ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งเครื่องรถเมกัน ใส่ทวินเทอโบหรือซุปเปอร์ชาร์จดีครับ  (อ่าน 2828 ครั้ง)

ออฟไลน์ bear286

• Jr. Member
  • **
ทวินเทอโบจะดูหมกๆดีเหมือนรถเดิมๆ หรือจะเปิดหน้าท้าสู้แบบซุปเปอร์ชาร์จดีครับ ขอความเห็นหน่อย :D

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
American muscle ยังไงก็ต้อง positive displacement supercharger ครับ ... ส่วนจะวางบน "เปิดหน้าท้าสู้" ก็อีกเรื่อง

ว่าแต่ "เปิดหน้าท้าสู้" นี่ถ้า "ดูดสด" ด้วยนี่เครื่องน่าจะอายุไม่ยืนนะครับ

ออฟไลน์ bear286

• **
American muscle ยังไงก็ต้อง positive displacement supercharger ครับ ... ส่วนจะวางบน "เปิดหน้าท้าสู้" ก็อีกเรื่อง

ว่าแต่ "เปิดหน้าท้าสู้" นี่ถ้า "ดูดสด" ด้วยนี่เครื่องน่าจะอายุไม่ยืนนะครับ
นั่นสิครับกลัวดูดสดนี่แหละ แต่เหมือนมันจะซ่อนกรองได้นะครับ :-*

ออฟไลน์ wa330

โบแรงกว่าครับ V8ทอร์คดีอยู่แล้วใส่ซุปออกตัวทียกล้อ

ออฟไลน์ rumkarndekgrean

• **

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ผมว่าแล้วแต่ชอบ

คนอเมริกาเอง เขาก็มีทั้งกลุ่มทำ Turbo และมีทั้งกลุ่ม Supercharger

แต่เราจะติดตา Supercharger ตัวบิ๊กๆ ทะลุฝากระโปรงหน้า 3 รู 4 โพลง จมูก กันซะมากกว่า

ส่วนที่ว่าจะจบกับ Turbo หรือ Supercharger มันอยู่ที่ว่าต้องการอะไร เพราะมันมีข้อดีข้อเสียต่างกัน บางคนอาจจะรู้อยู่

ง่ายๆ เลยคือ

Turbo รอบเครื่องยนต์ จะได้รอบสูงกว่า supercharger ปลายจะไหล ลากได้ยาว

Supercharger ได้แรงม้า แรงบิด มาตั้งแต่ต้นๆ ไม่ต้องรอติด Boots เหมือนเทอร์โบ มันถึงเห็นในรายการ Drag กันเยอะ

และยังมีอีกกลุ่มคือ Supercharger + Turbo คือ ให้ Turbo เป่าเข้า Supercharger อีกที ลองไปดูใน Youtube ได้ สายนี้เยอะ