ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า ALTIS แยกตัว LIMO ออกมาให้หน้าตา ไม่เหมือนตัวอื่น ??  (อ่าน 7851 ครั้ง)

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
Re: ถ้า ALTIS แยกตัว LIMO ออกมาให้หน้าตา ไม่เหมือนตัวอื่น ??
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 19:42:43 »
เรื่อง Taxi นี่คุยกันวันนึงก็ไม่จบครับ คนในนี้เข้าใจกันหมดอยู่แล้ว แต่คนทั่วไปที่ไม่ค่อยสนใจเรื่องรถเท่าไหร่ก็คงจะมีตรรกะแบบนี้ต่อไป ทำใจครับ

ออฟไลน์ Magl

• Hero Member
Re: ถ้า ALTIS แยกตัว LIMO ออกมาให้หน้าตา ไม่เหมือนตัวอื่น ??
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 19:48:29 »
คือเรื่องยี่ห้อกับแท็กซี่ มันเป็นข้ออ้างของคนกลุ่มนึงแค่นั้น เหมือนความคิดของเด็กที่คิดตามผู้ใหญ่ต่อๆกันมา ปากต่อปาก

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 20:13:44 »
ข้อแรก เจ้าของกระทู้เขาไม่ได้พูด แค่เขาได้ยิน
ข้อสอง เขาอยากเห็นรุ่นนี้ขายได้ดีกว่านี้
ข้อสาม การติชมโดยสุจริตใจ ไม่ควรว่าเขา

ออฟไลน์ bossa26

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 22:27:20 »
ทำไมมันช่างบอบบางเหลือเกิน

ออฟไลน์ Symphonic

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 23:50:44 »
ผมว่าประเด็นที่พี่ จขกท ยกมาพูดมันก็ไม่ผิดนะ

ในแง่การตลาด มันคือภาพลักษณ์ของสินค้าที่มีผลต่อความรู้สึกของคนกลุ่มใหญ่มาก ๆ ทีเดียว
ที่จะส่งผลต่อการตัดสินใจ ซื้อหรือไม่ซื้อ ทั้ง ๆ ที่มันไม่ใช่เรื่องของคุณภาพหรือประสิทธิภาพของรถเลย
แม้แต่น้อยไม่ใช่หรือครับ

แม้แต่โตโยต้าเอง ถ้าจะสร้างรถคุณภาพระดับพรีเมี่ยม ยังต้องขายในแบรนด์เล็กซัสเลยนี่ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 01:04:12 »
คิดอะไรมากครับอัลติสโดนด่า Taxi แค่นี้เอง  เห็น MG โดนด่าเหมือนกันไม่ต่างกันหรอกครับ คนซื้อใช้ไม่ต้องแคร์ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Boyja

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 07:00:21 »
โนสน โนแคร์ครับ :-\ เรื่องเอามาทำ Taxi มันพูดกันมานานละ เป็นผมไม่สนหรอก

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 08:16:10 »
ถ้าจะแยก ต้องแยก model ที่ทำ taxi เฉพาะไปเลยดีกว่า ทั้งๆ ที่ ของมันมีอยู่แล้ว ตอนทดสอบก็ทดสอบบ้่านเรา ไม่รู้ทำไมไม่เอามา เอารถ sedan มาทำ Taxi อยุ่ได้ คนอยากขับก็ไม่อยากซื้อเพราะมัน ซ้ำซาก

ออฟไลน์ Jonarttt

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 10:01:04 »
คนอื่นๆที่ซื้อใช้กันมากมาย เค้าคิดได้ครับคำว่าเหมือนแท็กซี่ ไร้สาระ และเค้าไม่จำเป็นต้องหน้าบาง

รถราคานี้เน้นซื้อมาใช้งาน ไม่มีใครซื้อมาอวดรวย ดังนั้นเค้าเลือกคันที่ใช้10ปีแล้วปัญหาน้อยกว่ายี่ห้ออื่น

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 10:41:25 »
นานาจิตตังนะ เชื่อในสิ่งที่ซื้อ ไม่ต้องไปด่าคนอื่น

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 11:30:16 »
ผมล่ะงงตรรกกะแทกซี่...ซื้อรถระดับนี้ ยังมาพะวงกับเรื่องแบบนี้

ถ้าอยู่เยอรมันหรือยุโรป คงอยากใช้อัลติสสินะ เพราะเขาใช้เบนซ์เป็นแทกซี่กัน

ผมไม่ชอบคนชอบเหยียดรถ ว่าเป็นเหมือน taxi คุณไม่ชอบเพราะเหมือน taxi ก็เรื่องของคุณ ผมก็มีสิทธิ์ว่าๆคุณไร้สาระได้เหมือนกัน

ผมว่าตรรกะคุณประหลาดนะ
การชอบหรือไม่ชอบอะไรเป็นสิทธิส่วนบุคคลตราบใดที่ไม่ไปกระทบกับคนอื่น

เหมือนผมบอกไม่ชอบสีแดงผมชอบสีดำ
แต่ผมก็ไม่ได้ไปว่าคนชอบสีแดงว่าเสี่ยว ไร้รสนิยม ผมก็ไม่ผิด
แต่การที่คุณมาบอกว่าคนไม่ชอบสีแดงเท่ากับไร้สาระ
อันนี้ผมว่าคุณไปกระทบสิทธิของคนอื่นนะครับ
คือคุณจะชอบสีแดงก็ชอบไป แต่ไม่มีสิทธิไปว่าคนอื่นครับ เข้าใจใหม่ด้วย

ออฟไลน์ tonkomson

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 14:22:16 »
ผมว่าไม่นาน ต้องเห็นแท๊กซี่ 3ระบบแน่
คือเอาอัลติสไฮบริดมาติดแก๊ส ถ้าบูม โตโยต้าก็จะได้เปรี่ยบเรื่องอะไหล่ไฮบริดและ ระบบไฮบริดจะก้าวไปไกลอีกครั้ง