ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็น กรณี กระจกข้าง แตะ/ตี กัน ครับ  (อ่าน 11259 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zachary C

• Hero Member
  • Beauty is in the Eyes of the Beholder
Re: ขอความคิดเห็น กรณี กระจกข้าง แตะ/ตี กัน ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 15:54:26 »
ถ้ารู้ตัวว่าไปเริ่มแตะเบียดเขาก่อน ผมหยุดนะ

และก็อยากให้คนที่มาแตะผมก่อนได้หยุดดูเหมือนกัน ถึงจะไม่ได้เสียหายอะไร อย่างน้อยเลยไปไม่มากกดกระจกดูหรือขอโทษก็ยังนับว่าดีมากแล้วครับ

ก็เหมือนเราเดินชนกันอ่ะ เรายังหยุดขอโทษกันเลย

จริงครับ

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนี้ ผมจะได้ระมัดระวังมากขึ้น ต่อๆไป
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ Activehybrid

Re: ขอความคิดเห็น กรณี กระจกข้าง แตะ/ตี กัน ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 16:34:48 »
จะอะไรชนกันก็ตามครับ อยู่ที่อารมณ์ ถ้าพร้อม+ห้ามลง ไม่รู้มีอาวุธอะไรมั่ง
เมื่อไม่นานมานี่มีข่าวออกทีวี คนขับTaxiลงไปให้เขาเอามีดแทงหัวใจ แต่โชคดีไม่ตาย เพราะเดชะบุญมีตังแบงก์ในกระเป๋าเสื้อหนาพอ 

ถ้าปลอดภัยจริงก็ลดกระจกนิดนึงคุยได้ แต่ยังไงคุยต่อหน้าตำรวจดีสุด

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 10:58:27 »
ส่วนมากผมจะเจอมอไซด์แตะกระจก หรือชนกระจก ตอนรถติด แล้วขับหนีไปเลย ตามก็ไม่ได้

แต่ถ้าเราทำผิด กระจกไปโดนคันอื่นก็ต้องขอโทษเขา
หากเขาไม่ยอม ก็ค่อยลงไปคุยเคลียร์ครับ  8)