ผู้เขียน หัวข้อ: BCC175 จะไปเที่ยวโตเกียว ตามรอยพี่จิมมี่และคุณแพนบ้าง  (อ่าน 2408 ครั้ง)

ออฟไลน์ bangkoknoi

• Newbie
  • *
เดือนหน้า เข้าช่วงปิดเทอมโรงเรียนอีกครั้ง และได้จองทริปไปโตเกียวไว้แล้ว โดยไล่อ่านทริปคุณแพนที่ไปกับเพื่อนๆ ตั้งใจว่าจะตามรอยไปบ้าง เนื่องจากลูกชายมีความสนใจเรื่องรถอยู่มาก จึงไล่ดู Youtube ทุกสถานที่ที่เกี่ยวข้อง และจะสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมสักนิดครับ

แผนการเดินทางจะประมาณนี้

Toyota, Megaweb เคยไปขับรถที่สนามเด็กๆ ยังประทับใจ และได้เล่น Simulator  F1 ยาวๆกันไป
Apit Autobacs Shinonome พาไปเดินดูบรรยากาศ
Mitsubishi Minatomirai Industrial Museum
Honda Welcome Plaza Aoyama ได้ข้อมูลจากคุณแพน
Nissan Gallery ได้ข้อมูลจากคุณแพน คงตามรอบราเม็งไปด้วยเลย
Toyota Automobile Museum ดูจากยูทูป มีการทำกิจกรรมด้วย จึงสนใจมาก แต่ค่ารถไฟไปกลับ ก็แอบแพงทีเดียว

ไม่แน่ใจว่า ในย่านโตเกียว ยังมีจุดใดที่พอจะได้ชม ลองนั่งอีกบ้างไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ไปดูน้องเมดที่ Akihabara ครับ

ออฟไลน์ FyGI

Subaru Ebisu ครับ

ออฟไลน์ bangkoknoi

• Newbie
  • *

SUBARU STAR SQUARE, Honda Welcome Plaza Aoyama

สำหรับเด็ก 9 ขวบ แค่ได้นั่ง...ได้จับพวงมาลัย ก็ดูจะตื่นเต้นไม่น้อย...ขอบคุณมากครับ
ไปเที่ยวต่อกันได้เลย

ออฟไลน์ ttcl

• Sr. Member
เห็นเลขแล้วตกใจเล็กๆว่ารันไปไกลจากผมมาก ผม 140  ครับ ::)

เคยดูคลิปร้านในไทยที่ mbk สนุกดีครับ ที่ญี่ปุ่นน่าจะสนุกไม่แพ้ไทย
แต่ถ้าแม่บ้านไปด้วย ไม่รู้จะยอมให้พ่อบ้านเข้ารึเปล่านี่สิ 555

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เห็นเลขแล้วตกใจเล็กๆว่ารันไปไกลจากผมมาก ผม 140  ครับ ::)

เคยดูคลิปร้านในไทยที่ mbk สนุกดีครับ ที่ญี่ปุ่นน่าจะสนุกไม่แพ้ไทย
แต่ถ้าแม่บ้านไปด้วย ไม่รู้จะยอมให้พ่อบ้านเข้ารึเปล่านี่สิ 555

ร้านนี้ผมเคยไปครับ สนุกดี

แต่ถ้าเจอสาวญี่ปุ่นตัวจริง ผมจะเขินมาก ทำอะไรไม่ถูกเลย

ไม่รู้ว่าเพราะอะไร อิอิ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
คุณแพนน่าจะจัดทัวร์เล็ก ๆ พวกนี้ด้วยก็ดีนะครับ  8)

ออฟไลน์ SM.

น่าสนใจครับ เก็บเงินก่อน  ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ JIRATH

Apit Autobacs ล่าสุดผมไปมาเมื่อเดือน 7 ครับ

ผิดหวังพอสมควร เพราะว่าแต่ก่อนเค้าเป็น Superautobacs

คือบรรยากาศดูดี แต่เดินแล้วเฉยๆซะมากกว่า
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ joufo

ออโต้แบคส์.ถ้าไปหาซื้อของอาจะผิดหวังครับ เพราะของแต่งส่วนมากต้องสั่ง
ยกเว้นของแต่งมอเตอร์ไซ หลายรายการมีของให้เลย

ถ้ามีใบขับขี่ ทำใบขับขี่สากลไปด้วยครับ
เพราะที่โตโยต้าเว็บบ์ มีสนามให้ลองขับรถ เสีย 300 เยน ต่อครั้ง
แนะนำไปวันธรรมดา เพราะเสาร์ อาทิตย์ จะชอบมีกิจกรรม แล้วคิวจะไม่ค่อยว่างครับ

ส่วน อากิบะ แนะนำให้ไปวันอาทิตย์ครับ เพราะจะมีชาว อิตาชา ขับรถมาโชว์

อีกที่ ที่ผมชอบคือ เมอร์ซีเดส มี ที่ รบปงกิ ครับ
(ไม่แนะนำให้ขับรถไป เพราะไม่มีที่จอด และค่าจอดรถที่จอดใกล้ๆ แพงมาก (ชั่วโมงละ 2200 เยน))
ร้านอาหารข้างบนอร่อย ราคาไม่แพง
แล้วก็ของ ไลฟ์สไตล์ ที่ขายในชอปจะไม่เหมือนกับที่สนามบินฮาเนดะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2019, 11:46:18 โดย joufo »