ผู้เขียน หัวข้อ: รถมีปัญหาแก้ไม่ได้สักที เดี๋ยวนี้บริการหลังการขายเบนซ์เป็นแบบนี้แล้วหรือครับ  (อ่าน 10076 ครั้ง)

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member
Hybrid น่ากลัวครับ หมดประกันน่าจะมีจอดเป็นซากคาศูนย์เยอะ

เพราะซ่อมไม่เป็น  หรือ จ่ายไม่ไหว

ออฟไลน์ nat1532

• Newbie
  • *
ให้กำลังใจได้อย่างเดียวจริงๆ ครับ

เดี๋ยวมีคนว่า รถออฟชั่นเยอะ มีปัญหาเรื่องธรรมดา ผมละเพลียใจ

มีอีกประโยคครับ คนซื้อไม่บ่น คนบ่น ไม่ซื้อ ก็คนซื้อนี่ไงล่ะมาบ่น 555  :-X

ตราดาวมันยั่วใจคนไทย แต่ทำไมมันช่างเปราะบางเหลือเกินนน

มีข้ออ้างให้Benz อีกหลายประโยคเลยแหล่ะครับ เชื่อมั้ยในคลับFBยังปลอบใจกันเองว่าเป็น "รถน่ะดี แต่เป็นuser errorซะก็เยอะ" หรือ "ธรรมดาที่ในคลับจะมีแต่คนเอาปัญหาของรถมาถาม เลยทำให้เบนซ์ดูมีdefect เยอะ"   

ยอมรับว่าแบรนด์นี้เค้าแข็งแกร่งมาจากอดีตจริงๆ แม้ปัจจุบันจะห่วยแค่ไหน ยังมีคนเข้าข้าง ถ้าเป็นยี่ห้อใหม่ๆ อย่างMG ล่ะไม่อยากนึกถึง คงเละ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ผมคงได้แต่เอาใจช่วยครับ ส่วนตัวศึกษาหาข้อมูลมาแล้วหลบยี่ห้อนี้

เห็นบางคนที่ใช้ก็บอกว่าเป็นเรื่องปกติ เหอๆ

ออฟไลน์ watchakt

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ได้แต่รอ ผจก.ทั้งหลายกลับมาจากไปเที่ยวอบรมที่เขาใหญ่ครับ  อยู่โน่นสงสัยไม่มี internet หรือสัญญาณโทรศัพท์ ทำงานกันไม่ได้เลยทีเดียว
ต้องให้ลูกค้ารอแบบไร้คำตอบมาเป็นอาทิตย์แล้ว

ส่วนคนที่บอกคอมแอร์ลูกละหมื่น คือ ทางฝ่ายซ่อมเค้าแจ้งชื่อมาแบบนี้ผมก็บอกไปแบบนั้น แต่สงสัยว่าทำไมต้องรอเป็นเดือน พอรอก็ไม่หาย แถมมีอาการอื่นพ่วงมาอีก

ตอนนี้เห็น plugin ขายดีมากเลยนี่ อันนั้นน่าจะหนักกว่าอีกนะครับผมว่าในอนาคต  ช่างซ่อมที่นี่คือช่างหัวมันจริงๆ ผจก.แบบนี้ไม่ต้องจ้างหรอกเปลืองเงิน เจอปัญหาไล่ให้ไปร้องเรียนเอง ทำอะไรไม่ได้สักอย่าง  กระจอกครับ

ออฟไลน์ panjap

• Hero Member
คอมแอร์ใน 0 ไม่ใช่ราคานี้แน่นอน ต้องมี 4 หมื่นอัพครับ