ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip จุดจบสายมุด เก๋งเจอของแข็งขับประกบ หวังแซงแต่เสียหลัก *-*  (อ่าน 17271 ครั้ง)

ออฟไลน์ bennieT8

• Sr. Member
คะนองและประมาทครับ  นึกว่าขับซุปเปอร์คาร์  ผมก็เคยเป็นวัยรุ่นมาก่อนก็เข้าใจครับ  บางครั้งมันก็ต้องเป็นบทเรียนอย่างหนักถึงจะจำ  แต่ดันไปทำให้คนอื่นเดือดร้อนไปด้วย  ยังดีที่ไม่มีคนเจ็บ  รายนี้ยังไงก็ไม่ใช่เคสแรกและเคสสุดท้ายหรอกครับ  ได้แต่ภาวนาว่าอย่าได้เจอกับตัวเองเท่านั้น

ออฟไลน์ Artist

• Full Member
เบนซ์ ML250d เค้ามาของเค้าดีๆครับ มีแซงรถบรรทุกแล้วก็เข้าซ้ายขับไปเรื่อยๆไม่ได้มุด
สวิฟท์มุดมาตลอดทาง แถมไปบี้ก้นเบนซ์อีก พอออกซ้ายทางร่วมจะแซง เบนซ์คงหมั่นไส้เลยเร่งไม่ให้แซง
รถซิตี้คาร์แบบนี้เวลาเร่งแล้วเบรคแรงๆโอกาสเบรคเฟดได้ เพราะมุดมาตลอดผ้าเบรคคงเริ่มลื่นแล้ว พอเบรคแรงๆเลยรถสะบัดไปชนเบนซ์กับขอบทาง

ประสบการณ์ตรงของผมเลย เคยใช้ซีวิค3ประตูกับแลนเซอร์ ผ้าเบรคติดรถ เวลามุดมาเร็วๆแล้วเบรคกระทันหันตูดสะบัดแบบสวิฟท์นี่แหละ

รถยุคใหม่ๆพวกซีวิค มาสด้า3 อัลติสจะไม่เป็นแบบนี้แล้ว อีโค่คาร์ ผ้าเบรคคงไม่ทนความร้อนเท่าไหร่ ไม่ควรเอามาขับมุดแบบนี้

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
บางทีก็ไม่เข้าใจนะครับ มาไหล่ทาง แล้วมาพยายามจะเบียดเข้าให้ได้ แล้วคนขับมาในเลนดีๆ ต้องเบียงไปเบียดเลนกลางให้ดีที เพื่อไม่ให้เกิดอุบัติเหตุ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

เดาว่าเบนซ์เร่งเครื่องเพื่อปิดช่องไม่ให้แซง คงนึกไม่ถึงว่าสวิฟท์จะพลาด พอตกใจก็เลยวิ่งหนีไปตั้งหลักก่อน

ออฟไลน์ aun

เดาว่าเบนซ์เร่งเครื่องเพื่อปิดช่องไม่ให้แซง คงนึกไม่ถึงว่าสวิฟท์จะพลาด พอตกใจก็เลยวิ่งหนีไปตั้งหลักก่อน

คิดเหมือนกันเลยครับ ดูแล้วคงหมั่นไส้เลยกะบล็อคไม่ให้มุดเฉยๆ สวิฟท์ดันพลาดซะงั้น  ::)

ออฟไลน์ alpha14

วัยกะลังห้าวกับอีโคคาร์   เจอมาเยอะละครับ วิ่งๆอยู่ชอบดันชอบแทรก นี่ก็บ่งบอกสกิลอ่อนได้เป็นอย่างดี ขายซากกันเลยสภาพนี้ จากเร็วกลายเป็นช้าเสียเงินเสียเวลา บทเรียนราคาแพง ต่อนี้ไปคงไม่กล้าห้าวอีก!

ออฟไลน์ TWC

• Jr. Member
  • **
เจอบ่อยครับ พวกแทรกเลนแล้วเบียดจนเราต้องย้ายเลน
ผมงงกับความคิดคนพวกนี้ว่าเค้าไม่รู้ตัวหรือว่านี่มันเป็นพฤติกรรมที่น่ารังเกียจ

ออฟไลน์ jan_e39

swift ปัญญาอ่อนมาก จะเร่งไปแซงซ้าย ทั้งๅที่รู้ว่ามันบีบเลนแล้ว  Benz เค้าวิ่งของเค้าดีดี แต่เค้าคงเห็นและหมั่นไส้ swift เลยเร่งมาปิดเลนส์ก็เท่านั้น Swift มันจะได้สำนึก ต่อไปเผื่อจะได้มีสติ ไม่ไปทำใครเดือดร้อนอีก ขับรถไร้สติ เหมือนเด็กเพิ่งขับรถ สรุป สมน้ำหน้าครับ

ออฟไลน์ Slow But Sure

มันจะเป็นไปได้มั้ยว่า
จริงๆแล้ว swift มันยังไม่โดน Benz
แต่ swift มันไม่มี Traction Control
พอเห็นจะชนแล้วหักพวงมาลัยออกกระทันหัน
swift มันเลยเสียอาการไปชนขอบทาง
Benz ก็ไม่ได้โดนอะไรเลยไปต่อเลย

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
Benz​ บอก​ ggez  8)
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ TeslaX

ตลาดล่างของจริง

ออฟไลน์ <Sportivo>

ขับเบนซ์ระดับนี้มีรถใช้มากกว่า 1 คันนะครับและรถมีประกันแน่นอน เฉี่ยวแค่นี้ซ่อมเองได้ มีรถอื่นใช้แทนแน่นอน เลยไปต่อเลยไม่อยากเสียเวลารอเรียกประกัน ถือว่าเคสนี้คนขับสวิฟโชคดีไปไม่ตายไม่เจ็บซ่อมแค่รถตัวเอง

ออฟไลน์ lunacy

น่าจะมีเรื่องกันมาก่อนหน้านี้นะ
ดูเหมือนสวิฟท์จะพยายามตามไล่

สุดท้ายก็พัง

ออฟไลน์ tvm

ที่เมนต์กันว่าเบนซ์เกี่ยวด้วยนี่นั่นโน่น คงยังไม่ได้ดูครึ่งหลังที่เป็นกล้องสวิฟ
ดูให้จบก่อนค่อยสรุปดีกว่าครับ
เบนซ์อาจจะวิ่งเร็วด้านแซงซ้ายจริง แต่ไม่ได้อะไรกับสวิฟเลย

ออฟไลน์ HHHsung

ขับเบนซ์ระดับนี้มีรถใช้มากกว่า 1 คันนะครับและรถมีประกันแน่นอน เฉี่ยวแค่นี้ซ่อมเองได้ มีรถอื่นใช้แทนแน่นอน เลยไปต่อเลยไม่อยากเสียเวลารอเรียกประกัน ถือว่าเคสนี้คนขับสวิฟโชคดีไปไม่ตายไม่เจ็บซ่อมแค่รถตัวเอง

ออกสื่อขนาดนี้ ประกันเบนซ์ไม่ยอมเคลมแบบจ่ายฟรีแน่ๆ ถ้าเบนซืไม่จ่ายเอง สวิฟเตรียมตัวจ่ายได้เลย ผ่อนได้ผ่อน ไม่ไหวก็ล้มละลายไป

ปล. ดูจากกล้องสวิฟแล้ว นึกว่าอยู่บนรถแข่ง จี้ติดแล้วโยกออก จะเอาลมดูดช่วยส่งใช่มั้ย 555 ช่วยต้นคลิปเกือบออกไปปะกับรถตู้ นิดเดียวจริงๆ

คิดว่าไม่มีเคสกันมาก่อนแน่ๆ ดูจากสปีดการขับของสวิฟแล้ว เหมือนคนเมายาแล้วล้น เคสนี้ที่โดนเพราะตัดสินใจช้า และที่สำคัญเคยขับอีโคคาร์มาหลายคัน

เบรคมันก้งั้นๆ ไม่ได้หยุดได้ตามสั่ง เลยเดาว่าเบรคไม่อยู่ สัญชาตญาณเลยหักหนีแท๊กซี่ออกมาทางขวา เพราะซ้ายคือกำแพง จากนั้นก็ให้ภาพเล่าเรื่องไป.. 

ออฟไลน์ MUK

ผมดูผมไม่ค่อยเข้าใจ ตัดสินไม่ได้ว่า ในใจของสองคนขับนี้ คิดอะไรอยู่
แต่สิ่งที่ต้องคิดกันและไม่ควรให้เกิดคือ คันเบนซ์ ไม่น่าจะบีบเพราะจะทำให้เกิดอุบัติเหตุไดในที่สุด
คงไม่เกี่ยวว่ารถจะเล็กจะใหญ่ แต่ผมมว่า น้ำใจ ควรจะมีมากกว่านี้ ควรใจเย็น ต้องไม่ยอมให้เกิดอุบัติเหตุ เพราะมีโอกาสตายได้ ชีวิตมีค่ากว่าทุกอย่างที่หลายท่านพูดมาทั้งหมดเลย
ผมว่า คนไทยด้วยกัน มีน้ำใจ ยอมกันบ้างก็ดีครับ ต่อให้ผิด ก็แค่ยอมครับ มันไม่เกี่ยวกับรถหรอกครับ มันอยู่ที่ใจมากกว่า

ออฟไลน์ CK5

ดูจากกล้องหน้าของสวิฟ เหมือนเบนซ์ วิ่งซ้ายเค้าดีๆนะครับขับเร็วกว่ารถตู้นิดเดียว แต่สวิฟแซงไม่พ้นโดนขอบทางบีบก่อน แต่ถามว่าเบนซ์เร่งเครื่องมั้ยนี่ไม่รู้นะครับ กล้องหน้าสวิฟ มันไม่มีเสียงอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2019, 15:37:27 โดย CK5 »

ออฟไลน์ nottii77

ผมดูผมไม่ค่อยเข้าใจ ตัดสินไม่ได้ว่า ในใจของสองคนขับนี้ คิดอะไรอยู่
แต่สิ่งที่ต้องคิดกันและไม่ควรให้เกิดคือ คันเบนซ์ ไม่น่าจะบีบเพราะจะทำให้เกิดอุบัติเหตุไดในที่สุด
คงไม่เกี่ยวว่ารถจะเล็กจะใหญ่ แต่ผมมว่า น้ำใจ ควรจะมีมากกว่านี้ ควรใจเย็น ต้องไม่ยอมให้เกิดอุบัติเหตุ เพราะมีโอกาสตายได้ ชีวิตมีค่ากว่าทุกอย่างที่หลายท่านพูดมาทั้งหมดเลย
ผมว่า คนไทยด้วยกัน มีน้ำใจ ยอมกันบ้างก็ดีครับ ต่อให้ผิด ก็แค่ยอมครับ มันไม่เกี่ยวกับรถหรอกครับ มันอยู่ที่ใจมากกว่า

ส่วนตัวนะครับ ผมเคยเจอรถแซงซ้ายแล้วเบียดรถที่วิ่งมาปกติ ผลคือรถคันนั้นยอมโยกออกขวาและเกือบขึ้นเกาะกลางครับ ถ้าผมสวิฟผมคงยกคันเร่งดีกว่า และประเมินว่าเราขับ ecocar ไม่ได้ขับรถสปอร์ต

ออฟไลน์ S6

จะมุดจะแซงบนถนน ก็ห่วงชีวิตคนอื่นบ้าง ไปหมุนฟาดกับคันอื่นเขาจะเดือดร้อนด้วย  >:(
ดูจากคลิปโดน SUV เขาอัดเข้าให้แล้ว ตอนชนทีแรก Swift กระเด็นออกมา SUV ตามเข้าไปซ้ำอีกรอบ และอีกรอบ ก่อนจะไป กะเอาให้ตกทางด่วนเลยละมั้ง

อยากซิ่งก็ไปขับในสนามแข่งเถอะ ว่าแต่ขับแบบนี้จะไปแซงใครในสนามได้  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2019, 14:03:03 โดย NR »

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
 เรื่องมุดไหล่ทางคงไม่มีใครบอกว่าไม่ผิด แต่ผมว่าเบนซ์ดูแปลกๆนะครับ ถ้าไม่หมั่นไส้ก็คงมีอะไรกันมาก่อนหน้า

ออฟไลน์ I'm Ti

• Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective

ออฟไลน์ raygun

คนไทยด้วยกันมีน้ำใจกันบ้าง
เพราะคิดกันแบบนี้ถึงได้มีคนขับรถชั่วๆเหมือนสวิฟท์คันนี้เต็มเมือง
น้ำใจมีไว้ให้คนเคารพกฏจราจรครับ

ออฟไลน์ BOBBY_7

ดูเฉลยแล้ว โอว้ จะมุด จะจี้อะไรขนาดนั้น

เสียวอันตรายกับเพื่อนร่วมทาง

มารยาทการขับแบบนี้ ควรได้รับโทษเช่นเดียวกับเมาแล้วขับ
ไม่น่าสงสารเลยยย  :-\

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8).....วัยโจ๋บ่น กระดูกคนละเบอร์ อย่าเอาอย่าง :-X

ออฟไลน์ sedan lover

eco car มุดซิ่งแบบนี้มีให้เห็นชินตาครับ ทั้งstandard ทั้งแต่ง เส้นรังสิตนครนายก เส้นลำลูกกา หรือตามนิคมชลบุรีเยอะแยะไปครับ เยอะกว่ายุงเสียอีก ชนแบบนี้ถือว่าปกติครับ

ออฟไลน์ ACE

• **

คนไทยด้วยกันมีน้ำใจกันบ้าง
เพราะคิดกันแบบนี้ถึงได้มีคนขับรถชั่วๆเหมือนสวิฟท์คันนี้เต็มเมือง
น้ำใจมีไว้ให้คนเคารพกฏจราจรครับ

+1 ครับ  8)
2015 Porsche Cayman (Flat-6 2.7 NA)
2006 Mercedes-benz SLK200 (I4 1.8 Supercharge)
2014 Mercedes-benz E250CDI (I4 2.1 Turbo Diesel)
2015 BMW Activehybrid 3 (L6 3.0 Turbo Hybrid)
2013 Audi Q7 (V6 3.0 Turbo Diesel)
2022 Mercedes-benz C43 (V6 3.0 Turbo)

ออฟไลน์ xrp

• Newbie
  • *
ขับได้เหี้ยทั้งคู่ เอาถนนสาธารณะมาเป็นที่ระบายอารมณ์

ออฟไลน์ jinda

• **
คือ คลิปทั้งของรถคนนอกที่ไม่เกี่ยวโดยตรง และของสวิฟท์เองไม่ได้ระบุว่าเจอเบนซ์ครั้งแรกช่วงไหน

อาจหมั่นไส้มาก่อนแล้วสวิฟท์ยังตามไม่เลิกเบซ์เลยกันท่าซะเลย

หรือพึ่งเจอตอนนั้นแล้วเบนซ์หมั่นไส้เร่งมาบัง  เพราะก่อนจังหวะเบียดสวิฟท์มุดไหล่ทางซ้ายแล้ว และเบนซ์ทำท่าเปลี่ยนเลนจากซ้ายเข้ากลางแต่ติดข้างหน้าเปลี่ยนเลนมาบังทางพอดีเลยโฉบซ้าย พอโฉบมาก็เจอสวิฟท์กำลังจะโฉบจากไหล่ทางเข้าเลนซ้าย เบนซ์ไม่ชลอเร่งปิดเลยเบียดกัน

คือตอนนั้นเลนซ้ายต่างคนต่างเปลี่ยนแย่งเลนกัน

สวิฟท์ก็มุดประมาทหวาดเสียวตลอดคลิป  เบนซ์เห็นหมั่นไส้ก็กันท่า เพราะในคลิปตอนแรกขับดีๆพอสวิทฟ์มาเท่านั้นแหละออกอาการเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2019, 18:38:23 โดย jinda »

ออฟไลน์ chatier

• **
ผมดูคลิปจบนะ

แต่ผมขอเป็นคนส่วนน้อยละกัน​
สวิฟน่ะขับรถเฮียมาแต่ต้นอยู่แล้ว​เห็นอยู่​ แต่วินาทีสุดท้ายที่ทำให้เกิดอุบัติเหตุน่ะ ผมว่าเป็นเบนซ์นะ

เพราะถ้าดูมุมมองจากกล้องสวิฟ​ สวิฟได้เข้าไปอยู่ในเลนทางร่วมเรียบร้อยแล้ว​ และเหมือนจะไม่คร่อมเส้นขาวด้วย​ (แม้กระทั่งตอนโยกออกไป)
​ทีนี้มันก็เหมือนรถทางร่วมทั่วไปละ​ ​ที่จังหวะควรจะให้ใครไปก่อนไปหลัง​
 ประกอบกับมุมมองกล้องคันที่ตามเบนซ์ในตอนต้นคลิป​ เห็นเลยว่าเบนซ์กดปิด​ด้วยความเร็วที่ต่างจากตอนสวิฟตามตูดอยู่ชัดเจน​ แถมไม่ได้วิ่งมาตรงๆ​ด้วย​ พยายามเบียดปิดช่องจนเกือบจะมาชนคันขวาแล้วเหมือนกัน​ ดังนั้นผมให้เบนซ์ผิดมากกว่าหน่อยนึงครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

ทั่งคุ่ร่วมกันประมาท
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22