ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นอกเรื่อง ........ เปลือย เน็ทบุ้ค !!!!  (อ่าน 5107 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
นั่นแน่ ผมรู้นะว่าต้องคิดอะไรแน่ๆ

แต่ที่จะให้ดูคือ เน็ทบุ้คสัญชาติเกาหลี ที่ถูกแกะฝามา เพื่อเอา HDD มาเช็คว่ามันเดี้ยงหรือเปล่า

ตอนแรกผมเองนึกว่าเขาจะใช้ขนาด1.8นิ้ว เพื่อประหยัดพื้นที่ ที่ไหนได้ กลับเป็น 2.5นิ้ว เท่ากับโน้ตบุ้คทั่วๆไปเลยครับ

ส่วน HDD ของเครื่องนี้ เดี้ยงสนิทใจครับ เจ้าของบอกว่าจะเอาไปเคลมเพราะเครื่องยังอยู่ในประกัน

จากภาพ วงจรข้างในมีนิดเดียวเองอ่ะ ถ้าไม่ติดคีย์บอร์ดกับจอคงทำได้เล็กกว่านี้แหงๆ

alzeto

Re: กระทู้นอกเรื่อง ........ เปลือย เน็ทบุ้ค !!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 21:11:51 »
นั่นแน่ ผมรู้นะว่าต้องคิดอะไรแน่ๆ

แต่ที่จะให้ดูคือ เน็ทบุ้คสัญชาติเกาหลี ที่ถูกแกะฝามา เพื่อเอา HDD มาเช็คว่ามันเดี้ยงหรือเปล่า

ตอนแรกผมเองนึกว่าเขาจะใช้ขนาด1.8นิ้ว เพื่อประหยัดพื้นที่ ที่ไหนได้ กลับเป็น 2.5นิ้ว เท่ากับโน้ตบุ้คทั่วๆไปเลยครับ

ส่วน HDD ของเครื่องนี้ เดี้ยงสนิทใจครับ เจ้าของบอกว่าจะเอาไปเคลมเพราะเครื่องยังอยู่ในประกัน

เนตบุคหนูก็เหมือนกันเลยค่ะ  ถอดออกมาก็ 2.5  แต่จริงๆ ถ้าใส่ตัว1.8ลงไป  น่าจะใช้พื่นที่ที่เหลือได้มากกว่านี้ค่ะ (แต่้ก็ไม่รู้ว่าจะยัดอะไรลงไป)

ส่วนบอร์ดก็ปกติดี  ตามวิสัย ของอะตอมค่ะ

ริงโกะค่ะ

จากภาพ วงจรข้างในมีนิดเดียวเองอ่ะ ถ้าไม่ติดคีย์บอร์ดกับจอคงทำได้เล็กกว่านี้แหงๆ

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Re: กระทู้นอกเรื่อง ........ เปลือย เน็ทบุ้ค !!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 21:24:29 »
Samsung เหรอครับ?
"Lose who you are to save what you love."

keanetona

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 21:42:14 »

ครับ

เพราะ ฮุนได แดวู เกีย ซางยอง แอลจี ไม่ได้ทำโน้ตบุ้คขาย

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 21:49:30 »

ครับ

เพราะ ฮุนได แดวู เกีย ซางยอง แอลจี ไม่ได้ทำโน้ตบุ้คขาย

ตึ่ง!!...โป๊ะ!!.. ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 21:53:59 »

ครับ

ตึ่ง!!...โป๊ะ!!.. ;D

ผ่างงงงง!!!!!

(ร่วมด้วย)
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ raulowen

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 00:10:58 »
ได้อารมณ์เลย ;D

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 01:28:18 »
เน็ทบุกผมว่ามันมีพัฒนาการที่ตลกดีนะครับ

แรกๆมาใช้ SSD ราคาถูกของพวก phison อะไรสักอย่าง เป็นแผงวงจร นิดเดียวเอง

หลังๆมามี ฮาร์ดดิสจานหมุน 1.8"  แล้วหลังๆมานี่แล้วใหญ่ 2.5 นิ้วใส่กันให้ควั่บเลยครับ ไม่ใช่แค่ของค่ายเกาหลีนี่หรอกนะ  8)

ออฟไลน์ denate

• Newbie
  • *
    • BeLeaf Landscape
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 01:33:04 »
ให้ตายเถอะ ผมยังคิดว่ามันเป็น 1.8" อยู่เลย
Two things are infinite :
the universe and human stupidity ; and I'm not sure about the universe.

Albert Einstein

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 00:04:53 »
เขาก็ใช้ 2.5 เป็นปกติสำหรับฮาดดิสแม่เหล็กอยู่แล้วนี่ครับเดี๋ยวนี้ ยกเว้น SSD จะเป็น 1.8 (กับพวกรุ่นเก่าๆ)
ส่วนเรื่องเปลี่ยนฮาดดิส คนที่ซื้อแบบ SSD มาเอาไปเปลี่ยนเป็น2.5 จานหมุนแทบทุกคนเลยครับ(ถ้าคนใช้จริงจังน่ะนะ)