ผู้เขียน หัวข้อ: // MG Extender (เอ็กซ์เทนเดอร์) ดีเซล 2.0 เทอร์โบ เปิดตัว 7 สิงหาคม นี้ //  (อ่าน 10614 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
MG Extender (เอ็กซ์เทนเดอร์) กระบะคันแรกของค่าย เครื่องยนต์ดีเซล 2.0 เทอร์โบ
เตรียมเปิดตัวในไทย 7 สิงหาคม นี้ มาทั้งตัวถังตอนเดียว, แค็บเปิดได้ และ 4 ประตู !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/all-new-mg-extender-coming-7aug-thailand/

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
รอดูผลการทดสอบจริงเลยครับ

จากผลงานที่ผ่านกลัวเทอร์โบดัมมี่จริงๆ 

เครื่อง2.0 กลัวจะโดน 1.9 เดิมๆดันไส้แตก
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Amnaj

• Sr. Member
โบคู่ มาไหม

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

เอาจริงๆผมว่าหน้าตาไม่ผ่านนะ !! แต่อยากให้ได้เกิดจริงๆ พวกค่ายจอมกั๊กทั้งหลายจะได้ขยับตัวกันมั่งเป็นเสือนอนกินมานานละ รอดูราคาและออฟชั่นว่าจะสู้คู่แข่งได้ไหม

ออฟไลน์ Kendow

คาดว่าเปิดตัวมากี่ล้านครับ 55

เอาจริงๆ ถ้าตัวท๊อปถึงล้าน นี่อยู่ยาก บอกเลย
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

เอาจริงๆ ถ้าตัวท๊อปถึงล้าน นี่อยู่ยาก บอกเลย
อยู่ยากแน่นอนครับ เพราะได้ข่าวว่าตัวท้อปล้านนึงครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Magl

ไม่น่าจะสู้อะไรได้เลย หน้าตาก็ไม่ผ่านแล้ว เครื่องยนต์ ภายใน คู่แข่งเหรือกว่าหมด รอดู

ออฟไลน์ Kendow

อยู่ยากแน่นอนครับ เพราะได้ข่าวว่าตัวท้อปล้านนึงครับ
ราคานี้ ผมว่าไปเล่นพวกขับสอง ยกสูงตัวท๊อปเจ้าอื่นๆ ดีกว่าครับ จะได้ไม่เป็นภาระลูกหลาน
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Slow But Sure

จะมีตัวนนี้มาแข่งกับ wildtrak มั้ย

ออฟไลน์ kakashi

• Jr. Member
  • **

ยังจำ zs ev ได้ไหมครับ หักปากกาเซียนมาหลายสำนักแล้ว ^^

ราคา MG อะไรก็เกิดขึ้นได้

ออฟไลน์ sudlor_gang

รูปถ่ายด้านหลังก็เท่ห์ดี แต่ดูหน้ารถแล้ว ทำไมมันดูไม่สวยเลย

แต่ถ้าราคาถูกๆ อาจจะเกิดก็ได้ ดูอย่ง mg zs เปิดมาถูก เครื่อง เกียร์ เต่า โบราณยังไงคนไทยไม่ใส่ใจ ขอให้มันวิ่งได้ ดูดีๆ พอละ

ออฟไลน์ SM.

การออกแบบ ผมติดด้านหน้าเท่านั้นเอง นอกนั้นนับว่า ok เลย

ค่ายนี้มา ราคา แรงแน่นอน เล่นเอาเพื่อนๆสะดุ้งกันตลอด

เหลือแค่เรื่องการใช้งาน เพราะรถกระบะแบบนี้ ไม่มีคนซื้อมาจอด ถ้าปัญหามากๆ ต้องขึ้นยานแม่กันเยอะๆ คงทำตลาดต่อไปยาก

ออฟไลน์ VTEU

• Full Member
หน้าตาไม่ผ่านอย่างแรง ยิ่งกระจังซี่ๆแนวตรง นึกถึงรถกระบะจีนก้อปคุณภาพแค่พอใช้ขึ้นมาเลย ไม่ได้ให้ความหรูหราอะไรเลย ส่วนด้านท้ายก็ไม่ได้ให้ความรู้สึกบึกบึน แกร่ง มั่นคง

Extender ต่างจาก ZS ที่หน้าตา ทรวดทรง ZS มันพอได้ไป ไปจอดข้างคู่แข่งก็ไม่ได้ดูต่างมากนัก มันเลยมียอดขายพอไปได้ถึงดีมาก

รอดูตัวจริงอีกที ขอให้ขายได้เยอะๆ
'request start up and push back, please'

ออฟไลน์ NoBiReacto

ทำไม mg ชอบทำตัวรถดูใหญ่แต่ล้อดูเล็ๆ ไม่สมส่วนกันเลย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ถ้าหน้าตาแบบนี้
สิ่งเดียวที่จะทำสู้ตลาดได้ น่าจะเป็นเรื่องของการตั้งราคานะ
ถ้าไม่ถูกกว่าเจ้าอื่นในรุ่นระดับเดียวกัน ใครเขาจะซื้อ
เรื่องอ๊อฟชั่นมีเรนเจอร์ โคโลราโด้ ไตรตั้นที่อ๊อฟชั่นเยอะ แต่ยังไม่สามารถตีเจ้าตลาดได้
ถ้าคาดหวังกับการแชร์ส่วนแบ่งตลาด ผมว่าเรื่องราคานี่แหล่ะที่จะสู้เขาได้
อย่างเช่น MG ZS โมเดลก็เป็นตัวอย่างที่ดี
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ DriveOnly

รอดูผลการทดสอบจริงเลยครับ

จากผลงานที่ผ่านกลัวเทอร์โบดัมมี่จริงๆ 

เครื่อง2.0 กลัวจะโดน 1.9 เดิมๆดันไส้แตก

ชอบคำนี้ เทอร์โบดัมมี่ ฮ่า

ออฟไลน์ เต๋า AV

ราคา ถูกกว่า เจ้าตลาด รุ่นละแสนนิดๆ

ออฟไลน์ johnlee

นิสสันบอก  ชื่อเสียง หน้าตาผมหล่อกว่าคุณหลายขุม

ผมยังเอาตัวแทบไม่รอดเลย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

ยังจำ zs ev ได้ไหมครับ หักปากกาเซียนมาหลายสำนักแล้ว ^^

ราคา MG อะไรก็เกิดขึ้นได้
รอลุ้นครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ LoveYouToo

• Full Member
หากโบคู่ไม่มา 4ประตูยกสูงหรือ 4WD จะเอาอะไรไปสู้เจ้าตลาดยิ่งถ้าราคาข้ามไปถึงหลักล้าน แต่ถ้าตัวTop 218 ps พร้อมมูนรูฟ ราคา 999,000 ก็น่าจะพอดึงความสนใจไปได้บ้าง ผมคิดว่ากระจังหน้าคงไม่ใช่แนวตั้งแบบ Maxus ของ MG น่าจะเหมือนหน้าตาของ ZS
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2019, 15:08:40 โดย LoveYouToo »

ออฟไลน์ max-ns

• Jr. Member
  • **
หน้าตาไม่ผ่าน

ออฟไลน์ whoami

ถ้าจะแจ้งเกิดได้

ตัวเทอร์โบคู่ต้องมา ถ้าตัวท็อปออฟชั่นจัดเต็มและได้เครื่องโบคู่ในราคา 1ล้าน ผมว่ามีสิทธิขายได้เลย

แต่ ช่วยเอาหน้าแบบ d90 ในจีนมาทีเถอะ หน้ากระจังตั้งๆแบบ t60 ในจีน รับไม่ด้ายยยย

หน้าแบบนี้อ่ะ เอามาเถอะๆๆๆๆ

ออฟไลน์ TCP

หน้าตาด้านหน้า ไม่สวยเลย ... ไม่รู้ผ่านอนุมัติจากทีมออกแบบ - ผู้บริหารระดับสูง ออกมาได้ยังไง ?

ออฟไลน์ Pegasus7700

ภายนอกผมว่าดูดีกว่า bt50 อยุ่คันนึง
ส่วนล้อแม้กลายไม่ถุกชะตาอย่างยิ่ง

ภายในดุดีกว่าหลายค่ายนะ. ออกไหม่ก็งี้

ผมว่าขายได้ แต่ไม่ดีแบบzsเพราะ ออกแบบไม่สวยอะ
ต้องหล่อแบบRanger ถึงจะเบียดมวยรองได้
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ภายนอกภายในโผล่มาแล้ว จะผ่านในสายตาของชาวกระบะหรือเปล่า

ส่วนตัว ผมว่าทรงมันแปลกๆ โดยเฉพาะด้านหน้า

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
MG​ นี่เทพ​ Specsheet ตลอด​ วิ่งจริงกลายเป็นม้าแคระ, ม้าโพนี่

ไม่อัดสเป็กสู้, เล่นสงครามราคาแบบ​ ZS​ รอดยาก
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ lay

ผมกลับรู้สึกว่ามันสวยมาก   ดูดีมีสง่าราศรีทั้งภายนอก และภายใน  ผมว่าน่าจะขายดี

ออฟไลน์ Ruksadindan

สโลแกนนี่ต้อง Xtend your possibilities รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอลุ้นยอดขายเลย

ออฟไลน์ deertesla

จะมีตัวนนี้มาแข่งกับ wildtrak มั้ย
เกลียดกระจังหน้ากับโลโก้มากเลยครับ ไม่สวยอย่างแรง