ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าเพลงอะไรที่น่าจะเหมาะสำหรับ เจ้าเฟียสต้า ครับ  (อ่าน 4974 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ผมว่าเพลงถามจันทร์มันคงไม่เหมาะอะครับ

ต้องเป็นอะไรที่มันส์ๆ หน่อย แต่ตอนนี้ยังนึกไม่ออกว่าเพลงอะไรเหมาะ เห่อๆๆ

พวกน้องๆ พี่ๆ เพื่อนๆ ว่ากันอย่างไรบ้างครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Satanic za'

ผมนี่ คิดถึงเพลง "รอ" ของวงกะลาขึ้นมาทันที

เหนื่อยจนท้อ ต้องรอไปจนเมื่อไหร่  เห้อ ~

55555

อันนั้นแซวเล่นนะครับ ผมเคยดูโฆษณาของ โฟกัส 2012 ที่เป็นรถวิ่งอยู่บนทางด่วน(โฆษณาของอเมริกามั้ง)  ผมว่าเพลงนั้นแหละ มันได้ใจดีนะ

• Keep working by Johnie worker
ผมนี่ คิดถึงเพลง "รอ" ของวงกะลาขึ้นมาทันที

เหนื่อยจนท้อ ต้องรอไปจนเมื่อไหร่  เห้อ ~

55555

อันนั้นแซวเล่นนะครับ ผมเคยดูโฆษณาของ โฟกัส 2012 ที่เป็นรถวิ่งอยู่บนทางด่วน(โฆษณาของอเมริกามั้ง)  ผมว่าเพลงนั้นแหละ มันได้ใจดีนะ

ฮ่าๆๆ โดนเลยครับ 55555
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

เอ้อ นึกออกละ เพลง what i've done ของ linkinpark ก็เหมาะนะ  ;)

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
มันต้องถอน ของปอยฝ้าย ฮ่าๆ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2010, 10:57:56 โดย raulowen »

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
Love the way you lie ของ Eminem feat.Rihanna ครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป

ผมว่ารถคันนี้ไม่เหมาะกับเพลงมันส์ๆอย่างแรงเลยล่ะครับ เพราะจะซ้ำกับลุคซูม-ซูมของมาสด้า

อีกทั้งด้วยแบรนด์และการออกแบบสไตล์ยุโรป ผมจึงคิดว่าน่าจะเพลงยูโรป๊อบแนวสดใสๆ ชิวๆ

ถ้าเป็นเพลงผู้หญิงร้องก็เช่น Adele-Chasing Pavement,  Yael Naim-New Soul,  Lenka-Knock Knock

เพลงผู้ชายร้องก็เช่น Coldplay-Life in Technicolor,  Tahiti80-1000Time,  Travis-Flowers in the window

ถ้าเป็น Hip Hop & R&B น่าจะเข้าได้เหมือนกันครับ

เพลง Nothing On You (Ft.Bruno Mars) - B.O.B.

หรือไม่ก็ Rude Boy ของ Reihana  ;D

jaesz

ลาก่อน .... อัสนีวสันต์

ไอ้ทีขึ้นว่า

"สิ่งที่ยาวนาน ยิ่งกว่าสิ่งไหน.....อ่อนใจ กับความเลื่อนลอย กับการรอคอย....... ลาก่อน"

ออฟไลน์ Nioka

เห็นภายในแล้วอยากได้เพลงประกอบแนวหุ่นยนต์ๆ หน่อยอะ

ขอเป็นเพลงนี้ละกัน

จีบัน จีบัน ฮิโดวาดาเรเดโม

methus zaa

ต้องเพลงนี้ครับ you belong with me ของ taylor swift ครับ

ออฟไลน์ MoLee

ลาก่อน .... อัสนีวสันต์

ไอ้ทีขึ้นว่า

"สิ่งที่ยาวนาน ยิ่งกว่าสิ่งไหน.....อ่อนใจ กับความเลื่อนลอย กับการรอคอย....... ลาก่อน"
55+    ;D ;D ;D

dogclubs

TELEPHONE  LADY GAGA

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
เพลงประกอบภาพยนตร์เรื่อง "Top GUN"
นำแสดงโดย ทอม ครุยส์ ทั้งเพลงช้าและเร็ว
danger zone , take my brrrrrr way อะไรน่ะ
 ;D

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ผมว่าเหมาะกับ

Bring me to life ของ Evanescence  มากเลยครับ

เหมาะกับเนื้อเพลงดีแต่เหมือนรถ มิตซู จะเคยใช้เพลงนี้ไปแล้ว 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day