ผู้เขียน หัวข้อ: subaru จะนำรถ model อะไรมาประกอบไทย  (อ่าน 5203 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thetree

• Jr. Member
  • **
subaru จะนำรถ model อะไรมาประกอบไทย
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2019, 12:35:23 »
มีใครพอจะทราบมั้ยครับ ว่า model subaru รุ่นถัดไปที่จะเอามาประกอบไทยคือรุ่นอะไร ตอนนี้สนใจ all new outback 2.5 พอจะเป็นไปได้มั้ยครับที่จะนำมาประกอบไทยและราคาลดลง และรุ่นถัดไปที่มาประกอบไทย มาเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
Re: subaru จะนำรถ model อะไรมาประกอบไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2019, 13:34:21 »
เท่าที่คาดการณ์ (รวมถึงที่นี่ที่ผมเคยถามคุณ jimmy ในรายการวิทยุไป) น่าจะเอารุ่น Ascent มาประกอบไทยครับ แต่ส่งขายไปยังภูมิภาคแปซิฟิกและออสเตรเลีย
ไม่น่าจะทำตลาดในประเทศครับ........

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: subaru จะนำรถ model อะไรมาประกอบไทย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2019, 13:53:55 »
ถ้า ascent ขายไทยนี่แจ่มเลย น่าใช้
แต่คงทำราคาสู้ไม่ได้ เพราะพี่ไทย + สารพัดภาษี  8)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2019, 21:23:19 »
เสียดายไม่ได้ถามใน event วันนี้...

แต่เขาก็ไม่ได้พูดอะไรนะครับถึงรุ่นจะประกอบไทย

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2019, 10:35:40 »
น่าจะเอา e-boxer เข้ามาประกอบไทยด้วย
น่าจะทำราคาขายได้ลงมาอีก อิอิ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2019, 10:50:43 »
อันนี้คงต้องถามตันจง
แต่ผมอยากให้มี Forester 2.5 จริงๆ มันจะเป็นรถที่ดีขึ้นอีกมาก
ส่วน Outback ถ้าจะประกอบในขอราคาไม่เกิน 2 ล้านจะดีมาก แพงกว่า
นี้ขายยากแน่นอน
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ joextreme

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2019, 11:57:31 »
เท่าที่คาดการณ์ (รวมถึงที่นี่ที่ผมเคยถามคุณ jimmy ในรายการวิทยุไป) น่าจะเอารุ่น Ascent มาประกอบไทยครับ แต่ส่งขายไปยังภูมิภาคแปซิฟิกและออสเตรเลีย
ไม่น่าจะทำตลาดในประเทศครับ........
ด้วยเหตุผลใดถึงไม่ทำตลาดในไทยครับ อยากรู้ คอย Ascent อยู่เหมือนกัน ถ้าเหตุผลที่ประกอบในไทยแล้วไม่ขายในไทยสมเหตุสมผล จะได้เปลี่ยนเป้าหมาย โดยส่วนตัวผมกลับมองว่าน่าสนใจมาก Ascent รถน่าใช้มาก คันใหญ่นั่งสบายกว่าพวก PPV ในตลาดไทยเยอะมาก ซูบารุเองก็คุ้นกับการทำตลาดรถโมเดลที่ขายได้น้อยๆอยู่แล้ว ซูบารุก็ไม่มี PPV ดังนั้น Ascent ก็ไม่ได้ทับไลน์มาร์เกตติ้งของตัวเองอะไรนอกจาก outback ซี่งก็ไม่มียอดขาย ผมกลับมองว่าตลาดน่าจะเปิดกว้างมากกว่า วางตัวระหว่างกึ่งกลางของพวก PPV กับ SUV premium คันใหญ่ๆ เอ้า สมมุติว่า 2.5 ล้าน ตอนนี้ซื้อ SUV แท้ๆอะไรได้บ้าง มีแค่ X1, GLA, XC40, Q3 ซึ่งมันคนละขนาดกับ Ascent ถ้าขนาดเดียวกันเห็นเกือบๆห้าล้านแทบทุกยี่ห้อ เชียร์ให้ขายไทยครับ ไหนๆก็จะประกอบในไทยทั้งที

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2019, 15:31:45 »
ใจลึกๆ อยากให้ทำตลาด ASCENT ในไทยนะครับ

แต่ในเมื่อ FHI ไม่ปล่อย เครื่อง Turbo ประกอบนอกบ้านตัวเอง
แล้วจะยัด 2.5NA มาในเรือนร่างใหญ่ซะขนาดนั้น
ชะตากรรมของอัตราเร่ง ดูแล้วไม่น่าจะต่างจากสองศรีพี่น้อง Forester กับ XV แน่ๆ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2019, 19:46:37 »
หวังว่าบริการหลังการขายจะได้รับการปรับปรุงด้วยนะครับ เพราะมีโรงงานในประเทศแล้ว