ผู้เขียน หัวข้อ: Swift 1.2 dual jet มีปัญหาจุกจิกไม๊ ?  (อ่าน 3089 ครั้ง)

ออฟไลน์ kanazawa

• Newbie
  • *
Swift 1.2 dual jet มีปัญหาจุกจิกไม๊ ?
« เมื่อ: กันยายน 09, 2019, 19:16:12 »
อยากได้เพราะประหยัด แต่ติดที่ว่าจะซื้อมาเป็นรถใช้งานวันละ 60-70 โล กังวลว่าตัวรถจะมีปัญหาจุกจิกรึเปล่า ช่วงล่างถ้าเทียบกับ Yaris hatchback แล้วแข็งกว่าเยอะไม๊ครับ  :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ NoBiReacto

• Sr. Member
Re: Swift 1.2 dual jet มีปัญหาจุกจิกไม๊ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2019, 19:57:39 »
เกียร์หอนครับ ดังค่อนข้างแรงเอาเรื่องทั้งๆที่รถไมล์ยังไม่ถึง20,000โล ขับเข้าซอยมานี่รู้เลยเพราะเสียงดังจริงๆ

ออฟไลน์ whoami

• Hero Member
Re: Swift 1.2 dual jet มีปัญหาจุกจิกไม๊ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 07:45:36 »
เกียร์หอนเฉพาะช่วง 40-60 ฝ่ายเทคนิคของซูซูกิบอกว่าเป็นปกติไม่มีปัญหาใดๆ

ซึ่งเกียร์ cvt jatco7 ตัวนี้มีอาการแบบนี้หมดแต่ค่ายรถก็ใช้กันทั่วบ้านทั่วเมืองครับ

ถ้าเปิดเพลงฟังไม่สังเกตก็ฟังไม่ออกครับ นอกนั้นไม่มีปัญหาจุกจิกอะไรเลยใช้มาปีกว่าแล้วครับ

ถ้าเทียบกับยาริส ช่วงล่างดีกว่ายาริส ไม่ได้แข็งกว่ามากมาย อัตราเร่งดีกว่า ประหยัดกว่า

แต่ความเงียบในห้องโดยสารยาริสคือดีงามมาก สวิฟท์นี่ค่อนข้างดังครับ

ยังไง จขกท ลองไปทดลองขับเทียบกันดูนะครับ หรือถ้าไม่รีบรอ jazz ใหม่ต้นปีหน้า

ก็น่าสนใจ เพราะมาตีตั๋วอีโคคาร์เฟส 2 ด้วยครับ

ออฟไลน์ kanazawa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 18:32:57 »
ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ กังวลเรื่องเกียร์หอนเหมือนกันครับ รถใช้งานน่ะครับ กังวลว่าจะต้องซ่อมเกียร์เป็นระยะ ๆ ครับ