ผู้เขียน หัวข้อ: 💖 ท่านใดได้ไป Test drive Altis ใหม่มาแล้วบ้างครับ  (อ่าน 7516 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :) :) เห็นรถลงโชวรูมตั้งแต่เมื่อว่นนี้นะครับ
ช่วยแชร์ประสพการณ์หน่อยครับ
ผมกำลังหาจังหวะไป test drive เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ NoBiReacto

Re: 💖 ท่านใดได้ไป Test drive Altis ใหม่มาแล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 10:43:47 »
ยังไม่ได้ลอง test drive ครับแต่แค่เปิดประตูเขาไปนั่งภายในรถ
ส่วนตัวผมว่า งานประกอบดีวัสดุดูดีใช้ได้ แต่แผงแดชบอร์ดใหญ่โตอลังการมาก จนทำให้ดูอึดอัด
เบาะหลังหนักพิงตั้งชันไป พื้นที่น้อยลงกว่ารุ่นเดิม (ผมสูง182 ผมชนเพดานพอดี)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2019, 10:45:37 โดย NoBiReacto »

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
Re: 💖 ท่านใดได้ไป Test drive Altis ใหม่มาแล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 10:49:57 »
อยากเห็นตัวเลข 1.6g

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 11:08:10 »
 :) มีตัว hybrid high สีเทา โชวอยู่ที่ central ระยอง ตั้งแต่วันที่ 11

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 11:38:01 »
 :) ได้ทดลองขับหน้าห้าง นิดๆหน่อยๆ
ยังไม่รู้เรื่อง รู้สึกแค่ซับแรงกระแทก
ตอนผ่านเนินลูกระนาดดีขึ้นครับ
กับวงเลี้ยวแคบดี อีกอย่างผมว่า
การเก็บเสียงในห้องโดยดีเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ iamwutdy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 11:44:55 »
ได้แต่ลองเข้าไปนั่ง ไม่ค่อยชอบบรรยากาศดูอึดอัด

ผมรู้สึกว่าช่องประตูแคบ เข้ารถยากมาก เนื่องจากผมสูง 187 cm เข้าประตูหน้าลำบากมาก เพราะถ้าเอาขาเข้าก่อน ขาจะติด console ที่ยื่นออกมา เอาตูดเข้าก่อน ก็ติดขอบประตู สุดท้ายต้องเอาหัวเข้าแบบคลานไปได้อย่างเดียว

พอนั่งได้ ถึงเวลาปรับเบาะ ต้องปรับออกมาถอยเบาะสุด (หรือเกือบสุด) เพราะถ้าถอยน้อยต้องชันเข่า และเข่าจะติด console ที่ยื่นมาทันที เลยจำเป็นต้องนั่งเหยียดขา และแผงประตูด้านข้างกับ console ก็เบียดเข่าทั้ง 2 ข้าง ไม่สามารถขยับขาพักได้ หากนั่งข้างหน้า วางแขนข้างประตูไม่ได้ เพราะที่วางแขนสั้น และเบาะอยู่ตรงเสากลางพอดี ขับนานคงเมื่อยมากพอดู

ที่นั่งหลัง ประตูเข้ายากพอกับประตูหน้า แถมยากกว่าหน่อย ๆ พอเข้าไปก็พื้นที่วางขาน้อยลงกว่ารุ่นเดิมพอสมควร เบาะหลังชัน headroom สำหรับคนสูง 187 ไม่เหลือ ต้องเอียงคอ และถ้าคนนั่งหน้าสูง 180 ขึ้นไป นั่งหลังจะลำบาก คือเข่าติด จนต้องนั่งเอียง ๆ และแผงประตูเบียดขา

บรรยากาศในรถ กระจกข้างนอกดูแปลก มันก้ำกึ่งระหว่างดูอีดอัด กับมีพื้นที่พอประมาณ

ถ้าเทียบ mazda 3 ที่ยังไม่ใช่ล่าสุด แม้พื้นที่วางขาอาจน้อยกว่า เล็กน้อย แต่การวางแขน แผงประตู การเบียดต่าง ๆ และมุมมองออกไปนอกรถ ผมว่าดีกว่า altis ตัวนี้นะครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัว

ออฟไลน์ No Trespassing

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 11:51:37 »
ลองแล้วครับทั้ง 1.8GR และ 1.8Hybrid

การประกอบ

ถือว่าทำการบ้านได้ดีกว่าโฉม ZRE171/172 โดยเพิ่มกำมะหยี่บุกันเสียงที่บริเวณซุ้มล้อหลัง
พลาสติกและการประกบในห้องเครื่องทำได้ดี สติกเกอร์คำเตือนต่างๆชัดเจน
มีการบุพลาสติดบริเวณกรอบด้านข้างห้องเครื่อง ทำได้ดีครับ

ภายใน

หน้าปัดตั้งชันเหมือนเดิม สวยทันสมัยขึ้น ไม่โบราณเหมือนรถผม ;D คอนโซลกลางดูดี
แต่วางแขนตรงกลางปรับให้สูงขึ้นนิดหน่อย แต่ช่องเก็บของตรงกลางเหลือแค่ชั้นเดียว
รุ่นพี่ตั้งแต่หน้าหมูให้มาสองชั้น แอบลดต้นทุนใช่ไหม

ด้านหลังเบาะเหมือนจะเต็มข้อพับขา แต่นั่งแล้วกลายเป็นหัวติดเพดานซะงั้น ช่องเว้ามีด้านหน้า แต่ด้านหลังกลับไม่มี... ฮ่วย  :(
เมื่อเทียบกับรถผมโฉม MC17 เบาะหลังนั่งสบายกว่า หัวไม่ติด

ฝากระโปรงหลังก็กว้างขวางดีครับ ยางอะไหล่เป็นล้อแม็กซ์แบบเดียวกับล้อด้านนอก โตโยต้าใจถึงดี
เพราะของเดิมก็ให้ขนาด Full Size แบบเดียวกับยางติดรถมาอยู่แล้ว เพียงแค่เป็นล้อเหล็กเท่านั้น

สำหรับใครสงสัยว่า Altis มี Autolock หรือเปล่า

ตั้งแต่ 1.6G ที่ใช้ Smart Entry
จะเป็น AutoLock ที่ 20 กม/ชม นะครับ เหมือนโฉมที่แล้วนะครับ

การขับขี่

ถ้าเคยขับ CHR นิสัยรถก็ราวๆนั้นละครับ เพียงแต่เอามาอยู่ในเก๋งเท่านั้น
แต่มีข้อสังเกตคือ เหวี่ยงแรงๆ มีอาการท้ายออกชัดเจนมาก อันนี้เป็นกับตัว 1.8GR
อาจเป็นเพราะ

1. ผมใส่แรงไป
2. ลมยางไม่ได้มาตรฐาน
3. ตัวยางเอง ที่เป็น MC Primacy4 (มีล็อตที่เป็น Sp Sport MAXX 050 ด้วย แต่ไม่ได้ลอง)
4. พี้นสนามมีกรวดและทราย

แต่การขับขี่ทั่วไปดีครับ รถกระฉับกระเฉง ไม่เอื่อยเหมือนรถผมโฉม MC17
ซับแรงสะเทือนดี พวงมาลัยคม การโยนตัวของช่วงล่างเวลาเจอทางต่างระดับน้อยลง

แต่คานแข็งเวลาวิ่งทางตรงยาวๆมันจับท้ายได้นิ่งกว่า รุ่นใหม่ทางตรงยาวๆท้ายยังแอบมีดุ๊กดิ๊กๆบ้าง
ได้อย่างเสียอย่างครับ

รุ่นนี้ GR-Sport

รุ่นนี้ Hybrid High มี HUD

โชคดีที่เอารถตัวเองไปเทียบด้วย เลยเห็นความแตกต่างทั้งข้อดีและข้อเสียทั้งสองโฉมครับ

Seadog

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 13:51:30 »
จอไมล์ตัว GR นี่ขัดใจจริงๆ ทำไมมันถึงดูธรรมดาขนาดนั้น ของ Yaris ท็อปยังดูดีกว่าอีก

ออฟไลน์ flat6

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 13:59:05 »
พึ่งไปลองมาครับ 1.8 HV HI

Cruise control full range ทำงานดีมากครับ แต่จังหวะเบรคบางทีอาจเบรคแรงไปหน่อย ผมลองแค่รถติดๆนะครับ ถ้าทำงานรถติดๆได้ดี ทางไกลๆคงไม่ต้องห่วง

ไม่ได้ลองจนหยุดนิ่ง แต่ว่าถ้าหยุดนิ่งแล้ว คงต้องกด resume หรือเหยียบคันเร่งใหม่ให้ระบบทำงานอีกรอบ

ชอบที่ย้ายมาอยู่ฝั่งขวาพวงมาลัย ไม่ได้เป็นก้านแยก ใช้ง่ายดีครับ

Lane tracing ทำงานดีทีเดียวครับ ผมปล่อยมือเลย มันเตือนเมื่อไรค่อยจับ ปล่อยได้ประมาณ 10 กว่าวิ (หรือ 20 กว่าวิไม่แน่ใจ) วิ่งตรงเลนใช้ได้เลยครับ บางทีกินซ้ายนิดหน่อย แต่ไม่ได้เห็นได้ยินเสียงเตือนหรือสั่นนะครับ แค่มันขึ้นที่หน้าปัดให้จับพวงมาลัย

อัตราเร่งขับทั่วไปไม่มีปัญหาครับ เร่งเต็ม teen คงอืดหน่อย พอดีไม่ได้ลองไม่ได้ใส่ใจเรื่องนั้นเพราะรู้อยู่แล้วว่าไม่ได้แรง

โหมดปกติคันเร่งลึกนิดนึง ต้องเหยียบเยอะหน่อยกว่าจะพุ่ง

เบรคโอเค ยังไม่ได้ลองแรงๆ แต่ก็คุมง่ายครับ ไม่มีจังหวะไหนที่เผลอทำให้หัวทิ่มหรืออะไร

ช่วงล่าง ลืมจับฟีลเลย มัวฟินกับ cruise control แต่เท่าที่จำได้ไม่แข็งไป ไม่นุ่มไป เข้าโค้งดีครับ body roll ไม่มาก รู้สึกว่านั่งสบายครับ

พวงมาลัย ฟีลไม่ค่อยมี แต่คืนตัวปกติดี น้ำหนักเบาดี ขับในเมืองง่าย แม่น คมอยู่ทีเดียว

เก็บเสียงลม ผมว่าดีมากนะครับ ไม่ได้ลองความเร็วเกิน 80 แต่ว่าแทบไม่ได้ยินเข้ามาเลย แต่ตัวที่ลองมี acoustic glass ด้านหน้า

เสียงยางผมว่าเข้าเยอะอยู่ แต่ไม่ดังเกินจนรับไม่ได้ คือเงียบกว่า mazda 3 BM เยอะมากๆ แน่ๆ คันที่ลองยาง Dunlop Sp Sport MAXX 050

เบาะเท่าที่ลองระยะสั้นๆ ก็นั่งสบายดีครับ ปรับไฟฟ้า มี lumbar support

เครื่องเสียง ลองฟัง fm ดูแปปนึงก็ฟังได้ครับ ไม่น่าเกลียดแบบกระป๋องกระแป๋ง

HUD ใหญ่ ชัดสีสวย ชอบมาก

ยางอะไหล่ลายเดียวกับแม็กซ์ข้างนอกครับ ผมไม่ได้ใช้รถซีดานมานานแต่ก็รู้สึกว่าฝาท้ายเก็บข้องกว้างดีครับ เบาะพับได้ด้วย

ที่ไม่ชอบมั่ง UI ของจอไม่สวยเลย 55 Navi ก็โบราณ แต่ไม่เป็นไรใช้ apple carplay / android auto (อันนี้ไม่แน่ใจว่ามีไหม เห็นในกระทู้คุณหมูบอกว่ามี)

ข้อสอง brake hold น่าจะมีไฟขึ้นตรงนั้น ดันไปขึ้นหน้าปัดแทน

ผมจะไปลอง mazda 3 ตอนเปิดตัวอีกที แต่คิดว่าน่าจะจบที่ altis นี่แหละ ไม่นึกว่า corolla จะทำให้ผมตื่นเต้นได้ขนาดนี้ 555

เหมาะกับคนหารถขับดีๆ ที่เบื่อรถซิ่ง หารถบ้านๆใช้แต่ยังขับดีอยู่ มากๆเลยครับ ถ้าได้ซื้อแล้วจะมาฟูลรีวิวให้อีกทีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2019, 14:04:10 โดย flat6 »
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ DriveOnly

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 15:35:49 »
เข้ามาแอบเก็บข้อมูลครับ

ของผมขับเข้าไปโชวรูมแถวบ้าน ไม่น่าเชื่อว่าคนเยอะมากๆ ที่จอดรถนี่ไม่มี คนแน่นเต็มโชวรูม เป็นอะไรที่ผมไม่เคยเจอมาก่อนเลย ก้เลยขับออกมา ได้ดูรถเลยครับ

ออฟไลน์ siwakorn

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 18:17:42 »
วันนี้เข้าศูนย์ไปรับ chr ที่จองทดลองขับไว้ 5 วัน เลยมีโอกาสได้ขับ altis ทั้ง hb top และ 1.6 G ความรู้สึกผมอาจบอกได้ไม่ละเอียด แต่เท่าที่รู้สึกได้คือ ดีขึ้นกว่าหน้าแบนที่เคยใช้ นุ่มพอประมาณ เงียบพอสมควร แต่พวงมาลัยไวไปนิด ยังติดนิสัยรถเล็กที่คล่องๆเบาๆแต่ไม่น่ากลัว หากเทียบกับ camry asv50 Mc ที่ใช้อยู่ผมยังชอบ camry ที่ให้ความรุ้สึกหนักแน่นกว่า แต่ไม่ได้ลองเหวี่ยงโค้งเต็มๆ ว่าต่างกันไหม เรื่องเครื่องยนต์ผมยังว่า 1.6g ติดเท้าดีกว่า HB อีก และ chr ที่ได้มาขับนี่รู้สึกเลยหากแบตต่ำๆนี่เร่งแซงไม่ทันใจเลย พรุ่งนี้จะลองเอา hb ขึ้นเขาใหญ่ดูสักหน่อย

ออฟไลน์ spn

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 21:56:42 »
:) ได้ทดลองขับหน้าห้าง นิดๆหน่อยๆ
ยังไม่รู้เรื่อง รู้สึกแค่ซับแรงกระแทก
กับวงเลี้ยวแคบดี อีกอย่างผมว่า
การเก็บเสียงในห้องโดยดีเหมือนกันนะครับ
เซ็นทรัลระยองใช่ไหมครับ ผมไปวันที่ 11 เหมือนกัน
คันเร่งตอบสนองดี ช่วงล่างซับแรงสั่นสะเทือนจากลูกระนาดได้ดี พวงมาลัยคล่องตัว เบรกเหยียบได้ Smooth และตอบสนองไว อีกอย่างที่ชอบคือเบาะ ปรับได้ 8 ทิศทางและมีดันหลัง นั่งสบายเลย
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ nsb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 21:59:38 »
อยากได้ความเห็นเรื่องเบาะหลัง ได้ยินว่า ชันเกินไปและพื้นที่วางขาแคบกว่าตัวเดิม นั่งไม่สบาย

ออฟไลน์ siwakorn

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 22:06:10 »
อยากได้ความเห็นเรื่องเบาะหลัง ได้ยินว่า ชันเกินไปและพื้นที่วางขาแคบกว่าตัวเดิม นั่งไม่สบาย
ได้ลองนิดเดียวรู้สึกว่าไม่แย่ครับ พื้นที่วางขาก็พอๆเดิมนะ แต่ชันไหมไม่แน่ใจ ลืมไปแล้ว แต่ที่ไม่ชอบคือเลยปีกเบาะซ้ายสุดและขวาสุดไปเป็นพลาสติกเหมือน civic fc ซึ่งมันโดนแขนแล้วรู้สึกไม่ดีเลย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 22:54:23 »
เซ็นทรัลระยองใช่ไหมครับ ผมไปวันที่ 11 เหมือนกัน
คันเร่งตอบสนองดี ช่วงล่างซับแรงสั่นสะเทือนจากลูกระนาดได้ดี พวงมาลัยคล่องตัว เบรกเหยียบได้ Smooth และตอบสนองไว อีกอย่างที่ชอบคือเบาะ ปรับได้ 8 ทิศทางและมีดันหลัง นั่งสบายเลย

;) ใช่ครับ ได้เสื้อยืดมาด้วยครับ 555

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 01:16:41 »

เบาะหลังไม่แคบ และ ไม่ชันครับ เหมือนรุ่นเดิมมาก ผมนั่งเทียบกับรถผมตัว MC17 เลย

แต่สิ่งที่ไม่ชอบกับรุ่นใหม่คือ ที่วางเท้าข้างหน้ามันนูนขึ้น ต่างจากรุ่นเดิมที่สามารถสอดเท้าเข้าไปใต้เบาะได้อย่างสบาย
อุโมงค์เพลากลางมีขนาดใหญ่ขึ้น ไม่ได้เรียบเหมือนรุ่นเดิมอีกต่อไป
และเพดานด้านหลังเข้าใจว่ามีคานขวางโครงสร้างหลังคาอยู่ จึงไม่สามารถเว้าหลบเพื่อเพิ่มที่ศีรษะได้

ในรูปคือปรับเบาะตำแหน่งที่ผมขับนะครับ จากนั้นเปลื่ยนมานั่งด้านหลังฝั่งคนขับ
นั่งชิดหลังตรง ถอดรองเท้าวัด

วัดระยะความห่างเบาะคนขับกับเข่าผม ถือว่าปลายนี้วโป้งพอดีๆ

แต่เมื่อเทียบกับรถผม นี้วโป้งดันเหลือๆซะงั้น

สันกลางมีขนาดใหญ่ขึ้น อาจเพราะทำเผื่อขับ 4 ล้อ

เมื่อเทียบกับรถผม สันกลางแทบจะเรียบไปกับพี้นรถ

เพิ่งสังเกตแฮะว่ารุ่นใหม่ตัดพลาสติกครอบรางเลื่อนเบาะคู่หน้าออกไปแล้ว
น่าเสียดายนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2019, 01:18:22 โดย No Trespassing »

ออฟไลน์ flat6

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 02:35:00 »

knee room ไม่แย่ครับ แต่ headroom ผม 170 หัวเกือบชนแล้ว  :P
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 03:30:35 »
ได้ลองนิดเดียวรู้สึกว่าไม่แย่ครับ พื้นที่วางขาก็พอๆเดิมนะ แต่ชันไหมไม่แน่ใจ ลืมไปแล้ว แต่ที่ไม่ชอบคือเลยปีกเบาะซ้ายสุดและขวาสุดไปเป็นพลาสติกเหมือน civic fc ซึ่งมันโดนแขนแล้วรู้สึกไม่ดีเลย

ถ้าปีกเบาะมาแบบนี้ผมก็ไม่โอเคนะ
เริ่มจะพอรู้มากขึ้นแล้วว่า ทำไมโตโยต้าไม่กล้าตั้งราคาสูง

อยากจะบอกว่าเอาล้อแม๊กยางอะไหล่คืนไป เอาปีกเบาะบุนุ่มคืนมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2019, 03:33:00 โดย Newhang »

ออฟไลน์ Joii

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 12:33:02 »
พนักพิงศีรษะเบาะหลัง 1.6 g ปรับสูงต่ำไม่ได้ ? แล้วของ hv entry เป็นเหมือนกันไหมครับ ใครพอจะทราบบ้าง

ออฟไลน์ sixsax

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 13:10:47 »
ภายใน คอนโซลหน้าที่ดีไซน์เป็นมุมสันคมๆ ยื่นๆ  บวกกับจอตรงกลางอันใหญ่เบ้อเริ่ม ทำให้รู้สึกอึดอัดและ ไม่สบายตาครับ

วัสดุพอใช้ได้

พวงมาลัยทรงสวยแต่ปุ่มมันดูพื้นๆไปหน่อย

ช่วงล่างน่าจะดีขึ้นเยอะ

ออฟไลน์ tyo00

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 13:27:45 »
ตามความคิดผมนะครับ

เป็นรุ่นที่ไม่เหมาะจะเอามาทำแท็กซี่เลย เพราะด้านหลังค่อนข้างเตี้ยไปหน่อยผมนั่งหลังตรงแล้วหัวชนเพดานพอดีและตอนลุกเข้าออกหัวก็ติดขอบประตู แต่ท่านั่งกับความกว้างก็ยังใช้ได้นะครับติดเรื่องความสูงอย่างเดียวเลย

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 13:32:44 »

ถ้าปีกเบาะมาแบบนี้ผมก็ไม่โอเคนะ
เริ่มจะพอรู้มากขึ้นแล้วว่า ทำไมโตโยต้าไม่กล้าตั้งราคาสูง

อยากจะบอกว่าเอาล้อแม๊กยางอะไหล่คืนไป เอาปีกเบาะบุนุ่มคืนมา
ไต้หวันก็พลาสติกครับ จีนก็พลาสติกถ้าจำไม่ผิด โดนด่ายับ 555 เราเลยต้องได้ตามนั้นครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 13:54:39 »
ไปลอง 1.6g มาแล้วครับ อัตราเร่งใช้ได้ การขขับขี่คล้าย CHR มากๆ ข้อพิจารณาคือภายในน่าจะเลอะง่ายมากเพราะเป็นสีครีมที่ออกไปทางสีขาว
คอนโซลหน้าตรงที่ที่เป็นดีไซน์ยื่นมาก็ไม่รู้สึกว่าทำให้อึดอัดนะครับ เบาะกระชับดี แต่พวงมาลัยรู้สึกว่าเบาไปหน่อย ถ้าได้แบบ CHR จะดีกว่านี้ จอแสดงผลความเร็วดูโบราณไปหน่อย การเก็บเสียงเงียบจริง แต่เสียงยางดังไปหน่อยน่าจะเป็นเพราะยังวิ่งน้อยอยู่ คันที่ลองวิ่งไป 14 km เอง

ออฟไลน์ sixsax

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 14:37:09 »
-จอแสดงผลตัว 1.6G นี่ไม่เรียกโบราณไปหน่อยครับ  ส่วนตัวผมมันถือว่า โบราณและเชยมาาาาาก เหมือนรถยุค90s เลยล่ะครับ
-เสียงยางดังไปหน่อย น่าจะไม่เกี่ยวกับยังวิ่งไปน้อยอยู่ครับ ยางนี่วิ่งน้อยยิ่งเงียบกว่าตอนวิ่งเยอะๆครับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 15:03:23 »
-จอแสดงผลตัว 1.6G นี่ไม่เรียกโบราณไปหน่อยครับ  ส่วนตัวผมมันถือว่า โบราณและเชยมาาาาาก เหมือนรถยุค90s เลยล่ะครับ
-เสียงยางดังไปหน่อย น่าจะไม่เกี่ยวกับยังวิ่งไปน้อยอยู่ครับ ยางนี่วิ่งน้อยยิ่งเงียบกว่าตอนวิ่งเยอะๆครับ

จอตามนั้นเลยครับ นึกว่าขับตัวหน้าหมู  ;D
ส่วนยางเห็นเซลบอกว่าเป็นยางโรงงานเก่าเก็บเลยแข็งๆ ไม่รู้จริงไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2019, 15:07:22 โดย FF »

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 16:09:29 »
ยังไม่ได้ไปลองเลยครับ แต่เมื่อวานมีโอกาสขับตาม Altis ใหม่ 1.6G ป้ายแดง สีส้ม พร้อมไฟ ว่าง ที่คอนโซลหน้าครับ งงเลย อิอิ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 16, 2019, 13:10:25 »
ยังไม่ได้ไปลองเลยครับ แต่เมื่อวานมีโอกาสขับตาม Altis ใหม่ 1.6G ป้ายแดง สีส้ม พร้อมไฟ ว่าง ที่คอนโซลหน้าครับ งงเลย อิอิ

คันเดียวกับผมหรือเปล่าเนี่ย55555 ผมก็ตาม taxi ส้ม  ::) ::) ::) ::) ::)