ผู้เขียน หัวข้อ: // บทความต่อจากนี้ จะมีอะไรกันบ้าง //  (อ่าน 9294 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
// บทความต่อจากนี้ จะมีอะไรกันบ้าง //
« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 10:44:05 »
Lancer EX เจอลัดคิว อีกแล้ว T_T

รถที่ลัดคิว จะมี C-Class Blue Efficiency ทั้ง 2 รุ่น คือ C250 CGI และ C250 CDI ตัวเลขของรุ่น CDI นั้น น่าจับตามาก
โดยเฉพาะความประหยัด โค่นแชมป์เก่า 320d ลงได้สำเร็จ แต่...ห่างกันไม่เยอะนัก แต่อย่างที่ทราบกันดี ออพชันยังน้อยไปหน่อย
และเกียร์ควรเป็น 7GTronics

First Impression : BMW ซีรีส์ 5 ใหม่

จากนั้น Lancer EX เวอร์ชันยาวมหากาพย์ คราวนี้ จะเขียนให้ตรง และด้วยภาษาที่ยกระดับความเถรตรง ขึ้นอีก นิดหน่อย หวังว่าจะเป็นเช่นนั้น
เพราะผมมีเรื่องที่จะบอก กับทั้ง มิตซูบิชิ ทั้ง ดีลเลอร์ ผู้จำหน่าย และ กับลูกค้าที่ไม่เคยคิดแม้แต่จะเหลียวแล รถขับดีที่ถูกลืมคันนี้

Hyundai Tucson เหลือ รอ แค่ เอาตัวขับล้อหน้า  มายืมขับ แค่นั้นเลย เสร็จไปแล้ว 40% จบได้เร็ว

Volvo S80 รุ่นปรับโฉม กำลังคิดว่า จะเขียนแค่ Driving Impression พอ หรือว่า จะจับรวบกับงานเก่าเอามา Re-Make กันดี?

Fiesta กับ Altis Minorchange รอให้นำรถคันจริงมายืมขับทำรีวิวกันก่อนครับ
ผมเพิ่งปฏิเสธเข้าร่วมทริป ที่ทาง ฟอร์ด จัดไป เพราะ ถ้าให้เดินทางไปกลับภูเก็ตติดกัน ในเวลาห่างกันแค่ ไม่กี่ชั่วโมง ผมว่าจะไม่ไหวเอา

สรุปว่า ยอมที่จะไม่เป็น รายแรกในไทย ที่มีรีวิวรถคันนี้ ไปเรียบร้อยแล้ว
เพื่อแลกกับ ซีรีส์ 5 แทน

ส่วน ใครที่รอ รีวิว MINI ผมอาจจะใช้วิธี เอาไปใส่ในคลังรีวิวแทนที่จะเอาขึ้นหน้าบ้านนะครับ ปรับแผนนิดหน่อย

ซีรีส์ 7 เดี๋ยวทำ ปลายๆปี ทำให้ละเอียดไปเลย

ตระกูล Honda ทั้งหลาย จะเริ่มทะอยทำของเก่า มาเก็บเข้าคลังรีวิว ในช่วงตั้งแต่ ปายกันยายนเป็นต้นไป

ส่วน E-Class ใหม่ ทั้ง ซาลูน และ คูเป้ อดใจรออีกพักใหญ่ๆ ขอเอารถมายืมทดลองขับก่อนครับ

(@_@') เยอะขนาดนี้เลยเหรอวะเนี่ย!

ทั้งหมดนี้ คิดว่า เราคงมีบทความรีวิวใหม่ๆ ให้อ่าน ยาวกันจนถึงปีหน้าแล้วละ!!

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
Re: // บทความต่อจากนี้ จะมีอะไรกันบ้าง //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 10:48:01 »
 Hyundai Tucson กำลังเฝ้ารอเลยครับแต่เสียดายไม่มีเครื่องยนต์ดีเซล
และอยากให้พี่จิม review ISUZU บ้างได้หรือเปล่า  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: // บทความต่อจากนี้ จะมีอะไรกันบ้าง //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 10:49:16 »
Isuzu เค้าไม่มีนโยบายให้สื่อฯ ยืมรถ หนะครับ

นอกจากไปกับทริปที่เขาจัดเท่านั้น

ซึ่ง ถ้าครั้งหน้าเขาจัด ผมจะต้องไปร่วมกับเขาหน่อยแล้วละ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 10:53:06 »
ขอบคุณครับพี่จิมมี่

หน้าเราคือรออ่าน ฮิ้วๆๆ  :)
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 11:06:38 »
เยอะจริงๆ เห็น list แล้วเหนื่อยแทน

สู้ๆครับ น้องๆทุกคนเป็นกำลังใจให้

ออฟไลน์ euro

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 11:09:32 »
มาให้กำลังใจ และรออ่านอยู่นะครับ

ออฟไลน์ jirajade

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 11:10:58 »
รออ่านอย่างเดียว...   ;D

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 11:24:12 »
Isuzu เค้าไม่มีนโยบายให้สื่อฯ ยืมรถ หนะครับ

นอกจากไปกับทริปที่เขาจัดเท่านั้น

ซึ่ง ถ้าครั้งหน้าเขาจัด ผมจะต้องไปร่วมกับเขาหน่อยแล้วละ

แล้วต้องไปขับตามที่เค้ากำหนดความเร็ว มีรถนำ อะไรประมาณนี้เหรอครับ

แล้วมันจะเข้าถึงการใช้จริงหรือเปล่าครับ?
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 11:49:53 »
เห็นแล้วเหนื่อยแทนพี่จิมมี่เลยครับ

สู้ๆนะครับ ^_^V

ออฟไลน์ TJ_NARAK

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 11:51:34 »
ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ พี่ J!MMY
CAR IN MY DREAM -> BMW X3 F25 + BMW 320d + MINI COOPER S COUNTRYMAN ALL4 + GOLF Gti

ออฟไลน์ น้าเดช

• my step on the earth
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 12:43:22 »
ขอถามเพิ่มเต็มครับ คุณJ!mmy

การได้ทดลองขับไปนานแล้ว แล้วก็ไปขับรถคันอื่นๆต่อไป แล้วค่อยมาทำรีวิว มีวิธีการอย่างไร ให้สามารถจดจำบุคลิค ของรถที่ได้ลองขับไปก่อนหน้านั้น เมื่อกลับมาทำรีวิวในภายหลัง เผื่อว่าสิ่งที่คุณ j!mmy ได้ปฎิบัติใช้อยู่จะช่วยในเรื่องทริคการจดจำจะเป็นประโยช์กับน้องๆที่นี่ ที่จะมาประยุกต์ใช้ในการเรียนได้

ตามแต่จะเห็นสมควรครับ
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 12:49:27 »
นอนกลิ้งรออ่าน

สู้ๆครับคุณจิมมี่  :)

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 13:03:03 »
"จากนั้น Lancer EX เวอร์ชันยาวมหากาพย์ คราวนี้ จะเขียนให้ตรง และด้วยภาษาที่ยกระดับความเถรตรง ขึ้นอีก นิดหน่อย หวังว่าจะเป็นเช่นนั้น
เพราะผมมีเรื่องที่จะบอก กับทั้ง มิตซูบิชิ ทั้ง ดีลเลอร์ ผู้จำหน่าย และ กับลูกค้าที่ไม่เคยคิดแม้แต่จะเหลียวแล รถขับดีที่ถูกลืมคันนี้"

รออ่านครับ หวังว่ามิตซูบิชิ ทั้ง ดีลเลอร์ ผู้จำหน่าย จะมาอ่านเพื่อปรับปรุงให้ดีขึ้นเรื่อยๆครับ
ผู้ซื้อจะได้มีตัวเลือกรถดีดีมากขึ้นครับ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ cu2nite

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 13:09:07 »
อยากอ่านทดสอบ Fiesta ว่าดีจริงเหมือนคำคุยหรือไม่
เพราะใกล้วางตลาดแล้ว
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ yacoolsa9

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 13:18:53 »
รอ แลนเซอร์ อยู่นะครับพี่จิมมี่ แต่ว่า 320d โดนโค่นซะแล้ว แอบเซงนิด ๆ รถในฝันโดนไปซะละ เอิ๊ก ๆ

สู้ ๆ ครับพี่ ผมรออ่านรีวิวของพี่อยู่ครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 13:36:45 »
S80 ขอ re make นะครับ  ;D
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 14:08:50 »
"จากนั้น Lancer EX เวอร์ชันยาวมหากาพย์ คราวนี้ จะเขียนให้ตรง และด้วยภาษาที่ยกระดับความเถรตรง ขึ้นอีก นิดหน่อย หวังว่าจะเป็นเช่นนั้น
เพราะผมมีเรื่องที่จะบอก กับทั้ง มิตซูบิชิ ทั้ง ดีลเลอร์ ผู้จำหน่าย และ กับลูกค้าที่ไม่เคยคิดแม้แต่จะเหลียวแล รถขับดีที่ถูกลืมคันนี้"

รออ่านครับ หวังว่ามิตซูบิชิ ทั้ง ดีลเลอร์ ผู้จำหน่าย จะมาอ่านเพื่อปรับปรุงให้ดีขึ้นเรื่อยๆครับ
ผู้ซื้อจะได้มีตัวเลือกรถดีดีมากขึ้นครับ

;D ;D ;D

อิก 1 เสียงอ่ะคับ

รออ่านบทความดีๆ จาก พี่ จิมมี่และทีมงานอยู่คับ

รออยู่นะคับ เป็นข้อมูล ในการ ถอยรถอิกคันเลยทีเดียว เจ้า Lancer EX ตัวนี้
Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ best

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 14:20:14 »
S80 ขอ re make นะครับ  ;D
ขอบคุณครับ

อีกหนึ่งเสียงครับ ยังรอไหว

อยากเก็บไว้เป็นข้อมูลในภายภาคหน้าคร้าบบ อิๆ ;D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 14:31:44 »

;D ;D ;D

อิก 1 เสียงอ่ะคับ

รออ่านบทความดีๆ จาก พี่ จิมมี่และทีมงานอยู่คับ

รออยู่นะคับ เป็นข้อมูล ในการ ถอยรถอิกคันเลยทีเดียว เจ้า Lancer EX ตัวนี้
ผมว่าจะหาเวลาไปลองเหมือนกันครับ สำหรับ Lancer EX
ตอนนี้คิดว่า คงเป็นรถที่ "ขับดี" แต่คง "ใช้ไม่ค่อยจะดี" ซักเท่าไหร่
เพราะเรื่อง Option ที่มีให้ใช้ ดูจะไม่ตรงกับความต้องการของผมสักเท่าไหร่
อยากได้อย่างละเอียดเหมือนกันครับ จะเอาไปนอนอ่านครับ  ;D
เป็นกำลังใจให้ครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 15:17:17 »
รอชมครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 15:43:29 »
ผมว่าคอนโซลหน้า EX ไปลูบๆดู  มันก็เกรดดีใช้ได้หนิ(ต้องไปสัมผัสดูนะ อย่ามองอย่างเดียว)  ยังงงว่า ทำไมบางคนถึงบอกว่าวัสดุไม่ดีเลย   หรือว่าคนเค้าคาดว่า EX ต้องถึงขั้น งานเนี๊ยบ ดีสุดๆ พอเจอลดลงมาหน่อยก็ว่าเน่้าไปเลย   อ่อหรือว่าเป็นเพราะภายใน EX อะ มันเรียบๆเกินไป ไม่มีแอร์ digital เลยทำให้หลายๆคนบอกไม่สวย   แต่พอเบาะหนัง EX ก็ดีกว่า altis civic นะ ไม่มีใครชมมันเลย  555   หรือว่า เค้าตัดสินจากกระจกพับไม่ได้ไปก่อนแล้ว

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 16:08:50 »
รอชมเจ้า ex กับ tucson
 ::) ::)
My impression is Impreza

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 17:58:07 »
เป็นกำลังใจให้ครับ :D

ออฟไลน์ Whatman

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 18:19:21 »
รอติดตามนะครับ  ขอบคุณมากๆเลยสำหรับทั้งหมด   :o

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 18:50:40 »
เป็นกำลังใจให้นะครับ

รออ่านอยู่...  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 18:51:28 »
เป็นกำลังใจให้ครับผม ยังไงก้อดูแลสุขภาพด้วยนะครับ รออ่าน lancer ex กะ first impression 5 series อยู่นะครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 19:24:26 »
เจ้า EX  ยังคงตอนนอนรอต่อไป  อีกคน
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ PuppyKak

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 20:26:57 »
ยังมารอ EX อีกคน แหะ ๆ

ออฟไลน์ berm

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 20:46:16 »
พี่จิมมี่ มีรีวิว c2oo cgi ด้วยหรือเปล่าครับ อยากรู้ว่ามันเปลี่ยน จาก kompressor
มาเป็น turbo แล้วมันจะดีขึ้นหรือว่าพอๆ กับอันเดิมครับ รอชมและเป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 21:50:31 »
เป็นกำลังใจให้นะครับ สนใจตัวเฟียสต้าอยู่ครับ แต่ก็ยังไม่ใช่ตอนนี้ เพราะฉะนั้นรอได้ อิอิอิ  ;D

ขอบคุณนะครับสำหรับข่าวสารรีวิว  :o