ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องตาม 4 แยก ตัวไหนจับฝ่าไฟแดง ตัวไหนแค่บันทึกเหตุการณ์ แยกอย่างไรครับ?  (อ่าน 5455 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
เดี๋ยวนี้ตามต่างจังหวัด จะเริ่มมีกล้องตามสี่แยกมากขึ้น เข้าใจว่าใช้ในการบันทึกเหตุการณ์เป็นหลัก

เลยสงสัยว่า เราสามารถจะแยกกล้องจับความเร็ว กล้องจับฝ่าไฟแดง กับกล้องที่บันทึกเหตุการณ์เฉยๆอย่างไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :) :) :) :)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Sit: )

อย่าไปสนเลยครับ
ขับตามกฏ ไม่โดนปรับและปลอดภัย

ออฟไลน์ khai72

• Jr. Member
  • **
กล้องพวกนี้เชื่อถือได้แค่ไหนครับ เห็นภาพมุมกว้างว่าเป็นรถคันนี้(วงกลมไว้)แต่ไม่เห็นสัญญาณไฟว่าแดงหรือไม่ แล้วก็เป็นภาพซูมเลขทะเบียน
เคยเจอในคลับนึง ภาพมุมกว้างเป็น city แต่พอภาพซูมเป็นป้ายทะเบียนรถอีกคัน คือ jazz ดูแล้วไม่ค่อยน่าเชื่อถือสักเท่าไหร่นะครับ

ออฟไลน์ Smith686

ปกติกล้องบันทึกภาพจะมีไฟแฟลชไว้สำหรับบันทึกภาพตอนกลางคืนด้วยนะ  ไฟพวกนี้จะกระพริบเป็นระยะๆ  ถ้าโดนถ่ายตอนกลางคืนไฟแฟลชจะทำงาน  คนที่โดนถ่ายจะรู้ทันทีเลย

ออฟไลน์ BigCat

ปกติกล้องบันทึกภาพจะมีไฟแฟลชไว้สำหรับบันทึกภาพตอนกลางคืนด้วยนะ  ไฟพวกนี้จะกระพริบเป็นระยะๆ  ถ้าโดนถ่ายตอนกลางคืนไฟแฟลชจะทำงาน  คนที่โดนถ่ายจะรู้ทันทีเลย

555 เส้นทางที่ไม่ชิน เมื่อโดนยิง ยกก็ไม่ทันแล้ว อิอิ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ apinui

กล้องทุกตัว ทุกแยกตรวจจับได้ทั้งความเร็ว และการฝ่าฝืนสัญญาณไฟครับ ... เพราะหลังกล้องมีคนนั่งมองคุณอยู่ ....

ออฟไลน์ Barracuda

ถ้าไฟมันมาแดงตอนที่รถมันติดค้าง เราจะโดนข้อหาผ่าไฟแดงมั้ยครับ (มาจากไฟเขียวแล้วรถติดค้างกลางแยกนานจนแดง)

ออฟไลน์ oHaYo

• Newbie
  • *
ถ้าขับตามกฎจราจรถูกต้องก็ไม่ต้องไปสนหรอกครับว่าจะเป็นกล้องแบบใหน

ออฟไลน์ Fly to dream

หาแฟรชครับ เจอก็ใช่ละ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ bmmac

• Full Member
ถ้าติดไฟแดงคันแรก สังเกตุ คือมองข้ามแยกไปเสาซ้ายมือเสาแรก มองขึ้นไปจะเจอกล่องสี่เหลี่ยม
มองเข้าไปจะเห็นเลยส์สี่ดวง
แล้วที่ที่จอดอยู่เสาสุดท้าย
มองขึ้นไปจะเจอกล่องแนวตั้ง
จะถ่ายหลังรถเมื่อคุณฝ่าไฟแดง
กล้องทำงานตอนที่ไฟแดงขึ้น
จะโฟกัสที่เส้นหยุดรถ ถ้าไฟแดงแล้ว
คุณฝ่าระบบจะทำงานทันที
แต่ ตอนนี้ส่วนใหญ่จะเสียหมดแล้ว

ออฟไลน์ SM.

มีแยกกันด้วยหรอครับ ผมไม่ทราบจริงๆ