ผู้เขียน หัวข้อ: // All NEW Mazda 3 เบนซิน 2.0 Skyactiv-G มีให้เลือก 3 รุ่นย่อย 7 สีตัวถัง //  (อ่าน 14077 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
All NEW Mazda 3 จะมีให้เลือก 2 ตัวถัง Sedan - Fastback 3 รุ่นย่อย
2.0 C / 2.0 S / 2.0 SP และ สีเทานม Polymetal Grey ก็มีเช่นกัน
เปิดตัวในไทยพรุ่งนี้ 18 กันยายน !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/all-new-mazda-3-thai-spec-18sep/

ออฟไลน์ Ty ESC

รุ่น ย่อย คือ

1.รุ่นซีดาน
2.รุ่น ฟาสแบ๊ค
3.รุ่นซีดาน หรือฟาสแบค บนยานแม่

จะขายรุ่นใหม่นี่เทส ปั้มติ๊ก เทสน้ำดัน ก่อนหรือยัง
ขายๆไป เหมือนหลอกคนไปซื้อ ของมีดีเฟค

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
เรื่องปั๊มติ๊กเค้าว่าโดน D วางยาโดยใบสั่งจาก T จริงไหม
ส่วนตัวผมว่าไม่ ปกติญี่ปุ่นไม่เล่นกันเองอยู่แล้ว แล้ว M กับ T ก็เป็นพันธมิตร​กันในหลายด้าน
(แต่เมื่อนานมาแล้วเห็นว่า M วางยาค่ายอเมกัน F ในโรงงานเอง)​

ออฟไลน์ Kendow

• Sr. Member
มาแล้วครับ พรุ่งนี้สินะ ผู้ฆ่าอัลติส (ขำๆ นะ 555)

หล่อดีครับ อยากรู้ว่าช่วงล่างจะเป็นไง เมื่อเทียบกับอัลติส

ปลายปีเจอ Civic 1.5T 5Dr.อีก ซึ่งน่าจะมี Honda sensing ด้วย มันส์แน่
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Salmon

• Full Member
ตัวท๊อปเกือบ 1.2 ล้าน น่าจะให้ซันรูฟ

เหมือนคุยกันแล้วว่าจะแบ่งลูกกค้ากันยังไง ระหว่างสามค่ายใหญ่ 555

T ฉันขอลูกค้าเน้นคุ้ม รถบริษัท ราคาประหัด ไฮบริดไปเรื่อยๆประหยัดค่าน้ำมัน กลุ่มผู้ใหญ่ใช้งาน
H ฉันขอวัยรุ่น กับผู้หญิงๆ สาวออฟฟิต โฉบเฉี่ยว
M ฉันขอคนที่เน้นขับขี่ ขับมันอย่างเดียว ไม่เอา cvt ตัดรุ่นล่างสุดไปเลยปล่อยให้ T ขายไป

ปล
อยากให้ c segment มีผู้เล่นมากกว่านี้ผู้บริโภคจะได้ประโยชน์มากกว่านี้ครับ อยากให้เหมือน  ecocar ที่มีหลายๆเจ้าทำตลาด suzuki, mitsubishi, ส่วน ford และ chev ก็ หายไปแล้ว
Nissan ช้าจนไม่อยากรอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2019, 10:24:13 โดย Salmon »

ออฟไลน์ paul_frank

ฮัลโหลลลล    นิสสัน ซิลฟี่ยังอยู่ป่าว?????

ออฟไลน์ -Brian

ทำไมไม่มีมูนรูฟ ในเมื่อ CX-3 ยังมี

สำหรับผม ผมว่าเขาคงไม่ได้หวังยอดเดือนละ 2 พันคันเหมือนเจ้าตลาดหรอก เอาให้ได้เดือนละ 500 ก็โอเคแล้ว ยิ่งการตัดรุ่นล่างราคาถูกไปยิ่งเห็นชัดว่า ไม่ได้เน้นความคุ้มค่าอีกต่อไป

ออฟไลน์ pjs6306

การลุกนั่งเข้าออกเมื่อเที่ยบกับ.. Civic.. Altisเป็นไงบ้างครับ.. ถามท่านที่เคยเทสรถมาแล้วคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2019, 10:44:41 โดย pjs6306 »

ออฟไลน์ aleebahbah

ออฟชั่นรุ่นS พอๆกับ Altis GR มั้ยครับเนี่ย

ออฟไลน์ rtong

ไม่รู้  ว่ารุ่นเดิม เกรด E ขายดีแค่ไหน
แต่ความรู้สึกที่ลูกค้าจะรับรู้คือ  ราคาเริ่มต้น   ก่อนที่จะดูรายละเอียด Option ซะอีก
ไม่รู้ว่าการตลาด mazda คิดอย่างไร  แต่คิดว่ากระทบยอดขายแน่นอน(ไม่มากก็น้อย)
รวมถึง toyota Altis เองก็ดูมีความคุ้มค่ามากขึ้นด้วย  คงเหนื่อยหน่อย

สีเทานม  น่าจะมีในรุ่น sedan ด้วย

ออฟไลน์ Activehybrid

เที่ยบกับCivicแล้ว ไปลองนั่งหลังAltisมาชันมาก
Mazda3ก็คงแย่เหมือนเดิม

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8)......wow โฉบเฉี่ยวสุดๆ เอ้ารับใบจองกันมือระวิงไปเล๊ย :-X

ออฟไลน์ palmpspp

คืออยากได้รุ่น 8xx,xxx บาท มาก
อย่างน้อยควรมีให้รู้สึกถึงราคา

ออฟไลน์ fishfinger

อุ่น popcorn รอดู comment hater เลย ไม่รู้ Mazda 3 มันไปเกยบ้านใครบ้าง  ::)

ออฟไลน์ Kendow

ออฟชั่นรุ่นS พอๆกับ Altis GR มั้ยครับเนี่ย

MZ3 รุ่น S ดีกว่าครับ เพราะมีไฟหน้าปรับสูงต่ำออโต้ ปัดน้ำฝนออโต้ GVC-plus I-stop แอร์ dual zone กระจกมองหลังตัดแสงออโต้ ล้อ 18 และ cruise control ครับ
แต่ราคาเกือบเท่า Altis HV High ครับ
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ pjs6306

ตอนเย็นๆเดินไปโชว์รูมจะมีรถมายังนะ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
จริงๆน่าจะตัด C ออก

เป็น E > S > SP   แม้จะดูว่าราคากระโดด

ยังไงผู้บริโภคหลายคนดูราคาเริ่มต้นเป็นหลัก โดนเฉพาะกลุ่มลูกค้าที่ไม่ค่อยสนใจสเปค 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ aleebahbah

MZ3 รุ่น S ดีกว่าครับ เพราะมีไฟหน้าปรับสูงต่ำออโต้ ปัดน้ำฝนออโต้ GVC-plus I-stop แอร์ dual zone กระจกมองหลังตัดแสงออโต้ ล้อ 18 และ cruise control ครับ
แต่ราคาเกือบเท่า Altis HV High ครับ
ราคามีผลต่อการเลือกจริงครับ ถ้าเน้นใช้งานยาวๆ คงจบที่Altis ครับ
แต่ยอมรับว่าMazda เค้าออกแบบสวยจริงๆ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ฮัลโหลลลล    นิสสัน ซิลฟี่ยังอยู่ป่าว?????
เอาคู่ชกตรงรุ่นสมัยก่อนไหมครับ
FORD FOCUS ไปไหนแล้ววววววว

ว่าแต่เบาะสีแดงมาไหม

ออฟไลน์ boatkiss

• Jr. Member
  • **
เรียบหรู ภายในสวย ช่วงล่างก็น่าจะดีตามสไตล์มาสด้า รอราคา

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
สีเทาแลมโบนี่มันสวยจริงๆ

ออฟไลน์ deertesla

รุ่น ย่อย คือ

1.รุ่นซีดาน
2.รุ่น ฟาสแบ๊ค
3.รุ่นซีดาน หรือฟาสแบค บนยานแม่

จะขายรุ่นใหม่นี่เทส ปั้มติ๊ก เทสน้ำดัน ก่อนหรือยัง
ขายๆไป เหมือนหลอกคนไปซื้อ ของมีดีเฟค

ตอนนี้ทุกค่ายลดต้นทุนแบบว่าคนไทยซื้อรถถูกกว่าชาติอื่นนะครับ อย่างปั๊มติ๊กมันไม่เท่าไหร่หรอกครับ ค่าเปลี่ยนของไม่ใใช่ศูนย์มันไม่แพงมาก  แต่การรับประกันคุณภาพที่มีข้อยกเว้นจุกจิกหยุมหยิมเกินไปของมาสด้า   อย่างแค่ปลี่ยนล้อแม็กหมดการรับประกันช่วงล่างนี่ก็เกินไป นอกจากมาสด้าแล้ว  ความขี้เหนียวของหลายๆค่ายที่ใช้ CVT แต่ทำไมไม่ยอมติดออยล์เกียร์ให้ทั้งที่ประเทศไทยร้อนตับแตก มีแต่เอาcoolant ที่มีอุณหภูมิประมาณ 90องศาเซลเซียสมาระบายความร้อนหรือจะต้มน้ำมันให้เดือดกันแน่ ใช้นำ้มันเกียร์ประมาณ30,000กม. น้ำมันเกียร์ดำปี๋เป็นโคลนแล้ว  หรือแท็กซี่คันไหนที่เป็น CVT ก็ได้ซ่อมกันเป็นแถวนะครับ 

ออฟไลน์ JF2KPNSX

หวังว่าจะยังมีช่องให้ใส่ซีดีอยู่นะ

ออฟไลน์ XyteBlaster

สวยมากครับ mz นี่ไม่ยอมใครเรื่อง design จริง

ออฟไลน์ adiPureII

รุ่นฆ่า Altis ปลิดชีพ Civic

FC เขาว่ามางั้น

ออฟไลน์ lunacy

เรื่องปั๊มติ๊กเค้าว่าโดน D วางยาโดยใบสั่งจาก T จริงไหม
ส่วนตัวผมว่าไม่ ปกติญี่ปุ่นไม่เล่นกันเองอยู่แล้ว แล้ว M กับ T ก็เป็นพันธมิตร​กันในหลายด้าน
(แต่เมื่อนานมาแล้วเห็นว่า M วางยาค่ายอเมกัน F ในโรงงานเอง)​

โดนดี หรือ โดนค่ายD ยังงงๆ

ออฟไลน์ Equcha

เบาะหลังชันเชียวครับ จากภาพ
น่าจะเน้นใส่ของ กับให้เด็กนั่งมากกว่า   ;D

ออฟไลน์ Newhang

รถดีไม่ดีไม่รู้ แต่ถ้ารถมีปัญหา เพราะน้ำมันที่เติมนะ รู้ยัง 5555

ออฟไลน์ กมณโลจน์

• Jr. Member
  • **
  • ไปเรื่อยๆ
สวยยยยอ่ะ อยากให้ Mazda เอา Mazda 6 มาขายด้วยจัง

ออฟไลน์ flat6

มาอ่านข่าว เจอแต่ haters เสียบรรยากาศชะมัด

หลังๆแทบไม่ต่างจาก pan...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2019, 14:37:39 โดย flat6 »
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ