ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามไฟหน้าปัดและเกจวัดหน้าปัด  (อ่าน 2477 ครั้ง)

ออฟไลน์ yaoya

• Sr. Member
  • จิ๊กโก๋ 3 เกียร์
สอบถามไฟหน้าปัดและเกจวัดหน้าปัด
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 14:37:09 »
ปกติ รถผมเวลา start รถไฟหน้าปัดจะขึ้นไว และพร้อมกับเกจวัดรอบจะตีไปทางขวาและตีกลับ

มาช่วง2-3วัน ไฟหน้าปัดขึ้นช้าและเกจวัดไม่ตีกลับนิ่งสนิท

***ไม่แน่ใจเกี่ยวกับแบตเตอรี่อ่อนหรือระบบปัญหาหน้าปัดรถครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
Re: สอบถามไฟหน้าปัดและเกจวัดหน้าปัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2019, 20:45:30 »
อาจจะเกิดจากแบตฯอ่อนก็ได้ครับ ลองกดกระจกขึ้น-ลงว่าเลื่อนเอื่อยๆหรือเปล่าหรือไม่ก็เปิดไฟหน้าดูก่อนสตาร์ทเครื่องถ้าแสงอ่อนลงก็น่าจะแบตใกล้หมดคับ

ออฟไลน์ yaoya

• Sr. Member
  • จิ๊กโก๋ 3 เกียร์
Re: สอบถามไฟหน้าปัดและเกจวัดหน้าปัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2019, 13:07:15 »
อาจจะเกิดจากแบตฯอ่อนก็ได้ครับ ลองกดกระจกขึ้น-ลงว่าเลื่อนเอื่อยๆหรือเปล่าหรือไม่ก็เปิดไฟหน้าดูก่อนสตาร์ทเครื่องถ้าแสงอ่อนลงก็น่าจะแบตใกล้หมดคับ

ขอบคุณครับ

เดียววันพรุ่งนี้จะไปลองเช็คค่าไฟแบตเตอรี่ที่ร้านแบตครับ