ผู้เขียน หัวข้อ: รถมือสองเวปไหนดีครับ  (อ่าน 2928 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaithawat

• Hero Member
รถมือสองเวปไหนดีครับ
« เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 10:23:19 »
ขอคำแนะนำหน่อยครับ จะซื้อหรือขายรถมือสองเวปไหนดีครับที่คนนิยม เคยลงในขายดีคนสนใจเยอะดีแต่กระทู้ตกเร็วและครั้งต่อๆมาต้องเสียเงินค่าลง เวปตลาดรถก็ปรับเปลี่ยนเวปใหม่ดูยุ่งยากเลอะเทอะมีแต่สินเชื่อ โฆษณาไม่เหมือนแต่ก่อนยังเลือกดูเป็นคันๆได้เพราะมีสคริปคร่าวๆแต่ของใหม่ต้องเข้าไปคลิกดูทุกคันปวดตาเสียเวลาครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
Re: รถมือสองเวปไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 10:48:53 »
FB marketplace หรือห้องซื้อขายในคลับรุ่นนั้นๆครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 12:57:20 »
ผมตอบแบบนี้ละกันครับ

web ขายรถมือสองในบ้านเรา ใหญ่ๆ ก็มีกี่เจ้าหรอกครับ มี 2-3 web นี่ละ ผมว่าจะรู้ว่าหมายถึง web ไหน

ส่วนเรื่องการใช้งานใน web การโฆษณา และอื่นๆ ผมว่าก็เป็นสิทธิ์ของเขา และ เป็นรายได้ของเขา คงไปว่าเขาไม่ได้

อยากสะดวกสบาย หรือ ดันกระทู้ไม่ตก ก็ต้องยอมเสียค่าใช้จ่ายละครับ ฟรีแล้วอยากได้ตามที่ต้องการคงไม่ได้

เรื่องขายง่ายสุด ผมแนะนำ facebook ของตัวเอง แล้วก็เปิด public ซะ จัดการยังไงก็ได้ จะ shared ไปลง martketplace ก็ได้

หรือถ้าสนใจซื้อหรือขาย จะไป join เข้ากลุ่ม facebook เฉพาะกลุ่มของรถค่ายนั้นๆ รุ่นนั้นๆ ก็ได้ กลุ่มลูกค้าก็จะแคบลงไป ถ้ารถแนว indy หรือ อนุรักษ์นิยม สะสม รถเก็บ รถซิ่ง ยิ่งจะขายออกเร็ว เพราะคอเดียวกัน

ออฟไลน์ sudlor_gang

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 13:20:27 »
taladrod.com เสียค่าขายรถคันละ 1000

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 09:26:00 »
ก็เว็บดีๆ มันก็ต้องมีต้นทุนแหล่ะครับ 55
นอกนั้น เต็มที่ลองไปในคลับ/กลุ่มในเฟสเอา