ผู้เขียน หัวข้อ: ผมกำลังสงสัยว่า ณ ตอนนี้ ศูนย์ MG กำลังแซงโค้ง ford ???  (อ่าน 5609 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
ไม่รู้คิดไปเองหรือมโนหรือเปล่า แต่มันแปลกประหลาด ศูนย์ MG ทำทีค่อนข้างใหญ่โต แม้จะเป็นดีลเลอร์ขายเอง แถวบางแคก็มีเปิดคู่กับ นิสสันเฉย ฮ่า แต่ก็นะ ทำไมรู้สึกโชว์รูม ford มันหายากขึ้นทั้งที่รถ suv กับกระบะก็ขายดีอยู่นะ

ออฟไลน์ flybigbear

• Hero Member
ในจังหวัด ฟอร์ด มีมานานละ ส่วน mg กำลังสร้าง

ออฟไลน์ Stp

แซงนี่เรื่องจำนวน หรือว่าคุณภาพการบริการครับ  8)
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ช่วงที่ นิสสัน โล๊ะ ดีลเลอร์บางส่วน บางส่วน ก็ ไป mg  บางส่วนไปฟอร์ด   เช่นที่ร่มเกล้า โดนนิสสันปลดไปเป็นฟอร์ด   ส่วนที่จันบุรี ทั้งสอยดาวและเมือง กลายเป็น MG
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Tien.W

MG ใช้การกลืนดีลเลอร์จากค่ายใหญ่ ที่มีปัญหา ที่หมดสัญญา น่ะครับ

ข้อดีคือ ขยายได้เร็ว แต่ข้อเสีย ก็คือ คุมคุณภาพดีลเลอร์ได้แค่ไหน ? ถ้าดีจริง บริษัทแม่คงไม่ถีบออกมา ???

ออฟไลน์ toonze

0 เยอะจริงครับ แต่เรื่องบริการผมว่ายังใหม่ไปต้องปรับปรุงอีกเยอะ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

MG ใช้การกลืนดีลเลอร์จากค่ายใหญ่ ที่มีปัญหา ที่หมดสัญญา น่ะครับ

ข้อดีคือ ขยายได้เร็ว แต่ข้อเสีย ก็คือ คุมคุณภาพดีลเลอร์ได้แค่ไหน ? ถ้าดีจริง บริษัทแม่คงไม่ถีบออกมา ???

เอาจริงๆ คุมได้น้อยครับ ลองเข้าศูนย์ใหม่ 3 ที่

ไม่ได้เรื่อง 2 ที่ ออกแนวช่างไม่เก่ง

อีกที่บริการดีมาก เจอปัญหาไวและเคลมเร็ว

รวมๆ ก็ต้องถามผู้ใช้ที่ได้ทดลองใช้บริการครับ

ไม่งั้นศูนย์หลายที่ทำได้แค่ขายกับเช็คระยะก็ไม่ไหว

แต่ถ้าเจอศูนย์ที่ไว้ใจได้ก็ดีงามเลยครับ

ออฟไลน์ Gordon Freeman

อันนี้แหละที่น่ากลัว
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ Fly to dream

ฟอร์ดก็ใช่จะน้องลงนะครับ บางที่เปลี่ยนเจ้า บางที่เจ้าเดิมขยายเพิ่ม ไม่ใช่จังหวัดละที่แบบเมื่อก่อน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ O_o"

หลายศูนย์หลังจากหมดสัญญาก็เปลี่ยนไปขาย MG ล่าสุดเห็นศูนย์ chevrolet เปลี่ยนไปขาย MG

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: ผมกำลังสงสัยว่า ณ ตอนนี้ ศูนย์ MG กำลังแซงโค้ง ford ???
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 11:51:27 »
เห็นศูนย์เอ็มจีมากขึ้นที่อิสานนะครับ  8)

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
Re: ผมกำลังสงสัยว่า ณ ตอนนี้ ศูนย์ MG กำลังแซงโค้ง ford ???
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 12:39:19 »

บางศูนย์เขาก็ออกมาเองเพราะทนอยู่กับบริษัทแม่ไม่ไหวครับ เช่นตอนนิสันจะให้ดีลเลอร์ปรับปรุงลงทุกกับศูนย์บริการเพิ่มยกมาตรฐานต่างๆนาๆ แต่ product ของตัวเองแต่ละอย่าง ...
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ youngbear

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 18:24:18 »
 8) 8) 8).....เลิกสงสัยได้ละครับ แซงแล้วดูจะเร่งสปีดนำทิ้งไปอีกช่วงแรกละ :-X

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 19:42:35 »
Ford มักจะอยู่ชานเมือง MG มักจะอยู่ในเมือง เลยเหมือนเจอบ่อยกว่า

ออฟไลน์ ibomb.bomber

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 22:49:11 »
ตอนนี้ MG มาครับ มากว่า Mazda ดี ศุนย์จังหวัดผมมี 2 ที่แล้วครับ
2018 - Honda CRV G5 1.6 EL
2019 - Mazda 3 2.0 SP Fastback
2020 - Volvo XC40 T5 Inscription Black Stone

ออฟไลน์ kabutoro

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 16, 2019, 11:19:04 »
หลายศูนย์หลังจากหมดสัญญาก็เปลี่ยนไปขาย MG ล่าสุดเห็นศูนย์ chevrolet เปลี่ยนไปขาย MG
แถวบ้านผมแบ่งครึ่งนึงเป็น เชฟ อีกครึ่งเป็น MG จากเมื่อก่อนเป็น เชฟ อย่างเดียว

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 16, 2019, 11:32:39 »
นโยบายกากๆ บังคับ Dealer พ่วงขาย แบบ Honda ที่บังคับพ่วงขาย Brio ไปด้วยเวลาจะสั่งรถเป็นล็อตๆ เจอแบบนี้ Dealer ก็หนี

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 16, 2019, 13:01:39 »
จำนวนเยอะขึ้นก็ดีครับ แต่เรื่องคุณภาพต้องไม่ทิ้งนะ MG