ผู้เขียน หัวข้อ: Extender มาแบบนี้ isu กับ tota จะมีปรับ ปลายปีไหม  (อ่าน 8580 ครั้ง)

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
Isu จะเปิด all new ทันปลายปีนี้ไหม

Tota จะปรับ หน้าตัวยกสูงไหม  และ option
          ตัวเตี้ย พึ่งปรับ เป็น Z  คงไม่ เพราะดึงช้ากว่า ตัวยกสูงมานานแล้ว
          หรือ นิ่ง   จัด โปร โดนๆ จบ  แล้วปีหน้าฟ้าใหม่ ค่อยว่ากัน

ปล. ชอบที่ให้ระบบความปลายภัยมา ในราคาที่จับต้องได้ ไม่ต้องตัวtop เช่นbrand หลัก บังคับ
One Day.

ออฟไลน์ Staples

Re: Extender มาแบบนี้ isu กับ tota จะมีปรับ ปลายปีไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 14:41:46 »
ผมว่าไม่

เกมนี้ MG มั่นใจในการตั้งราคาเกินไป

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
Re: Extender มาแบบนี้ isu กับ tota จะมีปรับ ปลายปีไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 15:09:14 »
ไม่ครับ mg ไม่ได้สำคัญอะไรขนาดนั้น  ไม่น่ามีผลกับยอดของ2จ้าวนั้นเลยด้วยซ้ำ   คู่แข่ง mg extender น่าจะเป็น bt50 มากกว่า คนจะซื้อเจ้าตลาดคงไม่สนใจรถอินดี้แบบ mg หรอก แถมเพิ่งเริ่มขาย คนซื้อตอนนี้ก็เหมือนเป็นหนูลองยา ให้ mg นั้นแหละครับ คงไม่มีผลอะไร

ออฟไลน์ locomotive

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 15:43:51 »
อย่าว่าแต่ 2 เจ้านั้นเลย Nissan Mitsu คงไม่อยุ่ในสายตาด้วยมั้ง

ออฟไลน์ manu2000

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 16:14:56 »
MG แจ้งดับทันทีตอนเปิดตัว ด้วยราคาที่ไม่ต่างจากรถที่มีในตลาด อาจจะคิดว่ามีของให้มากกว่า แต่สภาพเศรษฐกิจแบบนี้ คนมองเรื่องราคามาก่อน

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 16:26:38 »
ขนาด mitsu ออกสไตล์เท่ห์ๆสองเจ้า
Nissan กะ chev แข่งกันลด

เค้ายังไม่แคร์เลย

แต่ chev กะ nissan ขายดีขึ้นทันตาเลย

ออฟไลน์ Gordon Freeman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 16:31:45 »
การมาของ Extender ไม่ได้มีผลกับสองเจ้าตลาดขนาดนั้นครับ คิดว่าไม่น่าจะมีอะไรใหม่

ส่วน Bt50 เค้าก็ขายของเค้าได้เรื่อยๆ นะครับ ล่าสุดเห็นมีส่วนลดแสนนึง ออกมาพอๆกับ 499 นิสสันนั่นแหละครับ

ถ้าให้เลือกตัวท็อประหว่าง Mg กับ Mazda เอามาสด้า 5 สูบ 3.2 ดีกว่าอีก
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 16:48:12 »
ญาติผม รอ MG อย่างมุ่งมั่นมากครับ พอเห็นราคา ไม่พูดถึง แบรนด์นี้อีกเลย ( '- -)

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 18:07:30 »
ห่วงอันดับ 3 ลงไปมากกว่า​ครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 18:30:22 »
พี่ใหญ่คงเฉย ๆ น่ะ
MG ต้องใช้ระยะเวลาพิสูจน์รถกับตลาดนี้อีกสักพักนึง  8)

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 19:03:48 »
mg มีอะไรเด่นที่เจ้าตลาดต้องกลัวครับ?

-แบรนด์แข็ง ไม่เลย
-บอกชาวบ้านว่าเป็นแบรนด์อังกฤษ ก็พอมีคนเชื่ออยู่บ้าง
-ให้ออฟชั่นเยอะ  ตัวกลางๆให้มาเยอะ แต่ตัวท็อปเทียบตัวท็อปมีอะไรเยอะกว่าเจ้าตลาดละ

ไม่นับอื่นๆอีกเยอะแยะ ทั้งศูนย์บริการ ความทนทาน การบำรุงรักษา บลาๆๆๆ

ยกเว้นจัดโปรลดสัก 2-3 แสน ก็น่าจพพอแย่งยอดจากแบรนด์อันดับล่างๆลงไปได้บ้าง

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 19:26:38 »
ตามแผน All NEW D-max มาปลายปีนี้อยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 19:52:38 »
2เจ้านั้นไม่สะเทือนหรอกครับดูทรง นาวาร่าลดกระหน่ำยังทำให้เสียวกว่า

ออฟไลน์ bmmac

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 20:20:13 »
ถ้าmg ผมเอานาวาร่าดีกว่า
ใครจะเสี่ยงก็เสี่ยง ขนาด ตอนครึ่งเกียร์ออโต้
เอาเข้าจริงยังขายลำบากเลย
ขายได้เฉพาะกลุ่มจริงๆ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 21:04:38 »
มันมีความคุ้มค่าอยู่บ้าง

แต่ถ้าให้เลือกก็ยังไม่กล้าเสี่ยงครับ

เอาแค่ให้ชนะ Mazda ก่อนดีกว่าไหม ;D

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 21:16:34 »
ไม่รู้จะหาเหตุผลอะไรซื้อกระบะ MG
ตอนซื้อกระบะFord wt บอกเลย ลองซื้อเพราะหน้าตาที่ดูสวย

ออฟไลน์ Amnaj

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 21:28:40 »
isuzu มาใหม่อยู่แล้วปลายปี ส่วนตัวมอง extender ยังไม่มีดีพอจะติด 1 ใน 5 กะบะบ้านเรา

ออฟไลน์ I_AM_IM

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 21:38:04 »
เค้าเข้ามาเพื่อแย่งอันดับสามครับ จากล่างขึ้นมา

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2019, 23:43:35 »
น่าจะตามแผนเดิมล่ะครับ คงไม่มีปรับหรือพิจารณาอะไรเป็นพิเศษเพราะค่ายรอง

ออฟไลน์ sudlor_gang

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 08:05:14 »
ไม่น่าจะปรับไรหรอก อย่างเก่งก็ให้ดิสเบรค 4 ล้อ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 08:12:19 »
อ่านหัวข้อตอนแรกเป็น Expender พออ่านดีๆ Extender ผมไม่รู้สึกว่าจะต้องน่ากังวลอะไรมากกับน้องใหม่เจ้านี้ในตอนนี้เลยแค่จับตาดูห่างๆก็พอแล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ kabutoro

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 08:36:30 »
มีเหตุผลอะไรที่เราต้องไปซื้อMGทั้งๆที่ยี่ห้อเจ้าตลาดตัวรถและบริการดีกว่าล่ะครับ :-[

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 09:36:51 »
หากกระบะ mgทำมาเทพทุกด้าน ตัวรถ ราคาหรือแม้แต่รูปร่าง ชนิดที่ว่าเห็นปุ๊บรักปั๊บ และราคามาแบบ ZS และ ZS EV ที่ต่ำกว่าชาวบ้าน แบบนั้นถึงจะน่ากลัว แต่นี่ไม่เลย... ต้องดูยาวๆ ทำมาไม่เด่นก็น่าห่วง  ดูอย่าง TATA มอเตอร์ ม้วนพรมกลับอินเดียไปแล้วครับ

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 10:41:21 »
เห็นมีแต่คนติราคาว่าแพงไป น่าจะขายไม่ออก ..

ภาพตอน Ford Raptor ประกาศราคาลอยมาในหัวเลยครับ มาแนวนี้เลย "แพงไปมากกก"

สุดท้าย วิ่งกันเต็มเมืองเลยทีเดียว .... มีทุกที่ทั่วไทย

แถม suzuki jimny อีกคัน ตอนประกาศราคามานี่นะ อื่มหือ ... สุดท้ายจอดหมดในพริ๊บตา ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2019, 10:44:05 โดย apinui »

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 11:21:30 »
เห็นมีแต่คนติราคาว่าแพงไป น่าจะขายไม่ออก ..

ภาพตอน Ford Raptor ประกาศราคาลอยมาในหัวเลยครับ มาแนวนี้เลย "แพงไปมากกก"

สุดท้าย วิ่งกันเต็มเมืองเลยทีเดียว .... มีทุกที่ทั่วไทย

แถม suzuki jimny อีกคัน ตอนประกาศราคามานี่นะ อื่มหือ ... สุดท้ายจอดหมดในพริ๊บตา ...

ผมว่าหลักการแบบนี้ใช้กับ MG ไม่ได้ซะทีเดียวหน่ะสิครับ  Ranger อยู่ในตลาดมีหลายปีมากๆแล้ว
เปิดตัว Raptor ที่อิงภาพลักษณ์จาก F-150 กลุ่มคนที่อยากได้จริงๆมีอยู่
ส่วน jimny นี่ก็รถตำนานของ suzuki เองเลยแพงอย่างงั้นคนซื้อก็มีแน่นอน

แต่ MG ตอนนี้กำลังสร้างชื่อ และดันมีชื่อเสียงในด้านรอะไหล่นาน ซ่อมนาด้วย เปิดตัวกระบะที่ตัวเองเป็นผู้เล่นใหม่เลย
ถามว่าขายได้มั้ย ขายได้แน่ๆแหละ แต่ถึงขนาดว่าทำให้เจ้าตลาดต้องขยับตัวมั้ย อันนี้กระทบแน่ๆ เพราะขนาดว่าฟอร์ดอัดออฟชั่นเหนือกว่าเจ้าตลาดมาตั้งนานแล้ว ยอดขายขึ้นที่ 3 แซงมิตซูมาหลายปี เจ้าตลาดยังกั๊กออฟชั่นกันชิลๆอยู่เลย จะกลัวอะไรกับ MG ที่เพิ่งลงสนาม

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 14:02:46 »

คนละเรื่องเลย

ออฟไลน์ polwath

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 15:04:26 »

มันอ้างไม่ได้ครับ เพราะทั้งสองคันที่กล่าวมา คือรถที่ไม่มีในไทยและมีตลาดที่ต้องการซื้อมาใช้อยู่ครับ และทั้งคู่มีเอกลักษณ์ของรถในตัวมันเองที่ไม่เหมือนรถในตลาดเมืองไทยเลย

แต่กระบะ MG นี่หาจุดแตกต่างและจุดขายที่เหนือกว่า หรือต่างกับคู่แข่งแทบไม่มีเลยนะ ที่นึกออกก็มีแต่ i-Smart แค่นั้นเองนะ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 15:30:37 »

มันอ้างไม่ได้ครับ เพราะทั้งสองคันที่กล่าวมา คือรถที่ไม่มีในไทยและมีตลาดที่ต้องการซื้อมาใช้อยู่ครับ และทั้งคู่มีเอกลักษณ์ของรถในตัวมันเองที่ไม่เหมือนรถในตลาดเมืองไทยเลย

แต่กระบะ MG นี่หาจุดแตกต่างและจุดขายที่เหนือกว่า หรือต่างกับคู่แข่งแทบไม่มีเลยนะ ที่นึกออกก็มีแต่ i-Smart แค่นั้นเองนะ

ให้ดิสหลังอีกอย่าง   :P :P :P
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 15:48:04 »

ผมไม่คิดว่าแพงเลยนะครับ ถ้ามีตังเหลือๆจัด Jimny มาขับโก้ๆไปแล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 17:13:35 »
ผมว่า Extender ไม่ได้มาแย่งกลุ่มลูกค้า Isuzu หรือ Toyota นะ อาจจะมีแต่ส่วนน้อย ถึง น้อยมาก

เพราะถ้าลูกค้า Isuzu หรือ Toyota จะมองหา ผมว่าเขามอง Tritan , Ranger, Colorado, Navara, BT-50Pro ก่อนมั้ง

ณ วันนี้ ผมว่า คนมอง Extender แทบจะตัวเลือกสุดท้ายเลยมั้ง น่าจะมาแย่งตลาดกลุ่ม Tritan , Ranger, Colorado, Navara มากกว่า

ที่ MG ZS เกิด เพราะ "ราคา" ล้วนๆ เลยจริงๆ ออฟชั่นอื่นๆ ก็ส่วนหนึ่ง แต่ Extender ราคาแบบนี้ส่วนตัวคิดว่าไม่ใช่ละ

เห็นเอา Ranger Raptor กับ Extender มาคุยด้วย ผมว่ามันก็ต่างกัน ทั้งในด้าน กิมมิก และ การขายตัวตนของมัน ของมันแล้วครับ จะเทียบ ผมว่า Extender มันไม่มีอะไรสู้ Ranger Raptor ที่มีจุดเด่น จุดขาย ชัดเจน

ผมก็มีกระบะ Toyota ให้ที่บ้านใช้ แต่ถ้าให้เลือกกระบะสักคัน

ถ้า Ranger Raptor กับ Extender ราคาเท่ากัน ยังไงก็เลือก Ranger Raptor

หรือถ้าเอา ณ ราคาปัจจุบัน ก็ยังเลือก Ranger Wildtrak อยู่ดี ไม่ต้องถึงกลุ่ม Isuzu หรือ Toyota เลย เพราะทั้งแบรนด์ ตัวรถ สมรรถณะ(ตามกระดาษ) และ ความน่าเชื่อถือ ไม่มีอะไรสู้เจ้าตลาดได้เลย