ผู้เขียน หัวข้อ: รถ mazda3 เวลาลงหลุมมีเสียงดังอี๊ดๆ ตลอดเวลาเลยครับ (มีคลิป) เกิดจากอะไรได้บ้าง  (อ่าน 2691 ครั้ง)

ออฟไลน์ OsamaB

• Newbie
  • *
รบกวนถามความเห็นหน่อยครับ เป็นเพราะอะไร เข้าไปในอู่ก็ยังหาสาเหตุไม่ได้ เป็นตอนลงหลุมตลอดเลย ลองดูในคลิปนะครับ มันพอจะเกิดจากสาเหตุแะไรได้บ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

อันนี้คลิปตอนขับนะครับ จะได้ยินเสียงอี๊ดๆ ตลอดเลย

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
ที่เคยเจอมากับBenz S Class W220 กับ Audi A8 ก็มาจากบูชกันโคลงครับ ผมก็เข้าศูนย์หลายหนเหมือนกันจนต้องนั่งไปกับช่างและฟังเสียงด้วยกัน ช่างก็บอกว่าบูชไม่แตกและแน่นดีมาก แต่ผมยืนยันให้เปลี่ยนเพราะได้อ่านดูในเวปและมีVideoของผู้ใช้งานรถรุ่นนี้และบอกว่าเปลี่ยนแล้วหาย จึงบอกไปว่า ถ้าไม่หายก็ถือว่าOverhaulช่วงล่างที่วิ่งไปหลายหมื่นโลละกัน
BMW 750E M SPORT

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ผมเป็นคนละแบบ หน้าขวา เวลาลงหลุมหรือขึ้นลูกระนาด มันจะดังแบบ ลั่นๆ เหมือนอะไรขัดกัน

ออฟไลน์ V221

A8ผมที่เปลี่ยนแล้วเสียงดังหายไปก็คือชิ้นนี้เลยครับ
https://www.audiworld.com/forums/a8-s8-d4-platform-discussion-190/sway-bar-links-2881584/
BMW 750E M SPORT