ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Toyota Majesty 11 ที่นั่ง : 1,709,000 - 2,199,000 บาท //  (อ่าน 19653 ครั้ง)

ออฟไลน์ taweec

• Jr. Member
  • **
อยากถามโตต้า คนออกแบบหน้ารถกะท้ายรถนี่คนเดียวกันป่ะ

ออฟไลน์ kitto26

• Full Member
ขอถามหน่อยคร้าบ

ตัวท๊อปสุด 2.19ล้าน สู้อัลพารด ได้ไหมคร้าบ

ตัวนี้มีอะไรและไม่มีอะไรที่อัลพาร์ดมีและไม่มี คร้าบ

อยู่ ต่างจังหวัด ถ้าอัลพาร์ดรถ เกรย เกิดอุบัติเหตุจะซ่อมตัวถังหรือเซอวิสที่ศูนย์โตโยต้า ได้ไหมคร้บ

ออฟไลน์ U9WS

• Hero Member
  • slower is better
ถ้ายอดได้อาจจะมาประกอบไทย
แต่มีคนแจ้งว่าจะมีไฮบริดตามมา(ระบบเดียวกับไฮบริดrevo)
ถ้าตามนั้นยังไงก็ต้องประกอบไทยอยู่แล้ว เพื่อให้ได้เรื่องภาษีไฮบริดและเป็นฐานสำคัญในการผลิตrevo

ออฟไลน์ whoami

เพิ่ม 300,000 จากตัวกลางไปรุ่นท็อป

เพื่อ safetysense navigator และ t connect telemetic

ระบบพวกนี้จะแพงไปถึงหนายยยยยย

สรุปเอาตัวกลางก็พอเหลือๆแล้ว

ออฟไลน์ นกน้อยร้อยแรงม้า

• Newbie
  • *
KIA Grand Carnival ตายแน่นอน พี่โตเปิดราคามาแบบนี้ ชื่อเสียงในไทย toyota ก็ดีกว่า kia จะเอาอะไรมาสู้ เผลอๆฮุนไดก็โดนไปด้วย

ออฟไลน์ golf8023

ถ้าวัดเรื่องบอดี้ในสายตาผม ผมยังชอบKIAมากกว่าครับ

ออฟไลน์ tsubasa

น่าเสียดาย ราคาตัวท็อปแพงเว่อร์ไปมากจริงๆ

สโลแกน พี่โต ยิ่งรู้จัก ยิ่งเอาเปรียบจริงๆนะ

ออฟไลน์ TRcdi

• Sr. Member
ก่อนหน้านี้ บ้านผมลากใช้ H1 มาจนครบ 10 ปี อยากเปลี่ยนก็เปลี่ยนไม่ได้ เพราะหารถที่ลงตัวแบบนี้ไม่ได้เลย จะให้เปลี่ยนเป็น H1 เหมือนเดิมก็รู้สึกไม่คุ้ม ไปลอง Kia ก็เล็กเกินไป ถ้าตัวนี้มาเร็วกว่านี้สัก 6-7 เดือน ผมอาจจะได้จัดไปแล้ว

สรุป อัดงบเพิ่ม ไปจบที่ Alphard ตัวล่าง เป็นรถที่ดีมากๆ และสวยมากๆ แต่พื้นที่เก็บของไม่จุใจเท่าไหร่ ถ้าคันนี้ช่วงล่างดีกว่า Alphard นี่ ผมถือว่า ช้ำ เลยล่ะ -*-

ใครซื้อคันนี้ไป เบาะหลังไม่ได้ใช้ก็ถอดเก็บไว้บ้าน แค่นั้น จบเลย คนที่เหลือก็เอนนอนกันสนุกสนาน เผลอๆ จะสบายกว่า Alphard เพราะกว้างกว่าซะด้วย

คล้ายกันเลยครับ   ใช้ H1 มาจนคุ้มสุดๆ
แต่จะให้เปลี่ยนคันใหม่ หน้าเดิม  ทำใจยาก

จังหวะพอดี น้องหารถขนของได้เยอะๆ
เลยเอา H1 ถอดเบาะ   แล้วรถครอบครัว
ก็ไปถอย Alphard Hybrid X มาตอนต้นปี 18
ใช้มาปีกว่าละชอบมาก  แต่จุน้อยไปหน่อย

ไม่แน่ Majesty  อาจได้มาแทน H1
(แต่ลึกๆ แล้วก็มีกลัวนิดๆ ว่า มันจะใกล้เคียง
Alphard จนเสียดายตังที่ซื้อรถแพง 55)

แต่ถ้าพูดถึงความสวยหรู ยังไงก็ยังมี
ระยะห่างอีกพอสมควร  สบายใจในจุดนี้ อิอิ

ออฟไลน์ mick

กับอัลพารด ตัวไหนนุ่มกว่ากันอะครับ ใช้อัลพารดอยู่ ถ้านุ่มพอกันก็น่าสน

ออฟไลน์ Arm

กับอัลพารด ตัวไหนนุ่มกว่ากันอะครับ ใช้อัลพารดอยู่ ถ้านุ่มพอกันก็น่าสน

ยังไง Alphard นุ่มกว่าแน่นอนครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ shikimaru

อัลพาร์ดนี่ผมชอบนะ แต่ติดใจเรื่องเบาะที่มันทำมาแค่ 6 ที่นั่งจริงๆ แล้วถ้านั่งเต็มๆ กระเป๋าแทบจะไม่มีที่วางเลย majesty มา โดนใจมาก แต่ขนาดมันนี่น่าจะเข้าห้างหลายๆที่ไม่ได้แน่ๆเลยใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ rvsmart

อยากดูรีวิวเร็วๆครับ เพราะไม่มีใครพูดถึงสมรรถนะกับการขับขี่เลย

ออฟไลน์ bmmac

• Full Member
วันนี้ไปดูมาแล้วครับ
เบาะสบายแต่ไม่สุดเพราะอัดจำนวนมาแน่นเกิน
แถวหลังสุดพับได้เก็บของไม่เยอะ
คนขับที่ท้าวแขนซ้ายไม่มี เบาะข้างคนขับพับลงไม่ได้
คนนั่งซ้ายข้างคนขับนั่งไม่สบาย
แถวสองมีรองน่อง อยากสบายต้องถอยเบาะไปสุด
ไม่เช่นนั้นได้ฝากรอยเท้าไว้หลังเบาะด้านหน้า
ตัวล่าง ล้านแปด ประตูไม่สไลด์ไฟฟ้า
ช่วงล่างยังไม่ได้ลองขับ ถ้าเด้งแข็งตัวใครตัวมัน
ซื้อความเป็นโตโยต้า กับเบาะแถวสอง
เงื่อนไขของแต่ละครอบครัวก็ค่อยปรับกันไปครับ
ยังไม่เจอตัวล่างนะครับ สังเกตุว่า
ถ้าได้เจอต้วล่างแล้ว ใครจะหงาย คนซื้อหรือคนขาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2019, 21:07:52 โดย bmmac »

ออฟไลน์ lucky20baht

• Newbie
  • *
งง1 ตรงที่นำเข้านี่แหละ ถ้าประกอบในนี้ราคาจะถูกลงราวๆ 5หมื่นถึง1แสน

งง2 ระบบ TSS ราคา 3 แสนเลย ไปไกลมาก

งง3 grand starex 7 ที่นั่ง ราคาเท่าตัวท๊อป ได้ป้ายดำ แต่นี่ราคา 2.2 ล้านได้ป้ายฟ้า แต่ในแง่ดี ก็เหมือน kia

แต่ตัวเริ่มต้น ก็โอแล้วล่ะ

1. ค่าแรงญี่ปุ่น แพงกว่าไทย ราคาต่างกัน 50000-100000 พอรับได้
2. TSS อันนี้แพงเกิน ถ้าออฟชั่นเหมือนกันหมด ต่างกันแค่ tts  ราคาห่าง 3 แสน ไม่เอาคุ้มกว่า
3. Grand starex น่าจะประกออบอินโดนีเซีย ทำให้ภาษีถูกกว่า นำเข้าจากเกาหลี

ออฟไลน์ Hakosuka

เบาะแถวสองมันเป็นตัวเดียวกันกับ alphard เลยรึป่าวครับ เห็นคล้ายๆกันมาก

ออฟไลน์ sk-non

เมื่อวานไปดูตัวจริง รุ่นเบาะสีดำ เป็นหนัง PU
แต่ไม่มีรุ่นล่างสุดให้ดู
คนมุงดูเยอะมากจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ kriz

เมื่อวานไปดูตัวจริง รุ่นเบาะสีดำ เป็นหนัง PU

ดูกันที่ไหนเหรอครับ รถมาที่ศูนย์แล้ว หรือดูที่งานบิ๊กครับ

ออฟไลน์ SM.

มาคราวนี้ ศูนย์น่าจะอยากขายแล้วนะ

ออฟไลน์ sk-non

ดูกันที่ไหนเหรอครับ รถมาที่ศูนย์แล้ว หรือดูที่งานบิ๊กครับ

งาน Big ไบเทคครับ

ออฟไลน์ flybigbear

ผมไปดู โบรชัวร์รถ ตัวท็อปจะได้ระบบความปลอดภัยเพิ่มขึ้นมาครับ (ตามรูป) คุ้มค่าหรือไม่คุ้มค่ากับเงินที่ต้องจ่ายเพิ่ม 3แสน ตัดสินใจเองเน้อ

https://www.toyota.co.th/model/majesty/download
https://www.toyota.co.th/model/majesty/specification
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2019, 07:34:21 โดย flybigbear »

ออฟไลน์ kriz

งาน Big ไบเทคครับ

ขอบคุณครับ