ผู้เขียน หัวข้อ: SUV ที่มาตรวัดเป็นดิจิตอล ตอนนี้มีรุ่นไหนบ้างครับ & CR-V Minor Change  (อ่าน 4337 ครั้ง)

ออฟไลน์ finolly

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ
ตอนนี้สนใจรถ SUV แต่อยากได้แบบที่มีมาตรวัดเป็นแบบดิจิตอล

คร่าวๆที่ศึกษามาตอนนี้ มี Pajero ตัวใหม่(PPV), CR-V ที่เป็นรถญี่ปุ่น
ส่วนรถยุโรปเช่น X1, GLA 200,250 พวกนี้เป็นแบบเข็มธรรมดาหมดเลย ซึ่งน่าเสียดายมาก ส่วนตัวชอบแบบขึ้นความเร็วเป็นแบบตัวเลขมาก แต่ก็อยากได้แบบรถครอบครัวมากกว่า

ทุกท่านพอมีข้อมูลเพิ่มเติมบ้างรึเปล่าครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

นอกเหนือจากนี้ มีข่าว CR-V Minor change ว่าจะมาช่วงไหนบ้างมั๊ยครับ ผมเห็นรูปเพิ่มเบาะสีน้ำตาลเข้ามา น่าจะเป็นเอกสารของจีน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2019, 10:49:31 โดย finolly »

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
XC40 XC60 ครับ ตัวเลขขึ้นแบบรัวๆไม่ใช่ขึ้นข้ามๆแบบbenz bmwด้วย

MacH1

• บุคคลทั่วไป
Peugeot 3008, 5008

ออฟไลน์ joa123

• Sr. Member
crv ดีเซล เป็นมาตรวัดดิจิตอลครับ 

gla ปรับให้แสดงความเร็วเป็นตัวเลขตรงกลางจอได้ครับ ได้ทั้งเต็มจอและ เล็กๆมุมจอมาตรวัดครับ

x1 ปรับให้แสดงความเร็วเป็นตัวเลขได้เหมือนกันครับ แต่เป็นตัวเลขเล็กๆล่างจอมาตรวัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2019, 11:03:57 โดย joa123 »

ออนไลน์ Floppy-T

CRV ไมล์ดิจิตอลแบบข้ามนะครับ
ขับอยู่ 80 กดหนักๆ เร่งนิดนึง ข้ามไป 83 , 85 , 90 เลย  ;D

ออฟไลน์ Xyclop

สวัสดีครับ
ตอนนี้สนใจรถ SUV แต่อยากได้แบบที่มีมาตรวัดเป็นแบบดิจิตอล

คร่าวๆที่ศึกษามาตอนนี้ มี Pajero ตัวใหม่(PPV), CR-V ที่เป็นรถญี่ปุ่น
ส่วนรถยุโรปเช่น X1, GLA 200,250 พวกนี้เป็นแบบเข็มธรรมดาหมดเลย ซึ่งน่าเสียดายมาก ส่วนตัวชอบแบบขึ้นความเร็วเป็นแบบตัวเลขมาก แต่ก็อยากได้แบบรถครอบครัวมากกว่า

ทุกท่านพอมีข้อมูลเพิ่มเติมบ้างรึเปล่าครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

นอกเหนือจากนี้ มีข่าว CR-V Minor change ว่าจะมาช่วงไหนบ้างมั๊ยครับ ผมเห็นรูปเพิ่มเบาะสีน้ำตาลเข้ามา น่าจะเป็นเอกสารของจีน

ขอดูรูปเบาะสีน้ำตาลไก้มั้ยครับ สนใจมาก

ออฟไลน์ Thnn

• Newbie
  • *