ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณมีเงินอยู่ 1 ล้านตอนนี้ และต้องซื้อรถ จะซื้อรถรุ่นใด เพราะอะไร  (อ่าน 16203 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
S 80 รุ่น 2.3 T มือสองครับน่าจะราคาสัก 7-8แสน เงินที่เหลือเอามาเปลี่ยนน้ำมันต่างๆ ยาง โช็คสปริง ได้รถทั้งแรงทั้งเกาะ ความปลอดภัยครบครัน และนิ่งสงบที่วคามเร็วสูง วู้วววววเผล็บๆๆๆ  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ JuDars

• Jr. Member
  • **
ผมจะซื้อ bmw 323ise รุ่น e46 แล้วเงินที่เหลือก็จับโหลดเปลี่ยนเป็นแม็ก 19 นิ้ว

จับแต่งตัวแบบครบๆ เท่านี้ก็พอใจแล้ว

ออฟไลน์ chay

• **
    • http://www.yiwhatour.com
ขอ march รุ่น E cvt ก็พอครับ ที่เหลือออกกระบะ cap
webite ท่องเที่ยวจันทบุรี

สักการะพระบาทเขาคิชฌกุฏ 4 ก.พ. - 4 เม.ย. 54

http://www.yiwhatour.com

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
Corolla Altis 2.0G อีกเสียงครับ
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ jojow

• Sr. Member
ผมจะเลือกซื้อ กระบะ 4 ประตู ยกสูง นิสสัน นาวาร่า คาริเบอร์ ครับ

เพราะเครื่องดีเซลทนดี ไม่ค่อยจุกจิก ช่วงล่างเหมาะสมกับภูมิประเทศ ที่เป็นหลุมเป็นบ่อ ในเมืองไทย

อะไหล่หาง่าย ราคาไม่แพง ไม่ต้องดูแลรักษาอะไรมาก

2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
TIIDA 1.8G เพราะผมว่าภายในมันดูเป็นมิตรกับคนขับมมากกว่าในคลาสเดียวกัน (ที่จริง FOCUS TDCi ก็ชอบนะ แต่มันเกินงบไปอ่ะ)

แล้วก็ออพชั่นที่จำเป็นมันก็มาครบสมราคานะ ทั้งแอร์อัตโนมัติ พวงมาลัยมัลติฟังก์ชั่น(เคยเห็นมีคนเอาไปต่อครุยส์คอนดทรลไม่รู้ใช้ได้ป่าว?)

Intelligent Key , Light Sensor แถมภายในห้องโดยสารก็สบาย ไม่อึดอัด  จะติดตรงล้อ 4รู เนี่ยแหละที่ขัดใจผมนิดหน่อย แต่โดยรวมก็ถือว่าเข้ากับผมที่สุดแล้วในงบนี้

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
ถ้ามี 1 ล้าน และซื้อเลย คงจะเลือก ฟอร์ด เฟียสต้า ตัวท็อป ครับ เหลือเงินอีก เยอะแยะ ที่เลือกเพราะสวย เทคโนโลยีดีที่สุดในกลุ่มตอนนี้ ประหยัดน้ำมัน(เป็นคนชอลขับรถเอง) และหวังว่าจะขับดีเหมือน รีวิว ของฝรั่งเขาบอก

ถ้าไม่ร้อนใช้รถตอนนี้ ผมจะรอฟอร์ด โฟกัส ตัวใหม่ครับ สวยได้ใจจริงๆ และต้องเป็นตัว tdci เท่านั้น เพราะประหยัดน้ำมัน

ผมเน้นที่ประหยัดน้ำมัน และก็ขับดี ไว้ก่อนครับ เพราะเป็นคนชอบขับรถ โดยเฉพาะทางไกล และโค้งเยอะ ชอบมาก

ส่วนคันอื่น ก็น่าจะมีคือ mazda3 ตัวใหม่ ถ้าได้เครื่องใหม่ ประหยัดๆ ก็น่าสนใจนะ

ออฟไลน์ vellcap

รถใหม่ไม่ค่อยถูกใจเลยครับ ผมชอบพวกรถ 5 ประตู แบบ SUV MPV ครับ
แต่ถ้าบังคับห้ามเกินก็คงเป็น Honda Civic 1.8E Navi
ถ้าเกินได้นิดส์หน่อย Honda Civic 2.0EL

ถ้า Used Car ก็คงเป็น Toyota Fortuner 3.0V Fulltime 4WD

ออฟไลน์ hamylee

• **
รอสอย fiesta 5d ไม่ก็เพิ่มเงินหวดlancer EX โลด  ;D

ออฟไลน์ Larry

มี 1 ล้าน เพิ่มอีกนิดหน่อย ถอย Focus 2.0 5Dr TDCi ครับ เพราะตอบโจทย์ที่ว่า แรงถึงใจ แต่มันทำให้ประหยัดได้ไงว่ะ ฮ่าฮ่า

ออฟไลน์ Lookkaew

เอาตามที่เจ้าของกระทู้ว่ามา ขอเป็น Altis 2.0 G 969,000 เหลือนิดหน่อยเอาไปแต่งต่อได้อีกนิด เพราะเป็น 2.0 รุ่นประหยัด
แหม่ ออพชั่นมันโอเคไปหมดเรย ขาดแค่กุญแจอัจฉริยะ+ปุ่มสตาร์ทติ๊ดดด เดียวเอง (ขืนใส่มาก็ขายราคานี้ไม่ได้อยู่ดีอะ)

ออฟไลน์ 6162002

Vigo 2.5 Prerunner VN Turbo ตังที่เหลือเอาไปเรียนคอสอังกฤษครับ *-*

Chariot

• บุคคลทั่วไป
BMW E46/E39 หรือ Lexus IS200  มือสองสักคัน แล้วคุณอาจจะลืมรถป้ายแดงไปเลย... :D

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
ผมไปเล่นรถมือ2 ยุโรปครับ เอิ๊ก ได้หลายยตัว อีกฝั่งก็ IS200 ส่วนที่เหลือ ค่าซ่อมครับ เอิ๊กกกกกกกกกกกก
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ Pasakorndvm

สำหรับผม JAZZ GE ตัวทอป ขนของได้เยอะดี เอนกประสงค์ เพราะเมียชอบขนของเยอะ
ตอนแรกอยากได้กระบะ 4 ประตู แต่การขับขี่ผมไม่ชอบเลย แถมใช้รถในเมืองเป็นส่วนใหญ่
เงินที่เหลือก็เก็บไว้เป็นเงินสำรองครอบครัว ส่งลูกเรียน ฯลฯ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ lincorn

• Newbie
  • *
ตอนนี้ใช้อยู่ครับ  pajero sport 2.5 gt  คุ้มๆใช้ดีทีเดียว

jaesz

อยากทราบว่าถ้าเพื่อนๆ ใน Headlightmag มีเงินอยู่ 1 ล้านบาทจะซื้อรถรุ่นใด เพราะอะไร
      ป.ล. ขอความร่วมมือ ไม่ post ข้อความที่นำไปสู่การต่อว่ายี่ห้ออื่นๆอย่างเกินจริงและไม่สุภาพนะครับ เอาเหตุผลเชิงข้อมูลที่เป็นจริงนะครับ เอาไว้เป็นประโยชน์ในการตัดสินใจในการซื้อรถของคนเล่น net ให้ได้ข้อมูลดีๆครับ

ผมรอNissan Juke อยู่ครับ ตอนนี้เงิน 1 ล้าน คงมีเหลือเพราะค่าตัวคงไม่ถึง (หรือเกิน)

อยากได้รถสูงไว้ลุยน้ำพอได้ ขนาดเล็ก ๆ วิ่งในเมืองสะดวก ออกต่างจังหวัดก็ไ่ม่เคอะเขินดี

ออฟไลน์ Cube

• Full Member
เอาบางส่วนไปลงทุน..หรือเล่นหุ้น อะไรก็ได้ ให้เติบโตพอ รอพริอุสมาแล้วค่อยสอยครับ

แต่ต้องเล่นเป็นนะเดี๋ยวเหลือแค่ tata ;D

methus zaa

ผมเอาaltis2.0G ครับพี่

ออฟไลน์ kongz158

• **
นี่เลยครับ เหตุผลเดียวคือ"ชอบ"
http://www.dbigbike.com/webboard/index.php?topic=29240.0

ออฟไลน์ Ishida

เอา Mazda 3 2.0 ไปเลยครับ ช่วงล่างเยี่ยม สีถุงลมนิรภัยเป็นม่านด้วย (ไม่ได้กระแทกใครนะ) ผมว่าเครื่องนิ่งด้วย แถวก่อนเปลี่ยนโฉมเขาก็ยัดอะไรให้เยอะแยะด้วยครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

GreenG

NISSAN MARCH รุ่น E CVT 4.59 แสนบ. ที่เหลือ 5.41 แสนบ. นำไปซื้อกองทุนพันธบัตร/หุ้นกู้เอาดอกเบี้ยมาเติมน้ำมันครับ ;) :)

ออฟไลน์ Newhang

ถ้ามีเงิน1ล้าน ผมคงไม่กล้าซื้อแน่
แต่ถ้ามีงบซื้อรถ1ล้าน ผมคงมอง jazz city เพื่อความประหยัดน้ำมัน
แต่ถ้าต้องมีออกต่างจังหวัด คงcivic 1.8ครับ เพราะประหยัดน้ำมัน แล้วยังขับดีกว่าแจ๊ส ;D

ออฟไลน์ praman

• Newbie
  • *
altis 2.0G ครับ

เหตุผล ชอบอ่ะ เห็นแล้วชอบ ใครจะว่าแท๊กซี่ก็ช่างหัวมัน

ออฟไลน์ BankCS_52-106

• **
เป็นผม ผมเลือก กระบะตอนเดียวดีกว่า เช่น

-Toyota VIGO 3.0J

-Nissan NAVARA 2.5XE

-Tata XENON ไจแอนท์ (ตัวดีเซล 2.2 นะครับ)

แล้วเอาเงินที่เหลือเสริมช่วงล่าง กับ เพิ่มสมรรถนะนิดๆหน่อยๆ(175-180 แรงม้า ที่ล้อ)

แค่นี้ก็พอใจแล้วครับ สำหรับผม(พอดีชอบกระบะตอนเดียวเป็นการส่วนตัว)