ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกยังไงกับ ช่องยูทูปเกี่ยวกับรถ ประเภทรีวิวแห้ง ครับ  (อ่าน 8776 ครั้ง)

ออฟไลน์ rumkarndekgrean

• Jr. Member
  • **
สื่อรถไทยผมดูแค่ hlm ครับ อันอื่นดูไม่ลงจริงๆครับ

ของต่างประเทศมีหลายอันที่ติดตามครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

• Hero Member
ผมเองก็เป็ฯ Youtuber รีวิวรถ camry ครับ แต่เป็นรถของผมเอง ซื้อเอง ทำเอง รีวิวเอง นักเลงพอ 555+ ยอดดูกระพีกนึง แต่ผมไม่ได้ทำเพื่อการคาอะไรครับ ทำเล่นลงกลุ่ม ลงเพจ แต่มีคนติดตามเยอะ ยอดดูมาก ผมเลยทำคลิปอื่นๆออกมาเรื่อยๆ สนุกดีครับ

ส่วนช่องที่เอารูปมาแปะ แล้วพูดๆๆๆ ผมก็เลือกดูบางคลิปครับ ไม่ได้ anti อะไร ดูมันทุกช่องที่สนใจครับ แต่ไม่กด sub ถ้าไม่ได้สนมากนัก ส่วนตัวผมว่าพวก youtuber ที่ร่ำรวย แต่ทำคลิปรีวิวกินมาม่า กินข้าวมันไก่ ยังไร้สาระกว่าเลย แต่คนดูเป็นล้าน ไม่เข้าใจเหมือนกัน ผมคงไม่ใช่กลุ่มเป้าหมาย

ออฟไลน์ คนขับรถ

• **
หากจิตเมตตาหน่อย ก้ออาจจะมองว่าเป็นอาชีพของเขาในช่วงลองผิดลองถูก
เป็นกำลังใจให้เพื่อนมนุษย์ที่อาจจะสุดจริต ไม่ก้อปงานใคร ก้อน่าเอาใจช่วยนะ

ผมว่ายังดีกว่าไม่ทำอะไรเลยนะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่รู้สึก เพราะไม่ชมครับ เพิ่งทราบความหมายรีวิวแห้งนี่แหละ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ผมเฉยๆ ครับ จะแห้ง จะเปียก จะแฉะ ยังไงก็เหอะ

ผลงานแต่ละคนทำออกมา ไม่ต้องเหมือนกัน ขึ้นอยู่กับกำลัง ทุนทรัพย์ และความสามารถ

ใครมีตัง มีทีม มีทุนทรัพย์เยอะ ก็อาจจะ production ใหญ่หน่อย มีโน่น นี่ นั้นประกอบ

แต่คนอยากทำ แค่อยากทำ เขาก็ทำแบบที่เขามี

ส่วนคนดู ก็ขึ้นอยู่กับว่า เขาสนใจก็ดู ไม่สนใจก็ผ่านไป

ตราบใดที่ไม่ได้ไปละเมิดผู้ใด

ออฟไลน์ SM.

ไม่ดูครับ ไม่ได้อรรถรส

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ใครจะทำก็ทำไป ส่วนตัวผมไม่ดูครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ zuneo

• **
ถ้าไม่ได้เสียตังเวลากดเข้าไปดูก็ไม่คิดมากครับ ไม่ชอบก็แค่เปลี่ยนอันใหม่

ออฟไลน์ polwath

• Sr. Member
ผมก็ดูแค่ HLM อย่างเดียว นอกนั้นก็ The Grand Tour, Top Gear เก่า, ChrisFix และ VinWiki (ไม่เชิงรีวิว แต่เป็นการเล่าประสบการณ์ของคนชอบรถและใช้รถจริงซะมากกว่า แนะนำว่าให้เลือกเป็นรายวีดีโอไป เกรดก็มีค่อนข้างเยอะพอสมควร) และคลิปอื่นๆ ที่จำแหล่งไม่ได้ก็มีบ้าง เป็นคนค่อนข้างเลือกตามคุณภาพเนื้อหา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2019, 15:52:12 โดย polwath »

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member
ของไทยผมอ่าน HLM อย่างเดียว ส่วนใน YouTube รีวิวรถไทยผมว่ามีแต่ junk ทั้งรีวิวแบบขโมยรูป รีวิวแบบรถจอดอยู่ ไม่เคยแม้แต่ขับ ห่วยมาก
นอกนั้นผมไปดู Car Wow บ้าง Car buyer Australia บ้าง หรือฝั่งเยอรมันก็มี DW ภาคภาษาอังกฤษซึ่งก็รีวิวดีทีเดียว