิดหนัก

แล้วในข่าวปลายปีจะมีรถเปิดตัวใหม่หลายรุ่นมาก

คงต้องกลับมาคิดให้ดีๆอีกทีล่ะครับ
อย่าคิดมาก มาร์ช ที่บอกจุกจิก ส่วนใหญ่ มันเป็นเฉพาะเล็กๆ น้อยๆ ถ้าหาอะไหล่ดีๆ เทียบทนกว่าแท้ครับ
ผมมีอัลเมร่าคันนึง 6 ปี เหมือนมาร์ชแหละ ที่มันเสียทุกคันเสียจริง แถมบ่นในกลุ่มไม่ได้ด้วย หาว่าติ รถเค้าไม่เห็นเป็นไร (ส่วนน้อย ส่วนใหญ่เสียที่เดียวกันแทบทุกคัน)
เสียตามที่เค้าเสียกันเว้น แอร์ยังไม่เคยรั่ว กับเกียร์เปลี่ยนทุก 4 หมื่น ก็ใช้ดียันปัจจุบัน มันมีแต่อะไหล่จิบจ้อยจุกจิกครับ ส่วนเครื่องหรือใหญ่ๆ ไม่เคยเสียครับ พัดลมหน้าเครื่องเลวสุด ระวังความร้อนขึ้นด้วย เพราะเสียไวมาก 6 ปี ไป 3 ตัวครับ แต่ตัวสุดท้ายหาตัวอื่นมาใส่ไม่เอาแท้ ถึงใช้ได้นานครับ

ฉะนั้นถ้าเลือกได้แค่สองตัวนี้ก็พอเล่นได้ เสียเปลี่ยนง่ายอยู่อะไล่เทียบก็มี ก็รถมันนานแถมไม่เคยเปลี่ยนโฉมอะไร มิราจเบาหน่อย แต่เห็นน้อยหน่อยเดี๋ยวนี้ มาร์ชยังเห็นเยอะอยู่

สิ้นปีรถใหม่เยอะจริงครับ แต่มันไม่ได้ดาวถูก ผ่อนถูก ลดเยอะ แถมเยอะ เหมือนพวกที่ขายมานานแล้วน่ะสิครับ แถมเครื่องใหม่เกียร์ใหม่ อะไหล่ใหม่ ปัญหาใหม่มาอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2019, 18:10:34 โดย SRY »

ออฟไลน์ boyyyy

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 21:39:03 »
เคยใช้มิราจ 5 ปี

ทนทาน ไม่จุกจิก

โปรดี ออฟชั่นเยอะ

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 21:59:05 »
สองรุ่นนี้ ผมเคยขับนะ.  เหมาะกับการเป็นeco carขับในหมุ่บ้าน หรือไปห้างเล็กๆน้อยๆ

อย่าเอาไปขึ้นเหนือล่องไต้ ยิ่ง ฝ่าฝน ถนนแฉะ สยองมาก
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 22:20:39 »
สองรุ่นนี้ ผมเคยขับนะ.  เหมาะกับการเป็นeco carขับในหมุ่บ้าน หรือไปห้างเล็กๆน้อยๆ

อย่าเอาไปขึ้นเหนือล่องไต้ ยิ่ง ฝ่าฝน ถนนแฉะ สยองมาก

มันไม่ได้น่ากลัวขนาดนั้นครับ

ไปได้...เพียงแต่อย่าขับเร็วมากนัก เพราะยางเล็กมาก

จากใจคนใช้ มาร์ชนะครับ

ส่วนตัวสนับสนุน Mirage ครับ อุปกรณ์คุ้มค่ากว่า รับประกันรถ 5 ปีด้วย มี ESP
ปลอดภัยกว่า มาร์ช ครับ

ออฟไลน์ cipher

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 23:25:14 »
อยากจะเชียร์มาร์ช E MT นะครับเพราะผมใช้อยู่  ::) อัตราเร่งดีกว่าตัว CVT ส่วนเรื่องอะไหล่เห็นว่าล็อตหลังๆ ดีแล้ว ข้อเสียยุคนี้คือรุ่นรถมันเก่าจริง และพวกช่วงล่างมันก็ไม่ได้ออกแบบมาให้ซัดหนักๆ แต่เพียงพอที่จะไปขึ้นเหนือล่องใต้แน่นอน

ส่วนมิราจ เคยใช้ของลูกน้อง ผมว่าสองตัวนี้ไม่ต่างกันมากในแง่การใช้งาน ไปลองขับแล้วดูโปรที่ตอบคุณได้ที่สุดดีกว่าครับ

ส่วนมาสด้า 2 ไม่ว่าดีเซลหรือเบนซิล หลีกได้ก็หลีกครับ อะไหล่ก็ใช่ว่าจะทนทานกว่ามาร์ช จุกจิกพอตัว แถมขึ้นชื่อเรื่องราคาและการรอคอย แต่เรื่องความสวยงาม+ขับสนุกกับช่วงล่างก็ต้องยอมรับเขาจริง

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 23:44:12 »

มันไม่ได้น่ากลัวขนาดนั้นครับ

ไปได้...เพียงแต่อย่าขับเร็วมากนัก เพราะยางเล็กมาก

จากใจคนใช้ มาร์ชนะครับ

ส่วนตัวสนับสนุน Mirage ครับ อุปกรณ์คุ้มค่ากว่า รับประกันรถ 5 ปีด้วย มี ESP
ปลอดภัยกว่า มาร์ช ครับ

ตามนั้นเลยครับ รถมันโครตจะดีถ้าเอามาขับในเมือง แต่ถ้าคุณวิ่งขึ้นเหนือ ล่องใต้ คุณใช้รถผิดประเภทแล้วครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2019, 11:04:23 »
น้าผมก็งบน้อย สุดท้ายผมเลือก บริโอ้ ท้ายตัดให้ เพราะถูกกว่าซีดาน
ได้ส่วนลดหลายหมื่น กับช่วยผ่อนอีก สบายๆเลย
ขับแค่ไปรับส่งหลานไปโรงเรียน มีขับจากเชียงใหม่ - ปายด้วย
ชมให้ฟังเลย ขับไม่อืดเลย พอๆยาริส 1.5 แต่ติอย่างเดียว
ที่เก็บของน้อยมาก อันนี้ ต้องทำใจจริงๆ
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ Skyforce

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2019, 13:52:17 »
ไม่แนะนำทั้งคู่
march เก่าแล้ว เครื่องสามสูบ
Mirage โครงสร้างบอบบางไป เห็นหลายเคสแล้ว เคสที่น้องนักศึกษาขับชน barrier แล้วรถแยกร่าง ยังสยองอยู่เลย

เป็นผมไป ativ jeco ราคา 479000 (yaris hatch 489,000)  ถูกกว่า mirage ตัวเริ่มต้น auto ที่ขาย 501000 อีก
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2019, 13:56:14 »
ซื้อมือสองสิครับ ปีใหม่ๆสองแสนกว่าใช้ไปห้าปีขาดทุนไม่ถึงแสน

เข้าท่าดีครับ รถมีให้เลือกเยอะ น่าจะเจอสภาพสวย ๆ บ้างแหละครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2019, 09:34:39 »
รุ่นใหม่ๆ จะมาแล้ว ถ้ารอไม่ได้ มิราจ น่าสนใจกว่าครับ