ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคุณภาพอะไหล่ Coolgear กับ denso ครับ  (อ่าน 8760 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
สอบถามคุณภาพอะไหล่ Coolgear กับ denso ครับ
« เมื่อ: กันยายน 01, 2019, 13:32:17 »
สองยี่ห้อนี้ coolgear กับ denso คุณภาพต่างกันมากไหมครับ พอดีจะเปลี่ยนอะไหล่ชุด หน้าคลัชคอมแอร์ ครับ อยากทราบท่านที่มีความรู้ด้านอะไหล่ ว่าคุณภาพสองยี่ห้อนี้ห่างกันมากไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ โบตั๋น

Re: สอบถามคุณภาพอะไหล่ Coolgear กับ denso ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2019, 13:55:56 »
เท่าที่ทราบ Cool Gear เป็นยี่ห้อราคาต่ำ ที่ Denso ทำออกขาย อะไหล่อาจไม่ทนเท่าของ Denso แต่ได้ราคาที่ถูกกว่า

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
Re: สอบถามคุณภาพอะไหล่ Coolgear กับ denso ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2019, 17:36:52 »
ถ้าเป็นพวกตู้แอร์ของ coolgear denso ผมพอจะตอบได้ว่าผลิตโรงงานเดียวกับยี่ห้อหนึ่งของไทยครับ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2019, 02:06:18 »
Cool gear เขาทำมาเพื่อให้ลูกค้าใช้ของเทียบเท่าของแท้แต่ราคาถูกกว่าของแท้เดนโซ่   เพื่อที่ลูกค้าจะได้ไม่ไปใช้อะไหล่เทียมที่คุณภาพต่ำกว่า   
แต่มันมีร้านแอร์หลายร้าน   ดันผ่าไปอุตริไปหลอกลูกค้าว่ามันคือของแท้เดนโซ่  แล้วไปฟันราคากับลูกค้าเท่าอะไหล่แอร์เดนโซ่ คือแพง  แล้วไปบอกลูกค้าว่าเป็นของแท้อีกด้วย         ทั้งที่จริงมันทำมาเพื่อให้มีราคาถูกกว่า เป็นทางเลือกที่ย่อมเยาว์กว่าไปใช้อะไหล่เทียมข้างนอก อะไหล่เขาทำมาเพื่อสู้ตลาดล่างแต่คุณภาพใช้ได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2019, 02:08:31 โดย Auto »

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2019, 09:21:28 »
อารมณ์ อะไหล่ Hamp ของ HONDA หรือ อะไหล่ POP ของ HINO น่ะครับ

ของใช้ได้ มีคุณภาพระดับหนึ่ง อาจจะไม่เท่าของแท้ แต่ไม่ต้องไปลุ้นกับของเทียม ของเทียบ ยี่ห้ออะไรก็ไม่รู้ แลกกับ ราคาถูกกว่า

ยกตัวอย่าง

มอเตอร์พัดลมไฟฟ้าแอร์ ของ CRV G3 ... ของแท้ 3.8 พัน / ของ Coolgear 1.8 พัน ครับ

ออฟไลน์ aod

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2019, 11:49:25 »
ขอบคุณคำแนะนำจากทุกท่านครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 10:50:23 »
Cool gear เขาทำมาเพื่อให้ลูกค้าใช้ของเทียบเท่าของแท้แต่ราคาถูกกว่าของแท้เดนโซ่   เพื่อที่ลูกค้าจะได้ไม่ไปใช้อะไหล่เทียมที่คุณภาพต่ำกว่า   
แต่มันมีร้านแอร์หลายร้าน   ดันผ่าไปอุตริไปหลอกลูกค้าว่ามันคือของแท้เดนโซ่  แล้วไปฟันราคากับลูกค้าเท่าอะไหล่แอร์เดนโซ่ คือแพง  แล้วไปบอกลูกค้าว่าเป็นของแท้อีกด้วย         ทั้งที่จริงมันทำมาเพื่อให้มีราคาถูกกว่า เป็นทางเลือกที่ย่อมเยาว์กว่าไปใช้อะไหล่เทียมข้างนอก อะไหล่เขาทำมาเพื่อสู้ตลาดล่างแต่คุณภาพใช้ได้เลย

น่าจะขายกันตรง ๆ ดีกว่า   หากรู้ทีหลัง เขาจะไม่เข้าร้านนี้เอา 
บอกไปเลยว่า แท้ บริษัท denso ทำตลาดใหม่ ราคาต่ำ  8)