ผู้เขียน หัวข้อ: สวิฟท์ 2013 ช่วงล่างหลังวิ่งช้าๆแล้วดัง อี๊ดๆๆๆ เกิดจากอะไรครับ  (อ่าน 2085 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
ผมใช้สวิฟท์ 2013 แล้วเมื่อเร็วๆ นี้ไปปาย หลังจากกลับจากปายช่วงล่างหลังวิ่งช้าๆ แล้วดัง อี๊ดๆๆๆ พอวิ่งความเร็วสูงแล้วหาย อาการแบบนี้เกิดจากอะไรครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ถอดล้อดูก่อนครับ เผื่อมีเศษหินอะไรกินติดที่จานเบรค

เพราะถ้าลูกปืนล้อ จะหอนดัง ยิ่งขับเร็ว ยิ่งดังขึ้นเรื่อยๆ

ออฟไลน์ Krongbun

ของผมตัว RX มันจะมีก้านปรับระดับไฟหน้าติดกับคานหลัง กันไฟหน้าเชิดเวลาบรรทุกเยอะ
ต้องดัดให้เข้ามุมหรือหาโซแนคฉีด ตอนนี้หายแล้ว ไม่รู้รุ่นอื่นมีไหมน้ะ

ลองเชคพวกบูชยาง ช่วงล่าง โยกรถ ขย่มรถ ตรวจสัมภาระ อุปกรณ์ซ่อมยึดแน่นไหม
ตัวนี้ด้านหลังเป็นดรั๊ม ไม่น่ามีอะไรติด แต่ถ้าเป็นสนิมก็ไม่แน่

ออฟไลน์ renew

• Sr. Member
จำเลยที่1 โชคอัพ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
เสียงอี๊ดๆ ช้อคอัพหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ Devil13

ดูจากปีเดาว่าโซ๊คครับ คนรู็จักใช้อยู่ พึ่งจับเปลี่ยนไปเหมือนกัน