ผู้เขียน หัวข้อ: มีความเป็นไปได้แค่ไหนที่ cry mc จะมีสีใหม่ และ เบาะภายในสีใหม่ บ้างครับ  (อ่าน 7605 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
     เกลียด ภายในสีดำของค่ายนี้มาก เข้าไปนั่ง ดำทึบไปหมด เห็นแล้วก้ออยากอ้วก  รู้สึก ถูกเอาเปรียบ มัดมือชก
เมื่อก่อน ขึ้นกับสีภายนอก ถ้าอยากได้ เบจก้อเลือกดำ.  สมัยนี้เอาง่ายเข้าว่าเนอะ. ไม่ต้องสต้อกของเยอะ. จัดแม่มมันสีเดียวนี่แหละ ไม่ต้องให้ลูกค้ามันเลือก
      ค่ายรถมันเป็นบ้าอะไรกันหมด suv แทบทุกค่ายมีแต่ข้างในสีดำ
   HR-V ตอน mc ยังได้ แดง กับ ทูโทน ( ที่เค้าว่าน่าเกลียด )  แต่ถ้าตอนนั้นมีให้เลือก ผม ไม่เอาดำแน่ๆ

อีกอย่าง รถตั้งแต่ อีโค่  ยัน flagship ของค่าย  สีภายนอกมันจัดให้ แค่ 4 สี อำมตะ มหานิรันดร์กาล ชั่วลูกหลาน คุณจะได้เลือกแค่  4 สีนี้เท่านั้น แม่มเจ้าเว้ย  สต้อกสีง่ายดีเนอะ
   คนใน Honda จะเข้ามาดูมั่งมั้ยเนาะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2019, 22:06:48 โดย Xyclop »

ออนไลน์ seeker

• Hero Member
ปัญหาที่คุณบอก ผมว่ามันก็ไก่กับไข่แหละครับ

G4 มีให้เลือก 2 สี ผมก็เลือกดำ เพราะกางเกงยีนส์ตลอด แทบทุกวัน ถ้าเบาะครีมขาวคงแหละไปแล้ว
ลูกน้อยใส่รองเท้าเหยียบเบาะรถ สบาย ไม่ต้องกลัวเลอะ
ตอนมี 2 สี อยากได้รถสีดำ มีแต่เบาะสีครีมผมก็ตัดทิ้ง เลยได้สีน้ำเงินมาแทน

ออฟไลน์ ibomb.bomber

• Jr. Member
  • **
มันทำความสะอาดดูแลง่ายหรือปล่าวครับเขาเลยใส่มาแบบนั้น
2018 - Honda CRV G5 1.6 EL
2019 - Mazda 3 2.0 SP Fastback
2020 - Volvo XC40 T5 Inscription Black Stone

เพี้ยง ขอให้มีรุ่น RS เครื่อง 1.5 turbo  เบาะแดง เหมือน HR-V ทีเหอะ ล้านแปดก้อยอม

เท่าที่ observe ค่ายนี้มานาน  ตอน mc มักเพิ่มสีภายนอก 1สี แต่จะตัดบางสี และเพิ่มภายในอีกสี ในรุ่น top
  และ option กระจ๋มกระจิ่ม

ออฟไลน์ PREM

รอดูตอนเปิดตัวรุ่น MC ที่เมืองนอกว่าใช้สีอะไรโปรโมทครับ สีนั้นอาจจะมาเพิ่ม
แต่สีโปรโมทมักจะขายได้น้อย ดู CR-V G4 MC ได้ สีน้ำตาลแดง เคยเห็นอยู่ 2-3 ครั้งเองมั้ง
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Tien.W

สีเบจนี่ เป็นอะไรที่ขอบายเลย เลอะง่าย ดูแลยาก ครับ ผมชอบภายในดำนี่แหละ

ออฟไลน์ TeslaX

เค้าคงวิจัยมาแล้วคนอยากได้เบจคงเป็น % น้อยยยยนย มากๆ ทำไมต้องเพิ่มสต้อคเบาะสีเบจให้มันวุ่นวาย

ออฟไลน์ stamickey

• Newbie
  • *
ผมว่าทางทีมเค้าคงสำรวจและเก็บข้อมูลมาแล้วแหละครับ เลยทำภายในให้เป็นสีดำทุกรุ่นเลย

นี่อย่าง Civic ผมอยากได้ภายในสีดำก็ต้องซื้อสีภายนอกที่เป็นสีสว่าง ใจจริงชอบภายนอกสีดำแต่ไม่โอเคกับภายในสีเบจเลย
2019 HONDA CIVIC
2013 HONDA CITY
2011 NISSAN MARCH
2010 TOYOTA AVANZA
2006 COROLLA ALTIS

ออฟไลน์ siamskunk

มันก็ตามอุปสงค์อุปทานล่ะครับไม่ว่าจะธุรกิจประเภทไหน
มีคนซื้อมากทำแล้วคุ้มทุนก็ทำขาย มีคนซื้อน้อยทำแล้วไม่คุ้มทุนก็ไม่ทำขาย

ออฟไลน์ madboy

สาหัสสุดๆก็ไปเปลี่ยนสีหุ้มเบาะใหม่ครับ

ออฟไลน์ nutvas

• Full Member
ผมว่าทางทีมเค้าคงสำรวจและเก็บข้อมูลมาแล้วแหละครับ เลยทำภายในให้เป็นสีดำทุกรุ่นเลย

นี่อย่าง Civic ผมอยากได้ภายในสีดำก็ต้องซื้อสีภายนอกที่เป็นสีสว่าง ใจจริงชอบภายนอกสีดำแต่ไม่โอเคกับภายในสีเบจเลย

รุ่น 1.8 ยังเลือกได้นะครับ มารุ่น 1.5T สิครับ ข้างในดำล้วนทุกสีภายนอกเลยทีเดียว

ออฟไลน์ whoami

เรื่องภายในดำ ผมกลับชอบครับเพราะสัเบจนี่ไม่ไหว ดูแลยากมากและคนส่วนใหญ่ก็เลือกเบาะดำแน่นอน

ถ้าเป็นไปได้อยากในรุ่น mc อยากให้เพิ่มเบาะสีน้ำตาลแบบ accord hybrid tech มามากกว่า

ส่วนสีภายนอกผมเห็นด้วยกับ จขกท นะมันจะงกอะไรนักหนามีแต่สีไว้ทุกข์ให้เลือกแค่สี่สี

crv g5 ตอนแรกมีสีเขียวดาร์กโอลีฟมาด้วยแต่ขายไม่ดีแทบไม่มีคนใช้เลยยกเลิกไป

accord g10 ก็มีแต่ 4 สีตั้งแต่เปิดตัว ถ้าบอกว่าสำรวจมาแล้วคนใช้แค่สี่สีนี้

ทำไมมาสด้าเค้าขายสีแดงของเค้าได้ แม้ต้องเพิ่มเงิน ฝากฮอนด้ากลับไปคิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ผมอ่านหัวกระทู้​อยู่​ 4  รอบ​   CRY.​   งงเลยจนเจ้ามาอ่านเนื้อหาข้างใน​ อ้อCRV.

จริงดำก็เปื้อนง่ายครับ​ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรสำหรับการเลือกใช้วัสดุค่ายนี้   ผิดกับค่าย​ F ภายในสีครีม​ลับเปื้อนยากกว่า

เรื่องภายในดำ ผมกลับชอบครับเพราะสัเบจนี่ไม่ไหว ดูแลยากมากและคนส่วนใหญ่ก็เลือกเบาะดำแน่นอน

ถ้าเป็นไปได้อยากในรุ่น mc อยากให้เพิ่มเบาะสีน้ำตาลแบบ accord hybrid tech มามากกว่า

ส่วนสีภายนอกผมเห็นด้วยกับ จขกท นะมันจะงกอะไรนักหนามีแต่สีไว้ทุกข์ให้เลือกแค่สี่สี

crv g5 ตอนแรกมีสีเขียวดาร์กโอลีฟมาด้วยแต่ขายไม่ดีแทบไม่มีคนใช้เลยยกเลิกไป

accord g10 ก็มีแต่ 4 สีตั้งแต่เปิดตัว ถ้าบอกว่าสำรวจมาแล้วคนใช้แค่สี่สีนี้

ทำไมมาสด้าเค้าขายสีแดงของเค้าได้ แม้ต้องเพิ่มเงิน ฝากฮอนด้ากลับไปคิดหน่อยครับ

ตลกตรงที่ทำำ​ad เป็นสีโปรโมต​ แล้วถอดออกด้วยเนี่ยละ  ทุเรศทุรัง​จริงๆ

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Boycm009

ก็คงขึ้นอยู่กับ อุปสงค์และอุปทาน นั้นและครับ ว่าลูกค้าชอบแบบไหนมากกว่า ส่วนเรื่องสีภายนอกก็เห็นมี
ทั้งสีแดง น้ำเงิน ที่ทำออกมา สุดท้ายลูกค้าซื้อน้อยก็เป็นไปตามกลไกตลาดแหละครับ ถ้าขายได้น้อยใครจะอยากผลิตสีนั้นออกมาขาย ขายไม่ค่อยออกมันมึต้นทุนสะสมเพิ่มอีกนะครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
รถแนวผู้ใหญ่ๆ ส่วนมากสีภายนอก ก็เห็นซื้อกันแค่ เงิน ขาว เทา ดำ นี่ล่ะครับ

ขนาด Soul Red Crystal ที่ว่าสวยมากๆ ใน CX-5 ยังขายได้น้อยเลย

ต้องเข้าใจครับว่า ถ้าทำมาแล้วขายยาก ขายไม่ออก ก็ไม่มีใครอยากทำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2019, 09:17:09 โดย ___LOFT »

MacH1

• บุคคลทั่วไป
1.5T มาตอน MC หรือเปล่าน่าลุ้นกว่านะครับ

หรือไทยจะเป็นประเทศสุดท้ายที่ยังลาก 2.4 อยู่    ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
เรื่องสีน่าด่าจริงๆ เรื่องอื่นมาแบบก้าวกระโดดมาก อะไรก็ไม่รู้ ไม่เคยได้เห็นสีดีๆเลย ปวดัว กะฝ่ายการตลาดของเค้าจริงๆ เบาะไฟฟ้าข้างคนขับเหมือนกัน สูงต่ำก้ไม่ได้ แคมรี่ไปถึงไหนละ เป็นทุกรุ่นเบาะข้างคนขับเนี่ย พอเบาะมันเตี้ยมันไม่ได้นั่งสบายเลย ใสใจกับผู้บริโภคให้มากกว่านี้หน่อยครับ รู้ว่าทำดีแล้วแต่ขอดีกว่านี้อีกหน่อยครับ หวังว่าจะได้เห็นสีใหม่ๆ เบาะสีสวยๆ ออปชั่นดีกว่านี้บ้างนะครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Level Zero

อยากได้เบาะน้ำตาลแบบแอคคอร์ดครับ

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
เดี๋ยวก็มามุกเดิมเหมือน hrv แหละ เปลี่ยนสีคอนโซล,สีเบาะ
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ finolly

• Newbie
  • *
คาดว่าจะมาประมาณช่วงไหนครับ ถ้ารอได้ก็ควรรอใช่รึเปล่าครับ
และถ้ามาแล้ว จะยังได้ส่วนลดพอๆกับช่วงนี้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะ ความจริงสีภายในไม่ต้องดำไปหมดก็ได้ เป็นสีเทาเข้มหรือน้ำเงินเข้มอะไรก็ว่าไป แต่วัสดุบุหลังคาขอเป็นสีสว่างหน่อยก็พอ ไม่งั้นอึดอัดไปหมด
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ CookiE

ผมยังสงสัยกับโตโยต้าคัมรี่มากกว่า

ตัวรถสีดำ (ที่มันดำสนิท) ทำไมไม่ให้ภายในสีดำมาแบบเท่ห์ๆ บ้าง

ให้สีเบจมา เลอะหมด

ออฟไลน์ mozart

ผมอีกคนที่ไม่ชอบภายในดำเลย รถในบ้านก็มี ฟอร์ดตัว bi wt ไม่ชอบเลย เป็นการส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ฮอนด้ายืนพื้นสี่สีจริงๆ

ส่วนซีวิค เดี๋ยวสีไหนใหม่มา ก็จะบอกว่าสีนั้น is back ในการโปรโมต
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ vee.p

• Jr. Member
  • **
city คันเก่า ผมก็ชอบสีเบสนะ ดูสว่างตาดี ต้องดูแลความสะอาดดี ๆ นิดนึง มันทำให้มองดูภายในรถกว้างดี  ใส่เบาะหนังดี ๆ หน่อย หรูหรา ดีนะ

ออฟไลน์ SM.

ภายนอกสีใหม่อาจจะมีนะครับ

Nynewwy_JRW

• บุคคลทั่วไป
ผมยังสงสัยกับโตโยต้าคัมรี่มากกว่า

ตัวรถสีดำ (ที่มันดำสนิท) ทำไมไม่ให้ภายในสีดำมาแบบเท่ห์ๆ บ้าง

สีดำ CAMRY ก็ได้ภายในสีดำนะครับ ไม่ใช่สี Beige ถ้าเป็นสีดำอมม่วง Burning Black ถึงจะได้สี Beige นะครับ จำสลับกับ ACCORD หรือเปล่า

ออฟไลน์ civic666

• Full Member

สีดำ CAMRY ก็ได้ภายในสีดำนะครับ ไม่ใช่สี Beige ถ้าเป็นสีดำอมม่วง Burning Black ถึงจะได้สี Beige นะครับ จำสลับกับ ACCORD หรือเปล่า
ผมไปลองแคมรี่ไฮบริดทอปสีดำ มันก็เบจนะครับหรือผมจะดูผิด
แต่ผมไม่ชอบภายในเบจครับ ไม่มีความสุขในการใช้ แล้วผมใส่แต่ยีนส์ แอคคอร์ดg9ผมเบาะเบจ ต้องเช็ดทุกอาทิตย์เลยครับ เบาะดำแค่ผ้าชุบน้ำเช็ดก็สะอาด ลงแวกซ์หน่อยก็สวย เด็กเหยียบก็แค่รอยฝุ่น โดนปากกาก็ไม่เห็น เบาะเบจทำความสะอาดบ่อยๆมากเข้า ต่อให้ใช้นำ้ยาดีแค่ไหน สีก็จางครับ