ผู้เขียน หัวข้อ: lane assist ถ้าเราหักรถเปลี่ยนเลนแบบฉุกเฉิน จะทำงานไหมครับ  (อ่าน 3478 ครั้ง)

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
lane assist แบบที่ช่วยดึงรถให้อยู่ในเลนด้วยน่ะครับ ถ้าเกิดเหตุแบบต้องหักรถหลบกระทันหันอย่างนี้รถมันจะฝืนดึงพวงมาลัยเรากลับรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
มันเผื่อหักพวงมาลัย​ฉุกเฉิน​อยู่​แล้วครับ มันมีแรงต้านแค่พอให้เบี่ยงเล็กน้อยเท่านั้นเอง ไม่ได้ช่วยหมุนขนาดที่ระบบช่วยจอดอัตโนมัติ​ครับ

หรือประมาณ​โลจิก ของปุ่มลิมิตความเร็ว​ เราเหียบคันเร่งปกติยังไงก็ความเร็ว​ไม่เกินที่ตั้งแต่พอกระทืบคันเร่งมันก็ตัดลิมิตออก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ XyteBlaster

มันฝืนมือนิดเดียวครับ คนขับใช้แรงดึงเพิ่มจากเดิมนิดหน่อยระบบก็ยอมแล้วครับ

ออฟไลน์ rumkarndekgrean

• Jr. Member
  • **
ระบบช่วยเหลือพวก lane มี torque limit ที่ส่งให้ EPS อยู่ไม่ให้ออกแรงเกินจนทำให้เสียอาการได้

เพราะฉนั้น ถ้าเปลี่ยนฉุกเฉินแรงๆ อาจจะรู้สึกนิดๆ หรือ ไม่เลย

ออฟไลน์ tyo00

ขอบคุณครับ

พอดีผมเห็นมาจากคลิปนึง มันดึงกลับค่อนข้างแรงเลยเขาว่าเพื่อปลุกคนหลับใน เลยสงสัยว่าถ้าเกิดฉุกเฉินมันจะเป็นยังไง

ออฟไลน์ SM.

มันเผื่อหักพวงมาลัย​ฉุกเฉิน​อยู่​แล้วครับ มันมีแรงต้านแค่พอให้เบี่ยงเล็กน้อยเท่านั้นเอง ไม่ได้ช่วยหมุนขนาดที่ระบบช่วยจอดอัตโนมัติ​ครับ

หรือประมาณ​โลจิก ของปุ่มลิมิตความเร็ว​ เราเหียบคันเร่งปกติยังไงก็ความเร็ว​ไม่เกินที่ตั้งแต่พอกระทืบคันเร่งมันก็ตัดลิมิตออก

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

มันตั้ง sensitive ได้นิครับ ว่าจะแค่ต้านเล็กๆ หรือถึงตึงๆ มือ

รถผมติด sensitive เป็น LOW ครับ

ดนดันเบาๆ มันก็ไปแล้วครับ

ออฟไลน์ AirborneTH

มันมีองศาการเลี้ยวอยู่ครับ ถ้าองศาที่รถทำมุมมากๆกับเส้นแบ่งช่องทาง ระบบจะไม่ผืนแรงครับ