ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการถอดชุดแก๊สออกหน่อยครับ  (อ่าน 2125 ครั้ง)

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
สอบถามการถอดชุดแก๊สออกหน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 18, 2019, 10:35:27 »
ขอสอบถามหน่อยครับ คือรถผู้หญิงใช้เลยกลัวแก๊ส LPG เลยไปถอดถังออกเรียบร้อยแล้ว มีคำถามดังนี้ครับ

1. ช่างอุดท่อร่วมไอดีให้ อุดท่อร่วมไอดีนี่ อันตรายไหมครับ หรือควรต้องไปเปลี่ยนอะไหล่เลยครับ เหมือนเคยอ่านผ่านๆว่าไฟไหม้รถเพราะแบบนี้ เกี่ยวกันไหมครับ

2. ช่างเดิมที่ติดน่าจะติดตัวหลอกน้ำมันไว้ให้(ไม่รู้ใช่เรียกแบบนี้หรือเปล่านะครับ) คือในรถไฟรูปน้ำมันจะกระพริบ10ทีก่อนเกจุน้ำมันไฟฟ้าขึ้น ทีนี้ถอดถังแก๊ส ชุดแก๊สออกแล้ว ไอ้ไฟที่ว่าก็ยังกระพริบ มันต้องไปเอาชิ้นส่วนไหนออกอีกหรือไม่ครับ ถามช่างที่ถอดก็ไม่รู้เรื่อง บอกไม่เป็นไร

ช่างเดิมที่ติด ที่ไหนเขาก็จำไม่ได้แล้วน่ะครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
Re: สอบถามการถอดชุดแก๊สออกหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2019, 12:26:46 »
อุดได้  ไม่รั่วก็ใช้ได้แล้วครับ  ไม่มีปัญหา

ข้อ 2  ไม่ทราบ  และถ้าไม่รู้ว่าเขาติดไว้ที่ใด  ก็ไม่ต้องถอด  อาจจะรำคาญบ้าง  แต่ถ้าเป็นรีเลย์ตัดปั๊มติ๊ก  ควรถอดออก  เพื่อว่าต่อไปในอนาคต รีเลย์เสีย  เดี๋ยวหาปัญหาไม่เจอ