ผู้เขียน หัวข้อ: สมัยนี้เค้าซื้อขาย mag หรืออะไหล่ของติดรถกันที่เวปไหนอะครับ  (อ่าน 3354 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
สมัยก่อนมีพวกเวป bmw mercedes เอาไว้หาของหรือลงขาย สมัยนี้เค้าไปลงที่ไหนกันครับ
พอดีหา mag w213 18 นิ้ว 5 ก้าน อยากได้สภาพถอดจากป้ายแดง มาแทนของเดิมครับ ของเดิมยางหลังกว้างไปครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Arm

กลุ่มผู้ใช้ในเฟสบุ๊คเลยครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Sit: )

พวกร้านมือสองตาม facebook ก็เห็นบ้างครับ
แอบถามได้ไหมครับ ว่าเอาไปใส่รถอะไรทำไม่ถึง mentioned ว่ายางหลังกว้างไป
ที่ถามเพราะมีญาติผู้ใหญ่ท่านนึง เคยบ่นกับผมแบบนี้ว่ายางหลังเขากว้างไป
ผมเลยอธิบายว่า ก็รถเป็น E280 V6 สองร้อยกว่าม้า ก็อาจจะต้องการยางที่รับแรงที่มากพอควร
spec ที่เขาใส่ก็เป็น spec โรงงาน  เขาตอบกลับว่าถึงรถจะแรงแต่เขาขับช้าๆ
แอบห่วงเขาว่าถ้ายางมันไม่สัมพันธ์กับรถก็อาจจะบานปลายถึงเกิดอันตรายได้

ยิ่งเป็นรถรุ่นใหม่ๆ ผมว่ามันแรงหลอนกว่ายุคก่อนๆเยอะ
แรงบิดมันเยอะจนส่วนตัวคิดว่า แรงเกินไปสำหรับการใช้งานปกติ

ปล. จาก signature คุณ mick คาดว่าน่าจะ ปกส ใช้รถไม่น้อย
แต่ก็ยังแอบสงสัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2019, 08:41:31 โดย Sit: ) »

ออฟไลน์ deertesla

หากเป็นราคาไม่แพงคงต้องหาในกลุ่มหรือใน เว็ปขายดี ครับ

ออฟไลน์ mick

พวกร้านมือสองตาม facebook ก็เห็นบ้างครับ
แอบถามได้ไหมครับ ว่าเอาไปใส่รถอะไรทำไม่ถึง mentioned ว่ายางหลังกว้างไป
ที่ถามเพราะมีญาติผู้ใหญ่ท่านนึง เคยบ่นกับผมแบบนี้ว่ายางหลังเขากว้างไป
ผมเลยอธิบายว่า ก็รถเป็น E280 V6 สองร้อยกว่าม้า ก็อาจจะต้องการยางที่รับแรงที่มากพอควร
spec ที่เขาใส่ก็เป็น spec โรงงาน  เขาตอบกลับว่าถึงรถจะแรงแต่เขาขับช้าๆ
แอบห่วงเขาว่าถ้ายางมันไม่สัมพันธ์กับรถก็อาจจะบานปลายถึงเกิดอันตรายได้

ยิ่งเป็นรถรุ่นใหม่ๆ ผมว่ามันแรงหลอนกว่ายุคก่อนๆเยอะ
แรงบิดมันเยอะจนส่วนตัวคิดว่า แรงเกินไปสำหรับการใช้งานปกติ

ปล. จาก signature คุณ mick คาดว่าน่าจะ ปกส ใช้รถไม่น้อย
แต่ก็ยังแอบสงสัยครับ

E220d ครับ ยางหลัง 275 40 r18 ครับ ไม่รู้จะกว้างขนาดนี้ไปทำไม ยางมีแต่ michelin pilot supersport ที่ใส่ได้ครับ ตอนออกตัว จะหน่วงๆครับ

ออฟไลน์ tatum0022

• Sr. Member
ลองเข้ามาในกลุ่ม W213 ก่อนนะครับ แต่ผมเห็นก็ไม่บ่อยครับ เพราะคนขับรุ่นนี้ไม่ค่อยเปลี่ยนแม็คเท่าไหร่เลยครับ จะมีแต่ผมเนี่ยแหละที่เปลี่ยน และจะหาหน้าหลังที่เป็น 245 ทั้งคู่ หายากมากๆ ครับ เพราะรถไม่เยอะ พอเป็น e350e ก็กลายเป็นหลัง 275 ผมว่าไปหาแม็คแต่งเลยดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2019, 10:43:53 โดย tatum0022 »
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ Sit: )

ลอง search คำว่า ล้อเบนซ์มือสอง ดูเป็นแนวทาง ทั้งตัวเลือกและราคา แต่ผมไม่เคยซื้อจากร้านนี้ แค่ตามดูๆความเคลื่อนไหวว่าเขาขายอะไรกัน

แต่ถ้าหายาง เห็นมี asym 3 กับ yoko ae50
เป็นทางเลือก

ออฟไลน์ adiPureII

• Full Member
กลุ่ม Market ผู้ใช้รถรุ่นนั้นๆ
Marketplace ของ facebook
Kaidee

ออฟไลน์ SM.

ตามในคลับเลยครับ มีแหล่งแนะนำแน่นอน