ผู้เขียน หัวข้อ: โช้คอัพ Tokico S-Plus นี่เทียบเท่า Kayaba SR-Special ไหมครับ  (อ่าน 9013 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Hero Member
  • Whatever brews your coffee.
เห็นตัวแทนเขาบอกว่าเป็นโช้คแนว Hi performance เหมือนกัน แต่ราคาถูกกว่ามากประมาณ
ชุดละหมื่นนิดๆ ไม่ทราบว่าใครเคยลองใช้บ้างครับ มันดีจริงอย่างที่เขาว่าไหม  เอาจริงๆผมยังไม่อยากเชื่อเท่าไร
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ samaklen

Re: โช้คอัพ Tokico S-Plus นี่เทียบเท่า Kayaba SR-Special ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2019, 16:01:42 »
ถามรุ่นน้องที่โรงงานมา
เขาว่าโครงสร้างเดิม
เปลี่ยนชุดวาล์วและน้ำมันครับ

ออฟไลน์ deertesla

Re: โช้คอัพ Tokico S-Plus นี่เทียบเท่า Kayaba SR-Special ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2019, 18:07:43 »
เห็นแต่ว่าโช้ยี่ห้อนี้ย้วยไม่ต่างจากของติดรถ แถมไม่ทนทาน เสียง่ายยู่บ่อยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2019, 18:10:30 โดย deertesla »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2019, 10:28:25 »
ถามรุ่นน้องที่โรงงานมา
เขาว่าโครงสร้างเดิม
เปลี่ยนชุดวาล์วและน้ำมันครับ

ถ้าเป็นอย่างนั้นคงหนืดขึ้นและอาจจะแข็งขึ้นนะครับ
ขอบคุณมากคร้าบบ
Eventually i've made my home country,Thailand.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2019, 10:30:08 »
เห็นแต่ว่าโช้ยี่ห้อนี้ย้วยไม่ต่างจากของติดรถ แถมไม่ทนทาน เสียง่ายยู่บ่อยๆ
อืม เห็นตัวแทนเขาคุยว่ารุ่นนี้ทำมาชนกับ SR ไม่นิ่มไม่ย้วยครับ ผมก็ยังไม่เคยลอง แต่ราคามันถูกมาก
ขอบคุณนะคร้าบบบ

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2019, 17:06:05 »
อืม เห็นตัวแทนเขาคุยว่ารุ่นนี้ทำมาชนกับ SR ไม่นิ่มไม่ย้วยครับ ผมก็ยังไม่เคยลอง แต่ราคามันถูกมาก
ขอบคุณนะคร้าบบบ
ยี่ห้อนี้ผลิตโช้คให้รถหลายยี่ห้อครับ  แต่ที่ไม่น่าประทับใจที่สุดคือ ผลิตโช้คให้มาร์ชที่ย้วยและพังง่ายกัน บางทีโช้คหลังใช้ไปสักพกคดก็ยังมี  และผลิตให้ยี่ห้ออื่นๆก็พังง่ายเช่นกันครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2019, 11:05:49 »
Tokico จะออกนิ่มกว่านิดนึง อันนี้ผมเทียบจากการกดตัวโช๊คโดยตรงนะครับ แต่เวลาดึง พอๆกัน

Tokico มันมาพร้อมชุดสปริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2019, 11:07:35 โดย Jæ »