ผู้เขียน หัวข้อ: Ranger Raptor จะมีปรับโฉมเร็วๆนี้ไม๊ครับ  (อ่าน 2913 ครั้ง)

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Ranger Raptor จะมีปรับโฉมเร็วๆนี้ไม๊ครับ
« เมื่อ: กันยายน 04, 2019, 22:45:30 »
พอดีเห็นว่าปลายปีที่ออสเตรเลียจะปรับไฟหน้าเป็น LED แทน HID เดิม
กับน่าจะเพิ่มออปชั่นระบบเตือนต่างๆขายในราคาเดิมรถส่งจากบ้านเราทีนี้คือถ้าสิ้นปีออกตัว MC ชัวร์ไม๊ครับท่านใดมีข้อมูลรบกวนด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
Re: Ranger Raptor จะมีปรับโฉมเร็วๆนี้ไม๊ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 09:32:35 »
ปรับไฟจะดีมาก มองจากห้องโดยสาร(ฟีล​ม์​ก็ใส)​รู้สึกว่าไฟไม่สว่างเลย เมื่อเทียบ​กับกระบะไฟหน้า led ค่ายอื่นๆ

ออฟไลน์ MUK

Re: Ranger Raptor จะมีปรับโฉมเร็วๆนี้ไม๊ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 09:44:31 »
รูปโฉม ผมว่า ก็ ดูดี แต่สิ่งที่อยากให้ปรับแก้ไข แบบหมดจดคือ ปัญหา เกียร์ เครื่องยนต์ อะไรพวกนี้ดีกว่าครับ
ซึ่งเป็นปัญหาที่ หลายคนที่ใช้งานยิ้มไม่ออกครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 11:15:18 »
ปรับโฉมไม่น่ามี

ปรับอุปกรณ์ อาจจะมี แต่คงนิดๆ หน่อย

Ranger จะเปลี่ยนโฉม 1-2 ปีข้างหน้า ถ้า Ranger Raptor จะเปลี่ยน ก็คงรอหลัง Ranger โน่นละครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 12:35:42 »
ไม่มีหรอกครับ ยิ่งเร็วๆนี้ ยิ่งไม่มีแน่ๆ เต็มที่ก็ปรับอุปกรณ์เล็กๆน้อยๆ

all new จะมาอยู่แล้ว แถมตัว raptor ไม่ได้ยอดขายเยอะ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 18:42:37 »
ปรับรายละเอียดอุปกรณ์ต่างๆครับให้สอดคล้องกับ Ranger Raptor US ver. ที่กำลังจะคลอดเร็วๆนี้ ซึ่งเหมือนโฉมตลาดโลกมาก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 18:53:01 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ
ผมใช้คำผิดหมายถึงจะมีปรับหรือเพิ่มอุปกรณ์แบบในข่าวนี้ช่วงสิ้นปีนี้ไม๊ครับ